Cần giúp đỡ về Palm Treo 750
wetwet1211
11 nămBình luận: 11
Xin chào các anh chị trong diễn đàn, Em có người wen bên Úc về cho 1 em palm treo 750 (e thấy nó ghi thế), xl vì em không biết gì về palm hết, Ngặt một cái là ko có pin, cũng không có sạt. Xin cao thủ giúp em vài vấn đề:
- Palm này sử dụng CDMA hay GSM
- Có phải unclock mới sử dụng ko?
- Mua pin và sạt ở đâu (em ở HCM), và giá cả tầm bao nhiêu?
Thú thiệt máy cũng hơi cũ nên nếu nhiều tiền quá thì em gữi lại cho rồi, em sợ mua rồi không xài được thì rõ khổ cái thân em.
Mong các cao thủ chỉ bảo nhiệt tình, nếu được có thể giới thiệu sơ sơ về em nó để e học hỏi thêm ah.
11 bình luận
cdma nhé
phải unlock thôi , địa chỉ anh khoa 40 kì đồng + add số
pin và sạc qua anh khoa icare ( luôn có hàng ) , cả 2 món tầm 300-400k

nếu muốn test còn sống hay đã die , thì mang qua mình cho mượn đồ test
Cảm ơn bạn, sao mình xem lại có palm 750 GSM mà, làm sao biết con mình la CDMA hay GSM.
anh kiểm tra rồi 😃

hàng GSM bản World , 3G chạy như ngựa ^^
Kiểm tra khe sim bạn nhé (máy cdma của hãng ko có khe sim)
Em có đến 2 con 750v

CDMA hay GSM thì nhìn bên dưới cục pin xem có khe thẻ ko.

Unlock thì em không chắc, anh nhìn ở nắp pin nếu có tên nhà mạng thì có khả năng phải unlock

Nó xài chung pin với dòng palm 680 trở về sau, chung sạc với palm 650 trở về sau nên khá phổ biến, không mắc.
thanks anh em đả nhiệt tình giúp đỡ, máy la GSM, bản world, đã qua bác Khoa múc pin và sạt....đồng thời múc luôn em 650, giờ cháy túi...trãi nghiệm palm. Ah anh em cho mình hỏi, palm 750 kiểm tra bản rom trong máy chổ nào? vì em muốn úp rom cho em no.
kha` kha` , nhầm 755p , vậy em nó chạy winmo phải k nhỉ
kiểm tra bản rom thì thử vào phone kiếm phone info nhé
em có con palm treo 750 bị lỗi rom hay sao mà vào bootloader reset lại hết rồi vẫn bị lỗi gì mà chỉ vào màn hình chính là lại tự đọng khởi động lại máy,màn hình chớp 1 cái rồi lại về màn hình bootcó chữ PALM mà thôi.Dù cho đã vào bootloader nhiều lần rồi? mong anh nào biết bệnh chỉ cho em với
@chaupc Anh tháo thẻ nhớ chưa? chưa thì tháo ra rồi khởi động máy. Nếu vẫn không được thì up ROM khác vậy 😁
làm sao để up rom lại,máy em bị lỗi khe thẻ nhớ rồi,mà không có cáp dữ liệu luôn
@chaupc Vậy bạn đi kiếm cọng cable lại thôi.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019