CẦN lắm một pro về mạng ? gia đình xin cảm ơn và hậu tạ ạ

vinhpola
1/3/2016 9:50Phản hồi: 12
tình hình là máy em trươc cài win 7 ? e sinh viên đi học dùng mạng của xóm mà mạng nó cứ chập chờn liên tục mất có liên tục ?
do nghĩ tại win nên e đã cài win 8 và tình trạng vẫn không hề thuyên chuyển.
lần sau e nghĩ là do dây mạng nên e đã mượn máy thằng bên cạnh cắm vào và nó chạy cứ vù vù thôi.
e đã đổi ip động tĩnh các kiểu nhưng k ăn thua j cả . cài win mấy lần rồi và trong xóm cũng có 1 thằng bị như e > mong anh chị em chỉ giáo
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baducphan90
ĐẠI BÀNG
8 năm
mạng chập chờn kết nối lúc được lúc ko hay là vào web ko đc, trường hợp này đã thử mấy khác vẫn vào đc thì mình nghi virus , format ổ cứng rồi chia lại , sau đó cài win mới .
không vào được mạng anh ạ > chơi game cũng k dk ? kiểu bị mất xong có . xong lại mất liên tục ?
luc cài win e đã fomart cả 3 ổ rất kĩ lưỡng rồi ạ
deathclock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn theo dõi biểu tượng mạng LAN góc dưới bên phải xem có phải mấy lúc mất mạng thì nó bị dấu chéo không? nếu bị thì giống máy cũ của mình rồi. card lan bị hỏng đó bạn.
Nếu có tiền, máy đã cũ và lỗi thời thì nên lắp máy mới
Nếu không có tiền, muốn khắc phục tạm thời thì mua cái USB wifi khoảng 200k gắn vào bắt wifi xài tạm 😃
máy mình là lap bạn ạ ?
mất mạng nhưng biểu tượng mạng vẫn có bình thường bạn ạ
Nếu bạn sài mang dây thì khả năng cao là do cổng mạng của máy bạn, bị ô xi hóa hoặc bị bụi bám làm tín hiệu chập chờn. (Trường hợp bạn đã chắc chắn răng Driver card mạng của máy mình là mới nhất và ổn định).
Nếu bạn sài Wifi thì khả năng do con chip wifi bên trong có thể bị lỏng, sắp hư... (Nếu bạn chắc chắn rằng driver wifi trên máy bạn là mới nhất và ổn định).
à máy thằng bạn mình mới đét cũng bị nhé ? nó chập chờn mạng nhưng biêu tượng vẫn có mạng
? cứ mất khoảng 1 tuần là lại có tầm 1 tuần ổn định ?
lúc mất thì mạng chập chờn liên tục ?
Vậy thì vấn đề là thế này.
- Bạn dùng chung mạng của xóm, lúc mạng lag, mất mạng, chậm, hãy vác theo 1 con dao (càng to càng tốt nhé) đi từng nhà nhìn qua các tác vụ trên máy tính của những nhà bạn đi qua, thấy nhà nào đang tải dữ liệu, nhất là dùng IDM, Cốc Cốc thì phăng thẳng vào cọng dây mạng nhà nó rồi về nhà mạng sẽ bình thường lại.
Note: Một số trường hợp xem Youtube cụng bị ngốn băng thông luôn đấy, vì vậy sài chung nhiều thì phải chịu cành đó thôi.
Nhà mình dùng gói mạng 10MB sài với 1 Android TV, 1 PC mang dây, 1 Laptop, 1 Điện thoại, Laptop mà đang xem Youtube hay tải gì rồi thì xác định là trên này chơi Liên Minh Ping sẽ ở ngưỡng 250 trở lên, lâu lâu tuột xuống rồi lại lên vui lắm.
hì vấn đề k phải thế anh ạ ? mạng cáp quang rất nhanh ? vấn đề ở đây là cả xóm có mạng mà chỉ mình máy e vs máy thằng kia bị thế ms đau
deathclock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinhpola có rất nhiều khả năng xảy ra. có thể máy bạn cài proxy này nọ, proxy không ổn định dẫn tới truy cập không ổn định (bạn nói cài lại win mấy lần rồi - loại trừ)
Khả năng cao là trong xóm bạn có thằng dùng NET CUT. nó chơi game mà lag lag là nó bật lên CUT ngay. bạn thử tải anti net cut về dùng 1 thời gian xem sao nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019