Cần hỏi về cách sạc pin cho Bold 9000

romeo86
10/9/2011 8:11Phản hồi: 23
Em có 1 em Bold 9000 dùng được hơn 2 năm roài.Nếu sạc bình thường 2 tiếng thì em nó full nhưng chỉ dùng được 1 ngày là còn 30 % còn nếu em ngâm để đấy 4 tiếng sau rút ra thì dùng được đến hơn 2 ngày mới xuống 30%.Nên em mún hỏi là em sạc như thế có bị làm sao không,có dễ chết IC nguồn không.Thk các bac nhìu.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chết IC nguồn là điểm yếu của BOLD. Chả biết sao bạn sạc nhanh thế chứ mình toàn phải để khoảng 3h thì máy mới báo đầy ( sạc tắt máy ). Mình thường để thêm 30' đến 1 tiếng nữa cho chắc. Tốt nhất nên xài sạc theo máy cho an toàn. Ra 1 ông Tg uy tín nào đó mà fang cho chắc. Máy mình dùng khoảng 3 ngày rưỡi.

Chúc con Bold của bác an toàn.
langtugl
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng sạc như bạn. Lúc nào còn thức thì sau khi đầy khoảng 30 phút mới rút sạc (ngủ quên thì thôi luôn), tại vì máy báo là đầy nhưng thực ra là chưa đầy đâu, đa số DT đều như vậy. Bạn dùng ROM nào? Xài nhiều không mà 3,5 ngày dữ vậy ?
Mình xài bản 681 đã được rút gọn rồi, nói chung pin mình lâu vì mình chủ yếu gọi, nghe và nhắn tin, mình dùng bb ko đúng nghĩa bb lắm, trong máy chỉ cài những pm tối thiểu sau: Addonis, ddict, next 1, next 2 ( tắc bàn 56 ), bbnotepad, databackup, ddtyping, keymaster, Ultimate lock ( cái này chạy ngầm khá ngốn pin nhưng đẹp ). Không có SB để lên mạng nữa luôn.
chit216
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mua máy của quang3g, có sạc zin. sạc độ 2h j đó là full, nhưng cứ để thêm tầm 20' cho chắc cú 😁
Mình toàn sạc qua đêm thấy vẫn bình thường mà
hamster2102
ĐẠI BÀNG
13 năm
khi pin đầy thì sạc tự ngắt bác có ngâm mấy tiếng cũng thế thôi trừ khi của bác nó không ngắt 😔 , còn sạc thì cắm sạc vào ổ điện trước rồi mới kết nối bold với sạc
Chuẩn Men - sạc lởm và sạc không đúng cách là toi
sạc qua lap chả biết có làm sao không ạ
Hjhj..an toàn quá còn gì, suỵt suỵt..nhưng cũng còn hên xui..keke.
mianlien203
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình hiến kế này không biết đã có ai tiết lộ chưa ^^ Sau khi cắm sạc các bác vào Engineering Screen - OS Engineering Screen - Battery - Battery Monitoring Screen quan sát sac đến khi nào dòng Int: 100,100,100,100,100 và Li-Ion: 4.200V NonCharge: 4.200V thì đúng là lúc phải rút sạc ra vì dù có để thêm 1s nào đi nữa cũng không có vào pin mà chỉ là nhồi pin liên tục thôi, mặc dù khi pin đã ở 100% nhưng nếu chưa thực sự đầy thì chỉ cần cho màn hình sáng vài lần là cũng đủ để pin xuống còn 95%, mong thông tin trên hữu ích đối với các bác, chúc các bác may mắn :happy:
alo24
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào vote xem cách này ok không
em cũng mới nhận ra cách này nè nhưng đợi int 100 100 100 100 100 thì ok nhưng lion 4200 và noncharge 4200 thì khá lâu 😁
:D
nhờ cao thủ vào vote
mianlien203
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cứ tự mình thử nghiệm là biết kết quả mà, có mất mát gì đâu ^^, mà hok phải vote nhé mà là comment
e cũng đang xài 1 e 9k dc 2 năm như bác..máy vẫn rất tốt và chưa có lỗi lầm j cả.pin thì e dùng dc 2 ngày..e toàn cắm xạc qua đêm thôi.. Nên e nghĩ bác xạc thế là quá cẩn thận rồi..mà bác yên tâm đi máy đi theo mình dc 2 năm rồi ko dễ chết thế đâu.chúc vui
Mình đang dùng con 9700. Hiện nay máy của mình thường cắm sạc USB ít khi sạc bằng sạc của máy, thời gian gần đây mình thấy cắm sạc của máy vẫn có tia sét nhưng không thấy pin lên vạch nào không biết có làm sao không. Có bạn nào gặp vấn đề này không?
Bold béo của mình dùng tẹt chỉ được một ngày.
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
13 năm
định kiếm 1 em mà nghe các bác bàn tán về pin thế thì em chắc cần suy tính lại đôi chút. Mà sao bác Rim chế cái pin tệ thế nhỉ? Em nào cũng cỡ chừng đó thôi à
cho mình hỏi ké với, 9700 sạc tới khi nào biết là đầy nhỉ? Lúc nó xuất hiện phích cắm trên cục pin hay là sau khi hiện phích cắm thì đợi 1 tiếng mới rút ?
Sạc cứ cắm đến khi nào hết hiện phích cắm trên cục pin tức là đầy
Bold 1 là đời đầu , RIM thiết kế chưa tối ưu về phần cứng nên tiêu hao nhiều , pin cũng nhanh hết . Thế nên nó ra Bold II 9700 , pin đã cải thiện rõ rệt .
Mình dùng 9k , cũng được khoảng hết ngày thứ 2 thì sạc . Hơi bí nhưng tạm được . Nhu cầu công việc , không thiên giải trí nên ko nghe nhạc chat chit nhiều . Mà sạc cũng phải 3h mới đầy , sạc an toàn qua lap , chơi với adapter qua AC thì hơi kinh . Kiếm thêm cục pin sạc ngoài để dự phòng thì khỏi lo nữa
E găm sạc để đầy pin cũng phải 3h chứ chưa lần nào 2h cả :-S Mà dạo này béo chết nhiều quá nên e cũng hơi ca mơ run, quay sang sạc bằng Lap cho ổn định, hy vọng là em nó k bệnh tật gì vì e cũng hay ngủ quên mà cho em nó ôm phích cắm đến sáng TT________TT
Nói chung, cứ ra thương gia kiếm cái sạc xịn, đừng lấy sạc củ. Mỗi lần sạc 3h + 20,30' để đầy hẳn rồi rút ra là ok.
Máy e dùng cũng đc 3 ngày ạ 😃
Các bác ơi bold 97 em sạc 4 tiếng mà nó ko mất biểu tượng phích cắm là sao nhỉ?
Chắc là do chưa sạc đầy chứ sao nữa. 4 tiếng thì lâu nhỉ, mình ko xài nên ko biết lắm nhưng 9k chỉ 3 tiếng là max.
e ko biết vào Engineering Screen kiểu ji 😔(
Cho hỏi m mới có bb 9000 cu như hình mà sạc hiện đèn đỏ khoảng 1p rồi tắt ngay sai đó hiện màn hình là ảnh cực pin có hình tia chớp khoảng 5s (mấy tắt khi sạc) vậy có bình thường k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019