Cần giúp đỡ về hack n81 fw 22.0.002

phandangtrieu
18/5/2011 8:12Phản hồi: 59
các bác cho em hỏi :
em có con n81 fw 22.0.002 em cài ứng dụng vào máy nhưng không được.máy nó cứ báo là phần mền bị lỗi,chứng chỉ hết hạn...em đã thử hack nhiều lần với nhiều cách khác nhau.nhưng mà đều không được vì máy không cài được nhưng tool hỗ trợ của chuơng trình hack.vậy các bác cho em 1 ít trợ giúp với.em xin đa tạ....
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đầu tiên bác chạy lại FW đi ( có thể trước bác đã 4mat?)
Sau đó đăng ký lấy ser và key ( cái này nhờ bác ditto)
Và tiến hành sign helloox theo IMEI máy bác.
Khi có đủ những đk trên rồi bác chỉ chạy helloox là done! 😃
thank........................mình cũng thử chạy lại fw = ovi của nokia rồi.nhưng nó bảo là cái fw của mình hiện tại là ver mới nhất rồi nên k cần up lại nữa.giờ nế muốn up lại thiu minhf làm thế nào.mà file cer và key thì mình có rồi.giờ tiếp theo nên thê nào hả bạn?
chạy lại bằng NSU cho dễ hack bạn ah. trong lúc chạy lại FW thì bạn vứt ser và key lên đây tôi sign helloox cho. 😃
Hãy PM lại đây model và IMEI của máy để ditto làm thủ tục lấy cer - key và Signed luôn cho mấy cái để hack cho ngon lành nhé.
hi.cám ơn bạn nhìu model nè :
nokia N81 (16.01)
RM-223
V 22.0.002
IMEI 356994014129575
mình cũng thực hiện lấy file cer và key rồi nó đây
Desktop.zip

IMEI thiếu số rồi, kiểm tra lại nhé!

Hackphone thành công!
Tham khảo lấy tại đây.
356994014129575.phandangtrieu.rar
FreeSigner.signed.rar
HelloOX2v203.signed.rar
X_plorev(1.51_.signed.zip
mình sửa lại rùi đấy bạn.giúp mình với nhé!cám ơn bạn nhìu
@bác ditto: hihi... IMEI 15 số là đủ mà bác, có thể IMEI sai thôi.
hi.nãy minh up thiếu đấy,vừa fix xong.tại làm trên lap,vô tình đụng phải chuột nên bị lỗi.k phải IMIE sai hay bác ditto sai đâu.😃
Đã thành công rồi. Bài trên thấy IMEI thiếu nên báo lại (do nhận được thông tin nhanh quá). Nhưng qua files đính kèm thì lấy được và đã làm thành công. Chỉ chờ kết quả tốt lành của chủ topic thôi
hihi... Sr bác ditto nhé! Hihi...
chủ top làm tui xí hổ ko bít rúc vào đâu nữa rùi nè 😔
híc.mình cài helo0x k đựoc bạn ah.nó báo chứng chỉ bị chi phối.làm sao bây giơ?
minhf khoong hack dc hay là do fw bị up lỗi hả bạn?nếu thế mình chạy lại = cách nào?ovi thì mình thử rồi.k đựoc bạn ah.nó bảo là fw này mới nhất nên k cần up nữa.
Bạn chạy cái heloox này xem sao? Hy vọng đc
Good luck! 😃
New archive.zip
trước khi cài helloox bạn nên tắt kiểm tra c.chỉ qua mạng đi. Đồng thời cho phép cài đặt all phần mềm. Vậy nhé!
linhthuy1996 trả lời đúng rồi đó! Bạn vào Quản lý ứng dụng =>Tùy chọn => Cài đặt. Chọn Cài đặt phần mềmTất cả, Tắt Kiểm tra chứng chỉ đi thử xem! Chúc thành công!

Sorry ae! TV giúp mọi người nhưng lại không nói hết ý nên bài không rõ ràng. Vừa rồi chủ top có gọi điện hỏi là chạy con trâu vàng, nó cứ Unpacking... mãi. Có TV lại và hướng dẫn lại. Bước cuối cùng là chạy lại FW
Nhà ta xem có phương án nào tốt hơn không để giúp chủ top.
Post by NOKIA N82
Nó cứ Unpacking... mãi có nghĩa là không đúng bản HelloOX hoặc FW đó không hack được bằng HelloOX. Mình chỉ hack N81 1 lần bằng HelloOX đã lâu rồi nên không biết FW mới có phải hack bằng flash FW không nhưng mình nghĩ rằng con này vẫn hack được bằng HelloOX. Thử 4mat máy rồi hack lại thử xem. Nếu vẫn không được thì tham khảo thêm cách hack mới bằng hackit thử xem. Nếu vẫn không được thì chắc là phải up lại FW rồi!
bác chủ top kiên trì chạy vài lần xem sao? Hoặc tải con bò của e post lên đó. Nếu ko đc tính tiếp sau.
Good luck!
chậc chậc!T_T hem có được.vì trước đây mình cững dùng s60v3 vài lần và cũng hack rồi.(nhờ bạn hack chứ mình gà cái này..:p)mình cũng đã cẩn thận làm theo các bước ở top ngoài 4rum mình đó.nhưng chịu.bó tay k cài đựoc hello0x.cả x-plore hay free siger nữa.nó cứ báo cứng chỉ bị lỗi or chứng chỉ bị chi phối gì đó.trước giờ mình cững tự mày mò k biết lần này là lần thứ "n" nào nữa rồi mà k dc.nên mới lập top xin các cao thủ trong 4rum "help me".mình là con gái nên cũng chẳng bít gì nhiều về mấy cái này,chỉ biết làm theo thui.xin các iêng hùng vào giúp mĩ nhân với mù....
Tức là bạn cài chưa được các pm mà bạn ditto đã gửi chứ gì? Nếu vậy thì mình đã trả lời câu hỏi này tại đây rồi đó!
Vậy bạn có cài được cái HelloOX không? Với lại cách hack tại link đó đã cũ rồi mà
mình k cài được 1 cái gì hết!mình nói ở bài trên đó rồi mà
help me

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:34 PM ----------

vậy có cách nào mới k bạn....?
Vậy bạn quay lại kiểm tra xem emei bạn post lên có đúng không! Nếu emei sai thì file cer và key của bạn cũng sai làm cho không cài được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019