boyplay
TÍCH CỰC
Cần lắm 1 cái review có tâm 2 cái nồi chiên không dầu này ạ. Giá 2 cái cũng chênh nhau cả triệu
9
42
snappy
ĐẠI BÀNG
Nhà mình đang dùng Nồi chiên Lorente LT 1600. Mua Lzd gần 2.7 trđ cũng được gần 2 tuần. Các đồng nghiệp trên cơ quan mình mua xài thấy ổn nên mua về dùng. Các ưu nhược điểm như sau:
Ưu:
- Thiết kế vuông vức, gọn gàng. Toàn mặt trước, 2 bên và lồng nồi là Inox 304 nên dễ vệ sinh và sáng bóng.
- Có mâm nhiệt bên trên và 2 thanh nhiệt dưới như lò nướng nên chín đều, khỏi trở mặt.
- Lòng nồi 16l cũng khá to, nấu nướng được đủ món.
- Các cụm phím chức năng dễ nhìn, dễ điều khiển. Tùy chỉnh thêm nhiệt độ và thời gian bằng núm vặn khá tiện và nhạy.
- Phụ kiện khá đầy đủ (mình chọn mua thêm loại có xiên quay).
- Giá quá ổn so với hiệu khác (thương hiệu VN nhưng TQ gia công).
Nhược:
- Mâm nhiệt bên trên vẫn để trần nên nếu dính đồ khó vệ sinh, Thực tế thì lòng nồi khá to (16l) nên việc bắn dầu mỡ lên cũng khó, trừ khi bạn để đồ cần nấu quá gần.
- Các khay nướng dạng lỗ nên mình phải mua thêm khay nướng inox loại kín hơn.
Kết luận: mình khá hài lòng, không có nhiều điểm chê trừ gì nhiều. Các đồng nghiệp mình cũng review tốt nên mình mới mua, họ cũng khá ưng ý.
Hình ảnh: xíu tối về chụp up thêm.
Máy 2Goods mình không dùng và chưa có bạn bè dùng nên không có review.
2
đất mũi
ĐẠI BÀNG
Bạn nên xác định mua về để làm gì: nếu thường xuyên ăn món nướng thì nên mua lò nướng còn hay chiên và nhà ít người thì mua loại nồi nhỏ thôi loại lồng nồi rời dễ vệ sinh. Loại nồi chiên giả cầy này có nhược điểm khó vệ sinh + phát tán mùi mạnh ( không gian bếp hẹp+ thông gió kém không nên mua). Con s20 nhà mình đang dùng thấy các phụ kiện làm khá kĩ không bị sắc bén ở các cạnh nên chùi rửa cũng tiện. Mình lâu lâu mới mang ra nướng bánh và nướng lại đồ ăn thôi chứ thấy xài bất tiện lắm k bao giờ thay thế nổi cái chảo gang của mình. Và nếu có thời gian bạn nên đến nơi bán trực tiếp để mua vì mình sẽ kiểm tra được các loại phụ kiện có được gia công tốt hay không ( sợ nhất là còn ba giớ lúc vệ sinh bị đứt tay). Còn mấy bạn bán hàng đương nhiên khi nào cũng giới thiệu sản phẩm mình đang bán là nhất... Để làm được món ăn vừa ý theo mình kinh nghiệm mới là điều quan trọng nhất.
2
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
Kiểu nồi này mà có loại nào dung tích nướng đc 2 con gà cùng lúc ko các bác?
1
mình chưa coi con lò rèn
nhưng từng ngiên cứu con S18 S20 .phụ kiện đa dạng nhât trong mấy em air fryer ,có lồng ,que nướng gà ,bbq
có thể canh sale trên tiki để có giá thơm

vệ sinh con 2good hơi cực ,do có thanh nhiệt dưới .nhưng fai đánh đổi thôi ,chớ 2 nguồn nhiệt vẫn sướng hơn 😁
dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/3-cach-ve-sinh-lo-nuong-don-gian-de-thuc-hien-1197583
1
cunxu_2301
TÍCH CỰC
không nên mua cả 2 loại này vì nó chả khác gì lò nướng, rất khó vệ sinh, bạn nên mua loại có lòng nồi phía trong tháo ra vệ sinh được ấy, đóng mở kiểu vỏ sò như nồi cơm điện í, tháo ra vệ sinh rất dễ luôn, hàng của thương hiệu lớn như Phillip, tefal hay klaiten Đức thì chương trình và nhiệt độ được setup hợp lý, đồ ăn sẽ ngon hơn mấy nồi trung quốc
1
vietdniit
ĐẠI BÀNG
Nhà mình đã dùng khoảng nửa năm đến giờ và có feedback lại cho shop này trên FB. Mình copy post lại cho bạn xem

Viet Duc Nguyen
Mình mua nịnh vợ trải nghiệm hơn 1 tháng có vài nhận xét như này:
1. Bạn này bán hàng nhiệt tình freeship nhanh gọn 2750k mà hôm bê qua nhà mình mưa gió quá nên mình đưa cả 2.8trieu công khai giá mình mua luôn 🙂
2. Lò dùng ổn vợ mình nướng thịt, khoai, các kiểu con đà điểu… đều ok nhé
3. Vỏ và khoang lò inox hoàn toàn dù ko biết có đúng 304 hay ko nhưng sạch sẽ dễ vệ sinh, nhược điểm là vỏ inox nên bên ngoài sẽ nóng hơn vỏ nhựa, nhưng về lâu dài ổn và bền hơn. Cái này mình đánh giá cao nhất vì mọi người đều biết nếu lòng lò phủ chống dính về lâu dài sẽ bị bong tróc và chất độc ảnh hưởng tới sức khỏe qua đồ ăn.
3. Lò ko có bộ phụ kiện que xiên thịt nên vợ mình phải mua trên shopee 130k của lò khác hơi dài hơn lò này làm mình mất công hì hục cưa cắt cho ngắn lại mất cả buổi. Hãng nên bổ sung thêm phụ kiện này chả đáng là bao kể cả cộng thêm chi phí vào giá thành sản phẩm với sll thêm vài chục sẽ tốt hơn cho khách hàng.
4. Vẫn có mùi nhựa khét lẹt 1-2 lần đầu sử dụng, về sau thì bay hết nên theo mình trong lò vẫn có bộ phận bằng nhựa rẻ tiền nhé, có thể ở phía trên bảng mạch và màn hình điều khiển nên ko tiếp xúc trực tiếp đồ ăn và theo mình là chấp nhận được trong mức giá này. Mình khá kỹ tính về nguyên liệu nên đã từng thử ra siêu thị mở nắp nhiều lò ra ngửi thấy mùi nhựa hắc sặc sụa kể cả lock&lock hay các thương hiệu tầm trung khác. Có phillips hàng cao cấp là nhựa tốt ko bị mùi thôi còn các hãng khác như nhau cả nên phillips đắt là đúng.
5. Cửa lò và bản lề của nhà mình hơi hở 1 chút khoảng 1mm mép trên khi đóng nên sẽ bị thoát chút nhiệt nhé các bạn mua nên lưu ý, cái này do QA QC chưa tốt hãng cần làm chặt hơn khâu nhập hàng từ TQ. Lò đặt tên tiếng Pháp nhưng gia công ở TQ và hiển thị toàn tiếng Việt haha - đây cũng là lí do mình chọn mua loại này vì ở nhà có người già tiếng Việt mới dễ hiểu.
Về chất lượng đồ ăn khi chế biến thì mình thấy ngon hết - ai dám chê đồ vợ nấu đâu nhỉ 🙂
Chốt lại là ổn trong tầm giá.
May be an image of indoor
Reply35 wEdited
"Most relevant" is selected, so some replies may have been filtered out.
1
muốn nướng thì nên mua lò nướng bác ạ, còn nồi chiên không dầu thì dùng loại nào nhỏ gọn dung tích hợp lý thôi
0
trungmum
CAO CẤP
đang dùng con Sharp 9L thấy ổn áp. trước đó là con Lock&Lock 5L.
0
HuyNguyen11
ĐẠI BÀNG
bác nào biết loại nồi chiên ko dầu nào xài đơn giản, bền ko ạ? Em đang tìm hiểu để mua cho gia đình một cái. Chứ thấy cứ chiên chảo hoài mỡ bắn nhiều bẩn bếp quá ạ
0
connguab
TÍCH CỰC
minh mua 2Good luc truoc la hơn 4tr do bac, con Lorente nay co 2tr7 thoi
0
Nồi chiên thì mua loại nhỏ gọn dung tích hợp lí thôi. trên sàn lazada shopee bán nhiều, hàng Eroc xài cũng ngon
0
hutieunai
TÍCH CỰC
mình chọn cái lò nướng thùng nhỏ và gọn.
0
ducps2
ĐẠI BÀNG
nhà mình mua con olivo af15 thấy dùng cũng ok, nhiều chế độ, dễ vệ sinh
0
Bạn làm review đi, hihi
0
namhbnam
ĐẠI BÀNG
Dùng em olivo af12 hoặc af15 đảm bảo không hối hận, hôm qua vừa làm món thịt ba chỉ chiên bì giòn như ngoài hàng. À em có mối bán, bác nào quan tâm thì ib em
0
S.on.N.guyen
TÍCH CỰC
Cơ bản 2 loại này và mấy cái nồi chiên ko dầu trên thị trường ko khác gì nhau, dùng chung nguyên lý đốt nóng dây mayso để tạo nhiệt và dùng quạt nhỏ bên trong để luân chuyển khí nóng.
Loại kiểu nồi cơm thì kính ko thấy được thức ăn như thế nào phải dùng nhiều và canh nhiều lần, dung tích nhỏ
Loại giống như lò nướng thì xem được thực phẩm bên trong tránh bị cháy khét, dung tích dùng lớn hơn chút.
Do chỉ có một nguồn nhiệt ở trên nên bếp loại này chỉ xếp được 1 tầng thức ăn và ko chín đều phải trở thức ăn 1 vài lần (có thể dùng lồng đảo thì đỡ hơn chút). Dùng quạt để đối lưu khí nóng nên sẽ hơn ồn 1 chút, thức ăn cũng khô hơn do lượng mỡ đã chảy xuống phần khây bên dưới
Kết : nấu ít (4 người trở xuống), ko muốn ăn nhiều dầu mỡ và muốn tiết kiệm thời gian thì dùng được. Nhu cầu nấu thường xuyên , làm bánh, nướng gà nguyên con v.v.... thì chuyển qua lò nướng chuyên dụng
0
nhd1986
TÍCH CỰC
Nhà mình xài Lorente, mẹ mình xài S20 đây. Tính năng và chất liệu như nhau thôi, Lorente sấy được lâu hơn (720 phút), lòng máy to hơn chút, S20 thì có sẵn lồng xiên thịt nướng (đỡ phải mua thêm), cảm biến nhiệt thì mình tin tưởng 2good S20 hơn, độ bền và độ ngon thì mình cảm thấy ngang nhau thôi, mà ăn thua tay nghề nấu nữa. 2 con này và S18 gần như là best của thị trường rồi, lấy con nào cũng được.
0
Đúng kiểu Ôí Giồi Ôi 😁
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019