Cần làm gì khi quên mật khẩu của smartphone chạy Android hoặc iOS?

Duy Luân
25/10/2011 10:47Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết vô ích! nếu máy dt trước đó ko bật wifi 3G thì lấy đâu ra mạng mà cài đặt app hay rest tài khoản! khi rest tài khoản mình ko vào dc fần cài đặt không dây và mạng để bật các kết nối dc! ko biết chủ topic đã rest lần nào chưa nữa?
@honghai12a1 Thì người ta giới thiệu vậy thôi chứ bạn.
Cái này gặp mấy người vừa "chôm" đc con smartphone thuộc 2 dòg này thì ngon đó 😆.
Nhưg Android có cái hay là dùg mail để lấy pass, IOS phải recovery.
Mìh thì dùg IOs nhưg vẫn thích Android ko kém gì IOS.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất bổ ích

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
nakahoun123
ĐẠI BÀNG
11 năm
thằng em em nó mới mua htc desire,con máy bị khoá mật khẩu,mà nó lại k liên lạc được với thằng bán máy,h phải làm sao để mở khoá ạ?máy nó khoá kiểu các cái chấm trên màn hình ý
@nakahoun123 recovery lại là hết mà?vào bootloader rồi vào recovery ròi vào wipe all data,wipe cache!khởi đọng lại!xong!
nakahoun123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loicuiv bạn có cái link nào hướng dẫn root và uprom cho htc desire thì share mình với,mình tìm hoài k thấy,mà con desire của thằng em mình phím tăng giảm âm lượng bị die rồi,liệu có ảnh hưởng tới uprom k
@loicuiv anh ơi . giúp em . sky a850 thì vào recovery thế nào ạ . em mới làm quen với andr nên còn kém lắm ạ
Chào các anh chị trên diễn đàn. Tôi đang dùng con FPT HD II. Sử dụng chức năng khóa máy bằng hình vẽ. Nhưng con bé nhà tôi làm cho nó bị khóa. Mở bằng tài khoản gmail thì nó báo "tên hoặc pass không hỡp lệ" (có thể do không nối được internet_do khóa máy rồi làm sao vô được). Còn dùng chức năng "Cuộc gọi khẩn cấp" thì dùng số nào vậy và dùng như thế nào? Hiện tại máy chỉ nhận được cuộc gọi. Anh/chị nào biết chỉ giúp. Cảm ơn nhiều!
@vyptkt2008 thằng em thân mến!hãy recovery lại máy nhé!wipe data vaf wipe cache!okm!
e đang dùng Sky770K..bi khoá màn hình bằng tài khoản gmail. nhưg máy e chưa đăng kí gmail.. mọi người ai biết cách chữa làm ơn giúp e với,,e cảm ơn nhiều
diễn Đàn ơi..máy e bị khoá màn hình nó bắt nhập bằng tk gmail..mà máy e lại chưa đăng kí..@@..ai biết khắc phục làm ơn giúp e cái..giờ máy e chỉ nghe va gọi khẩn cấp được thôi..@@..e cảm ơn nhiều..😃
Bác ơi, android trường hợp e ko có kết nối wifi hay 3G thì nó truy nhập kiểu j mà gửi mail ạ
các bạn chẳng chịu đọc kĩ toppic gì cẢ mà cứ hỏi đi hỏi lại,đã có tất cả cách khắc phục rồi mà hỏi nhiều quá!nản?thậm chí mình còn vừa trả lời ở trên khi các bạn hỏi!hãy xem lại bài viết đi!
các bạn chẳng chịu đọc kĩ toppic gì cẢ mà cứ hỏi đi hỏi lại,đã có tất cả cách khắc phục rồi mà hỏi nhiều quá!nản?thậm chí mình còn vừa trả lời ở trên khi các bạn hỏi!hãy xem lại bài viết đi!
Có thể dùng số máy khác gọi vào máy của bạn nhưng bạn không nhận cuọc gọi mà nhấn nút Home để quay về màn hình chính rồi tắt mấy cái mật khẩu bằng parten đi là OK
@snow_angels_xk83 vớ vẩn
mình bị mở khóa quá số lần quy định giờ máy báo đăng nhập gmail mà mình không bật kết nối có ai biết phải làm thế nào giúp mình với
binhepu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungkeu87ndk Mình giống tình trạng này, nhưng do cu con, giờ làm sao quay lại chỗ ban đầu để unlock nhỉ? Giờ nó cứ đòi nhập user pass Gmail mà nhập hoài ko được
@binhepu
fixalot
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình xài cái asus memopad sao nhấn tổ hợp phím Power+Volumm thì báo là NO USB conneted rùi đứng ở đó. khi gắn dây usb vào thì tren máy tính hiện đòi cái driver potay luôn.
tốt nhất ko nên cài pass, cho con cái noc ngịch, nó bấm lung tung, hay bị vầy lắm
Mình cũng nằm trong các bạn k bật 3g và k vào được tk dù chuẩn mk và pass
thanphongtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
EM có con sky a820l cũng bị vậy nó đòi nhập tk google, nếu mình wide all hoặc factory data reset thì có mất hết dữ liệu như (ảnh,nhạc trong máy không ạ).
@thanphongtp mất hết những gì lưu trong máy khôi phục máy lại như lúc mới mua. Còn dự liệu lưu trong thẻ nhớ không bị mất.
Ảnh nhạc thì mình k biết, nhưng các apk mất hết, sky nếu lưu ảnh trên thẻ nhớ thì vẫn nguyên
Cái này bọn trộm mà đọc được thì xong phim luôn 😁
mình đang dùng con HTC cũng chạy android nhưng do đứa bạn nghịch máy đã nhập mật khẩu sai quá nhiều lần cho phép, bây giờ mở máy nó bắt đăng nhập tài khoản google mà lúc mình cài đặt cho máy để sử dụng các tiện ích của google market. khổ nỗi tài khoản lúc mua đc người ta cài sẵn cho, máy mình mua ở Vinh, nhưng hiện tại đang ở Hà Nội. Ngoài ra khi kết nối với máy tính thì máy k cho mở bất cứ một ứng dụng nào, bảo mật hoàn toàn, giờ thì rất bó tay ạ... có ai giúp vs
mình cũng vậy bác nào có cao kiến hướng dẫn giúp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019