Cần giúp đỡ về Laptop HP thì vào đây!

hongthach
1/9/2013 16:48Phản hồi: 1.276
Như tiêu đề ở trên.Anh em có những vấn đề gì liên quan đến Notebook HP như không cài được Driver,lỗi chạy chậm,lỗi phần cứng thì post bài ở đây nhé.Mình và 1 số bạn sẽ cố gắng giải đáp trong thời gian ngắn nhất.Để việc trợ giúp được nhanh chóng khi post yêu cầu các bạn nhớ làm theo form này nhé
1.Dòng máy đang xài ví dụ probook 450,probook 4440s
2.Lỗi cần trợ giúp có ảnh báo lỗi càng tốt.

p/s.Sory cả nhà nhé thời gian qua em lubu quá nên không chăm sóc theart được kĩ càng.Em sẽ cố gắng tìm tòi và giải đáp mọi thắc mắc của các bác trong thời gian sớm nhất.😃
1.276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gatrongntg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi phát.
Phích cắm adapter của 4441s có loại 2 chấu ko bạn. Mình mới mua mà nó có 3 chấu nên ko biết làm thế nào để sạc đây. Ko cắm vào ổ được. 😔(
@vund.bkhn vậy mình thắc mắc chân nối đất đó ko có nhiệm vụ gì thì ngta lại tạo ra nó làm gì để thêm chi phí?
yendsn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thắng1158 Nước ngoài họ dùng điện 1 pha - 3 dây ( L, N, PE ) còn ở mình xài 1 pha 2 dây ( L-N ). Sợi nối đất ( PE ) có tác dụng bảo vệ khi có trường hợp rò rỉ điện ra vỏ thiết bị.
@yendsn do bạn í nói nó chả có nhiệm vụ gì nên mình mới hỏi bạn í nv!!!
yendsn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Thắng1158 mình quên xem thời gian mấy cmt trước 5-6 năm rồi, kkk
Rất tiếc là không có bạn à!!Có 3 cách xử lí:
1.Mua ổ điện loại có thể cắm được phích 3 chấu.Loại ổ điện này ở ngoài thị trường rất nhiều,
2.Bẻ bớt cái chấu tròn tròn ở dây nhỏ đi không ảnh hưởng gì đâu.
3.Cách xử lí tối ưu nhất là ra tiệm điện dân dụng mua cái đầu chuyển từ 3 chấu sang 2 chấu giá khoảng 15 đến 20k
@hongthach AD ơi, cái chuyển từ 3 chấu sang 2 chấu mua ở đâu vậy ad, cho e biết với ????
@Triệu Huy mua ở google nè bạn
Bạn cần nêu rõ bạn mua laptop phục vụ mục đích nhu cầu gì và bạn định đầu tư mức giá khoảng bao nhiêu thì mình sẽ tư vấn cho bạn 1 cái máy phù hợp nhất.Ưu tiên của bạn là hình thức hay chất lượng
gatrongntg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa phóng xe mua đầu chuyển và chuẩn bị sạc cho nó. 😃
Bạn giải thích giúp mấy thông số của 4441s trong hình này với.
Riêng cái PCHZ thì từ lúc mới bật máy đến lúc full load nó luôn hiện 127*C và PCH là 0*C.
Ko hiểu là lỗi phần mềm hay nhiệt độ thực sự của nó là như thế. Sợ quá. 😔
Không sao đâu bạn ơi thông số này bình thường mà.127*C là nhiệt độ tối đa mà mainboard chịu được khi quá nhiệt độ này thì main sẽ tự động kích hoạt chế độ bảo vệ SIO và máy sẽ tự tắt bạn à
vandoan09
ĐẠI BÀNG
11 năm
- laptop hp palivion seekbook 14pc
- mình có lên hp.com để tải drive chho máy, có nhiều drive quang trọng như hp protect smact, hp cool sense, nhưng có rnhiều drive mình ko biết để làm gì và có nên cài ko, bác chủ có thể giải thích giupf chức năng của các drive trên trang hp.com ko( những drive cơ bản như cạc âm thanh, màn hình, chipset thì mình biết
- máy mình bios f18, xin hỏi mình có nên nậng cấp bios không, phương pháp và những rủi ro có thể xảy ra, cám ơn bác chủ nhiều!
maximum1356
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác xem của em như thế này là bị làm sao,sửa ntn với: laptop HP compaq CQ 43 quạt chip lúc khởi động thì chạy,dc 1 lúc thì ngừng,thỉnh thoảng quay 1 phát rồi tắt.được 1 lúc thì máy nóng quá rồi tự ngắt.khởi động lại nó báo shutdown do quá nhiệt. 2/10/13 at 16:34 SửaXóaBáo xấu#21Trả lời maximum1356 Thành viên mình ở Hải phòng.ban đầu máy bị hỏng bàn phím,đem sang CPN thay,rồi nó bảo dưỡng,vệ sinh luôn.Xong rồi về dùng dc 1 lúc thì máy rung ầm ầm,nóng rồi tự tắt.Đem sang máy tính Phượng Hoàng thì nó tháo ra thấy gãy 1 cánh quạt chíp.nó thay quạt khác cho.chạy thì êm rồi,ko rung nữa.nhưng chỉ dc lúc đầu,lúc mà quạt chip vẫn quay.1 lúc sau nó ko quay nữa là nóng dần và sập.mang ra sửa thì bảo để mấy ngày theo dõi,sửa mà ko dc các bác nào biết xem thế nào chỉ giùm với.Many thanks!
@maximum1356 cái này là lỗi chip rồi do tiếp xúc ko tốt.khi máy chạy nóng lên thì khe hở chỗ tiếp xúc ko tốt rộng ra làm sập nguồn.bạn cần mang ra tiệm để đóng lại chíp hoặc ở hà nội thì có thể mang đến địa chỉ số 8 ngách 47 ngõ 105 doãn kế thiện,cầu giấy.Chỗ đó chuyên phân phối các loại linh kiện laptop và sửa chữa.giá cả cũng tốt.điện thoại bên đó là 0965 620 356
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng win 7 64bit
1. bạn cho cho xin tên cái driver cài đặt 2 cái phím cứng(tắt mở wifi,bluetooth,và mở web nhanh) của máy hp probook 4440s
2. khi mình cài win thì driver bluetooth tự nhận,bây giờ cài driver nào để chuyển file từ máy tính sang dt và ngược lại
xin cảm ơn
yendsn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@jerrydang 1, HP Hot Key Support thường để dùng với phím Fn + F1, F..., F12 để tắt bật wifi, tăng giảm âm lượng
2, Nếu đã có driver bluetooth thì add driver trong phần Bluetooth mới gửi nhận file được. Nếu chưa cài driver thì lên trang chủ hãng tải và cài đặt hoặc dùng phần mềm quét driver ( Đã cài driver thì làm như hình nhé nhấn vào Show hidden icons dưới taskbar -> click chuột vào biểu tượng bluetooth -> add a bluetooth device/ send a file )
Dòng máy đang xài hp 4420s
Các bác cho e hỏi. Máy của e tự dưng đang dùng thì tự
nhiên tắt. Rồi khi bật lên thì màn hình tối thui. Đèn
power, caplock, wifi vẫn sáng. Nhưng màn không lên.
Quạt tản nhiệt chạy vù vù. Kêu mạnh lắm. Lỗi này là sao
ạ. E thử cắm qua cổng vga rồi nhưng mà vẫn không lên.
@snowyinheart mình thì ít khi sửa lỗi, nào khó quá thì cài win lại cho nhanh nè
xin chào mình mem mới, cũng đang dùng hp 6530s (ko có chữ compaq)
cũng bị một lỗi là đang dùng máy nếu để nghe nhạc thi không sao, nhưng nếu xem phim hoặc gõ văn bản, chơi game có lúc máy bị treo cứng luôn (bị thường xuyên lắm) mình đã từng bị đi up lại bios nhưng sau một thời gian lại bị, xin hỏi bro nào biết lỗi này là gì ko? cho mình phương pháp khắc phục? xin cám ơn nhiu nhiu
@tranbavphu cài này là do lỗi chíp do tiếp xúc ko tốt.cần mang ra tiệm đóng lại là oki.
@hoailinhlaptop24h Bạn có clip nào hướng dẫn cách thao tung cái HP 6530s (tháo ra mỗi cái một nơi) không? Hôm trước mình loay hoay mãi không tháo được (hình như nó có các cái nẫy không biết có đúng hay không nên bị chùn tay 😁) thế là lại phải lắp vào. 😔
Đính chính: dạo này cứ khởi động máy vào chơi bình thường được 1 lúc là dính phải tắt nguồn và khởi động lại, hên xui lúc sau lại bị có khi lại ko?
(HP6530s) xin hỏi mình bị hết pin cmos của máy này bác nào biết mua ở đâu và giá ntn?
Chào các bác, cho em hỏi là hôm trước em có cài lại win cho Hp của em, cài xong thì bàn phím liệt mất 1/3. Vậy nguyên nhân là đâu ạ, Do phím tự liệt hay do em cài lại win nhỉ?
Mong các bác cho em lời khuyên.
HTCAmaze4G
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là em mua cái lap hp dòng probook 4441s i3, lúc trc e xài cái dell vostro i5 đời đầu, chip tứ 2.4ghz như nhau mà sau máy hp của e khởi động lên cực lâu, nó chờ ở màn hình windows khoảng 1-2phút mới vô màn hình chính, trong khi cái dell của e mở 1 phát vô màn hình chính chưa đầy 1 phút... e có xem về sự khác biệt i3 vs i5, nó chỉ khác biệt khi chơi game hay chạy chương trình nặng, nhưng sao cái hp này e thấy nó cực kì chậm, bản win này là do chổ bán họ cài, họ nói bản này chỉ để kiểm tra, k phải win gốc! E active rồi vẫn chậm, có phải do win k ạ? chứ cấu hình máy này k yếu, e chơi game đồ hoạ cao vẫn bt, k giật gì cả! có nên mua đĩa win khác cài k ạ? e k rành máy tính cho lắm haizzz!!! giúp e vs ạ... nếu cài win lại là phải cài lại driver à bác? e thì ngu máy tính toàn tập.... bác giải đáp giúp e vs, chứ máy khởi động gần 3 phút mới vô màn hình chính...bực lắm haizzz...đỉnh điểm là 5 phút mới vô, em cứ tưởng bị...treo @@
@HTCAmaze4G nó hiện chữ welcome hay hiện update giữa màn hình vậy
HTCAmaze4G
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vienthongvnpt chữ welcome bác ơi... màn hình xanh dương âý... đứng miết 1 hùi mới vào đc hix
HTCAmaze4G
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó đứng vầy khoảng 2.phút mới vô đc đó bác! 1381125482443.jpg

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@Đoàn Xuân Nhựt Bác mua ở đâu thế :v. Con này k có khe m2 thế eo nào được :v
@Đoàn Xuân Nhựt bác kiếm bản win sạch mà cài lại, thấy máy bác lỗi lặt vặt quá
@sagittarius1312 Mình cũng đang định nhưng do nó còn bảo hành nên muốn dùng vài hôm coi nó có những lỗi gì làm một phát hết luôn. WIn mình cùng theo chương trình Inside Preview của window đó nhưng trên con Asus thì bình thường không có mấy lỗi này nhưng qua HP lại bị mới nói 😃
@sagittarius1312 Giải quyết được rồi bạn ạ ^_^. Lấy cái driver lại là ổn, giờ nó nhận bình thường rồi không cần bảo hành nữa 😃 Đúng là gà công nghệ khổ thật hi hi hi
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng máy probook 4530s chạy I3. Hôm nay là vừa hết bảo hàng 1 tháng thì dở chứng , bật máy không lên, đèn xạc thì hiện màu vàng, đèn chỗ phím tab thì sáng nhấp nháy, sau đó khoảng 5s thì quạt chạy vù vù và cứ thế mãi. không biết máy mình bị vấn đề gì bạn nhỉ?, nếu sửa thì hết khoảng bn ?
Cám ơn bạn nhé
@boyxala Máy bạn giống máy mình rồi. Hôm vừa rồi máy mình cũng bị như vậy. Xong mang qua tiệm họ bảo bị hỏng main. Nhưng ở chỗ mình không sửa được. Thế là mang ra trung tâm hp ở Hà Nội rồi. Máy bạn kiểm tra lại xem có phải bị ram hay không. Hoặc là lỗi vga. Bạn thử cắm vào deskop xem nó có lên hình không. Nếu không lên hình thì màn bt. Còn nếu lên thì là do màn hình hỏng. Nói chung là cứ mang ra tiệm uy tín mà xem bạn à. chứ ở trên này khó đoán được bệnh lắm.
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
tìm hiểu trên mạng thì thấy có người bảo là bị chết IC nguồn, chắc phải mang ra hãng cho yên tâm vậy. Mà nếu phải thay IC nguồn không bít hết bn nhỉ
@boyxala Thì mỗi người phán mỗi kiểu mà. Người thì bảo là ic. Người thì bảo là chipset...bla bla. Ra hãng thì đúng là yên tâm thật nhưng mà họ chém giá hơi đắt. E cũng không biết nữa bác à. Bác cứ mang ra xem họ phán bệnh gì rồi tuỳ cơ mà ứng biến thôi. Chúc bác may mắn. E cũng không biết chỗ nào sửa uy tín nên e cũng không dám tư vấn cho bác.
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
@snowyinheart vừa đi thay ram về bác ah, 6 loét
@boyxala Hơ. Bác thay ở đâu. Mang ra hãng à. Bác còn may hơn e chán 😔
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
@snowyinheart mang ra hàng sửa bác ah. nó lắp con ram vào phát là lên luôn, dị.
@boyxala Hê. Chúc mừng bác e nó đã quay trở lại 😁
tình hình là em muốn cài lại win 7 cho con hp probooks 4441s, lên trang chủ hp và tìm đc bộ drivers của máy như thế này http://h20565.www2.hp.com/portal/site/hpsc/template.PAGE/public/psi/swdHome/?sp4ts.oid=5229494&spf_p.tpst=swdMain&spf_p.prp_swdMain=wsrp-navigationalState=swEnvOID%3D4051%7CswLang%3D%7Caction%3DlistDriver&javax.portlet.begCacheTok=com.vignette.cachetoken&javax.portlet.endCacheTok=com.vignette.cachetoken
nhưng bộ drivers đó nhiều quá chẳng biết những cái nào cần phải tải bắt buộc những cái nào không cả còn nếu tải hết thì chắc máy nặng trĩu mất.
vậy bác nào rành tư vấn hộ em xem nên tải những cái nào và bỏ những cái nào vs tks !!
k bác nào giúp em à 😔
@nh0ck_s0ck_bmt75 cài win đi rồi vô update win lên là nhận driver gần hết rồi bạn vào tiếp manager coi thiếu drive nào vào coppy ids hardware lên gg search driver thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019