cần hướng dẫn cách test đt nokia e72 khi mua lại trên mạng

gno_|
24/6/2010 17:3Phản hồi: 13
tình hình là search thấy trên mấy trang rao vặt có bán e72 giá dao động từ 2tr9 đến 3tr5, mua bán tại nhà, bao test, fụ kiện đầy đủ.

mình định mua 1 em e72 mà ko biết test ra sao, sợ mua fải hàng dỏm thì khổ. 😁

bạn nào rành về nokia xài hdh symbian đặc biệt là e72 có bí quyết hay phương pháp nào thì hướng dẫn mình với. cách test hết lun thì càng tốt.

Cám ơn các bạn đã quan tâm.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phusam
TÍCH CỰC
14 năm
E72 tàu đó bác.. cứ tính sơ sơ thế này

nếu máy E72 có giá 7tr, thì khi ng` ta bán = 1/2 + 1 khoản nhỏ nữa, tức là tầm 3t5 + 500k => 4t đổ lên, đó là bán trong tiệm, hoặc có thể chênh lệch 1 khoản tầm 500 -> 1tr đổ lại

còn bán theo diện này, họ sẽ bán giá cao ( nếu máy tốt, đương nhiên) và giá trên kia.. ko đáng chấp nhận chút nào..

nếu bác rành về Nokia, có thể đi kham khảo thử, nhưng mình chắc chắn 1 điều là máy có vấn đề, ko đáng để thử đâu 😁

còn 1 trường hợp đó là do mùa WC nên bán rẻ, cũng có thể, nhưng thường là nằm trong tiệm cầm đồ chứ ít khi nào vậy lắm...

dù sao cũng chúc bác may mắn :D
gno_|
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao nge bạn nói mà thấy lo vậy? tại ngta nói mua trong tgdd, vta, có thẻ bảo hành, nói chung đầy đủ, bao test 1 tháng, bị j thì trả tiền lại, có người thì bao test từa lưa, nói chung thấy cung đc mà sao nge bạn nói xong lo wá ta 😔
Thấy mấy dòng bạn viết ở trên là biết bạn dễ tin người, chỉ 1 lời khuyên cho bạn:
- Nếu đã không biết gì về máy thì dù anh em có chia sẻ kinh nghiệm cho bạn lên thì đối với bạn đó cũng chỉ là lý thuyết, bạn ra ngoài mua máy vẫn bị lừa bình thường. Muốn có kinh nghiệm thì phải bị mất tiền vài lần mới có được. Tốt nhất bạn nên chọn Pro về điện thoại đi cùng để xem.
Mình muốn nói 1 câu với bạn là đừng tin bọn nó rao trên mạng chỉ khi nào thấy tận mắt rồi hãy tin . Có trường hợp giao dịch nó cướp luôn tiền lẫn xe máy .
Nếu nó bán với giá rẻ việc gì nó phải rao trên mạng cho mất thời gian ra ngoài cửa hàng điện thoại đầy cửa hàng mua về với giá 2 triệu 9
Cái thứ 2 nếu bạn ở xa nó sẽ bắt chuyển 1 nửa tiền vào tài khoản của nó trước rùi nó mới giao máy . Đừng tin nhá chuyển là mất cất là còn .
Nếu bạn không rành về điện thoại thì nên gọi thêm 1 anh thợ sửa điện thoại đi mua cùng .
Bạn nhìn máy có thể biết đc máy đó sửa hay chưa . Vỏ máy có phải hàng zin theo máy không hay hàng zin linh kiện . Nhìn tem có phải của chính hãng không hay cái tem bọn nó dán vào . Đừng tin vào cái mác thế giới di dộng .
Mời bạn tham khảo thêm cái này :

gno_|
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng biết về máy rồi, mình cũng là dân kỹ thuật mà ko fải bên đt nhưng cũng bít đôi chút về máy. chỉ cần các bạn có kinh ngiệm nào chia sẻ ko tại vì mình đọc thấy wảng cáo ngon wá.
những điều mình sẽ làm khi test là: _test IMEI, vô web check IMEI có fải thật hay ko _test bluetooth mac, wifi mac, nếu ko có mac thi là đồ dỏm _test bàn fím, camera, tai nge, cuộc gọi... _bắn 1 số file *.sis wa cài đặt thử nếu ko đc thì là đồ dỏm...

mới ngĩ ra có nhiu đó, bạn nào có cách test nào ngon hơn thì hướng dẫn mình với, tại ngta nói là mua bán tại nhà, bao test, nếu đc thì mình sẽ yêu cầu ngta mang ra nokia care test lun, ngta mà ko chịu thì hỉu lun->đồ dỏm.
Tốt nhất tháo tung máy ra xem bên trong thế nào
Muốn test thì trước hết bạn bảo họ đưa IMEI xem có đúng là máy đó không rùi nhờ mấy anh bên PDAviet check bảo hành, vì ở diễn đàn mình không có cái đó.
Bên này có bác habaolinh đấy bạn 😁 http://www.tinhte.vn/threads/321543-nho-check-ho-imei-may-nokia-(?p=3389599&viewfull=1
dởm 100% đó nha. test đơn giản thôi bạn thử mã *#7370# nếu format được thì mới là hàng xịn 😁 Hoặc không thì thử xem có chạy được nhiều pm một lúc k là biết ngay thôi, thêm 1 điểm đáng chú ý là điện thoại tàu fake k bao h có 3g
imilnt
TÍCH CỰC
14 năm
E72 của mình lên được 3.5G luôn đó! :D Nhưng mà E72 cũ mà không phải tàu thì test kiểu này không xi nhê!

Theo mình nếu mua hàng cũ nên mua từ những nguồn uy tín. Các thành viên cấp cao của các trang rao vặt, xem các comment của các thành viên khác đã từng mua hàng của họ.

Đừng bao giờ mua hàng từ một nick mới đăng ký và đã mua hàng cũ là chấp nhận rủi ro!
gno_|
ĐẠI BÀNG
14 năm
ok, sau bao nhiêu lần hỏi đáp, lấy thẻ nhớ của mình có theme của nokia, koi koi máy cài đc ko nếu ko cài đc là hàng dỏm, và như bạn theotheo hướng dẫn, bấm mã reset máy *#7370# nếu đồ dỏm thì ko reset đc.
còn bạn nào có ý kiến nào nữa ko hướng dẫn mình với
tham gia cùng mấy bác. E cũng đang tính mua e72 đây. Check đơn giản lắm.nếu mua quán thì bắt nó mở máy ra. Xem main. 1 là ic nguồn, 2 là pin, 3 là màn hình, 4 là vỏ,phím. Thế thôi. hộp chưa bung thì ok.
không biết có ai quan tâm cái này nữa không,dù sao thì mình củng góp chút ý kiến.mình thấy mọi người nói vậy chưa hẳn đã đúng mình vừa mới mua ở bên chợ tốt 1 em giá 900k sau vài ngày sử dụng mình thấy máy vẩn dùng bình thường không thua máy mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019