[Cần giúp đỡ tư vấn] nên mua mesh wifi hãng Tplink deco M5 hay Linksys Velop AC2600 (2-PACK) WHW010
hung1710
18 ngày trướcBình luận: 9Lượt xem: 554
Tình hình là mình đang chuẩn bị mua router dạng Mesh wifi, qua tìm hiểu mình đang phân vân giữa cái Tplink deco M5 và cái Linksys VELOP INTELLIGENT MESH WI-FI SYSTEM AC2600 (2-PACK) WHW0102-AH, hai con này giá cũng tầm 4 triệu, nhà mình chắc chỉ cần 2 node là vừa vì nhà 2 tầng, nhưng mình cũng chưa biết chất lượng và độ ổn định của 2 con này nên nhờ các bác tư vấn hoặc có bác nào sử dụng 1 trong 2 con này tư vấn giúp mình nên chọn mua con nào tốt hơn và ổn định, cảm ơn các bác nhiều.
deco m5.png
mua Unifi đi bác
@soccon_asavin Bác cho e tham khảo cái nào với, cái Unifi e cũng nghe qua nhưng chưa tìm hiểu nhiều, cái đó có cần nhiều cục như mesh không bác, ổn định hơn 2 thiết bị trên không nhỉ
Đang dùng Deco M5 cũng ổn
Đang dùng M5 được nửa năm: nhanh, ổn định, chưa thấy lỗi gì
mình đang dùng deco M5. Tốc độ nhanh và ổn định.
@number7 Bác dùng thấy có nóng quá không nhỉ
@hung1710 Để chổ thoáng mát chút là vivu nhé bác. Deco thì do hàng tplink nên có tiếng thông dụng, còn linksys thì nổi tiếng trong phân khúc "xịn xò" nên ít ng dùng. Nhưng nếu giá ngang tầm deco thì 1 cot linksys nhé bác 😃
Em muốn hỏi các bác về bộ deco m5 ạ . Hiện em đang dùng bộ modem huawei của vnpt cấp . Nếu mua bộ này về setup thế nào hả các bác ? Có phải mình bỏ bộ huawei kia rồi dùng cái này làm router chính và phát wifi không ạ ? Còn một vấn đề nữa hiện tại em chơi game online nên thinh thoảng bị nhảy ping ( em nghĩ do modem nhà mạng lởm trừ khi chơi vào buổi đêm nhà ko có ai dùng mạng mới ổn thì bộ này cái node phụ mình có cắm dây ethernet nối sang máy tính ko ạ ? Máy nhà em dùng wifi do ko thể đi dây từ modem sang máy tính được nên chơi game rất ức chế . Có bác nào rành hoặc đã và đang chơi game online mà dùng mạng wifi tư vấn cho em với .
@hoangminh1602 Mua về thù bn tắt wifi con huawei đi để nó làm nhiệm vụ converter quang thôi. Còn bộ mesh thì cắm dây nối từ con huawei sang con 9 rồi dùng thôi . Đúng r bác, mấy con nhà mạng cấp khá lỏm, nhảy ping do bị quá tải, nóng .. bạn cứ dùng mesh cắm lan sang máy tính là ok

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019