Cần lắm những chia sẻ thực tế của các bác về Nokia 6.1 plus.

dangdung165
20/9/2018 14:20Phản hồi: 21
Cần lắm những chia sẻ thực tế của các bác về Nokia 6.1 plus.
Một tấm ảnh chụp từ em nó. Mình cũng định chia sẻ cùng mọi người một bài chi tiết về em nó sẽ sớm viết sau. Ngắn gọn về câu hỏi của bạn là:
- Pin thì với dung lượng 3060mAh mình dùng nhu cầu bình thường cũng đáp ứng đủ từ sáng ra khỏi nhà cho đến chiều tối về sạc. Đương nhiên nếu anh em dùng chơi game nhiều hay xem video YouTube nhiều liên tục thì thời gian sẽ ngắn hơn, smartphone nào cũng thế, với mức pin trên 6.1 Plus theo mình là ổn.
- Về camera thì bạn coi tấm hình bên dưới, hoặc tìm group Facebook Nokia fan club tham khảo thêm hình ảnh anh em đang dùng chia sẻ thêm. camera Nokia 6.1 Plus ưu điểm ngon trong tầm giá và nó có hỗ trợ quay đến 4K, điều này nhiều smartphone trong tầm giá hay cao hơn xíu không hỗ trợ mà chỉ quay 1080p. Máy hướng đến đối tượng giới trẻ nên có nhiều tính năng làm đẹp hay bộ lọc hiệu ứng ánh sáng nên chụp ảnh, hay tự sướng ảnh lên độ ảo cũng lung linh lắm...
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một tấm ảnh chụp từ em nó. Mình cũng định chia sẻ cùng mọi người một bài chi tiết về em nó sẽ sớm viết sau. Ngắn gọn về câu hỏi của bạn là:
- Pin thì với dung lượng 3060mAh mình dùng nhu cầu bình thường cũng đáp ứng đủ từ sáng ra khỏi nhà cho đến chiều tối về sạc. Đương nhiên nếu anh em dùng chơi game nhiều hay xem video YouTube nhiều liên tục thì thời gian sẽ ngắn hơn, smartphone nào cũng thế, với mức pin trên 6.1 Plus theo mình là ổn.
- Về camera thì bạn coi tấm hình bên dưới, hoặc tìm group Facebook Nokia fan club tham khảo thêm hình ảnh anh em đang dùng chia sẻ thêm. camera Nokia 6.1 Plus ưu điểm ngon trong tầm giá và nó có hỗ trợ quay đến 4K, điều này nhiều smartphone trong tầm giá hay cao hơn xíu không hỗ trợ mà chỉ quay 1080p. Máy hướng đến đối tượng giới trẻ nên có nhiều tính năng làm đẹp hay bộ lọc hiệu ứng ánh sáng nên chụp ảnh, hay tự sướng ảnh lên độ ảo cũng lung linh lắm...
Camera Nokia X6.jpg
Mình ko dùng, nhưng bạn tìm hiểu trên những group Nokia trên Facebook đó, anh em đánh giá nhiều mà.
foundcold
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pin trâu. Còn bên dưới là camera
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@foundcold Thank bác. Sẽ nghiên cứu em này.
zerotoone
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng con này đc hơn 3 tuần, nói chung là hài lòng và phù hợp với nhu cầu của mình.
- Pin: 1 lần sạc dùng đc 2 ngày, tổng thời gian onscreen khoảng 4h.
- Màn hình và camera ổn. Ảnh chụp xong xem trên máy thì khá đẹp, nhưng mình xem trên iPhone 6 thì ảnh ko rực rỡ, nịnh mắt bằng, trên con dell 7450 thì màu sắc còn tệ hơn nữa. Nói chung ảnh chụp xong, vào google photo chỉnh sơ thì sống ảo tốt rồi 😃
- Cái mình ghét nhất trên con này là ko có hiện thị % pin trên thanh status bar, mỗi lần muốn nhìn phải kéo thanh notification xuống, phát bực. Update đầu tháng 9 xong ko còn ẩn đc tai thỏ.
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zerotoone Mức sử dụng đó bạn bật wifi và mạng di dộng chứ.
zerotoone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@0905593040dung 2sim, một sim chính, một sim Vietnamobile, bật 4g, 24/24
foundcold
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zerotoone Chưa dùng 2 sim và 4G liên tục. Đây là wifi làm liên tục.
ra tiệm đi là chắc ăn nhất nghe anh em chém gió làm gì
@Nhân Nguyễn 166 Vãi chém gió 😁
Ra tiệm thì chỉ coi sơ ngoại hình này nọ, chứ ai cho mang khỏi tiệm chụp thực tế này nọ đâu, nên anh em chia sẻ là cách khá hữu ích tham khảo thêm trước khi mua nhé :D
foundcold
ĐẠI BÀNG
6 năm
Camera thì bạn cài googke camera vài nhé, chụp đêm (có hoặc k flash) khác hẳn camera sẵn nhé. Nhớ đâu camera sẵn chụp đêm bật flash bị vàng nặng (đèn flash trắng k bật) - - > chắc sau sẽ đc fix.
duyawa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mua về xài rồi chia sẻ nhiều lỗi xong bị gắn mác anti Nokia luôn nè 😆. Giờ đang xài Moto g5s plus, thấy đẹp, rẻ hơn mà ngon tương đương (mình ko game nên ko thấy sự thua kém của Snap625 so với 636). Cam chụp đẹp và quay phim ngon hơn nhiều vì vừa có 4k vừa có chống rung Ios.
Con No 6.1+ của mình bị lỗi cả mềm lẫn cứng. Nặng nhất là lỗi điểm chết camera cực fail khi quay và chụp tối. Tương lai dùng lâu khả năng sẽ lỗi thêm.
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko có ai dùng sao
Vào group fan nokia thế giới di động chắc có nhiều ng dùng
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần lắm những chia sẻ tiếp của các bac
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn các bác đã chia se
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chào ngày moi
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi. Android thuần hình như không có nút tắt rung phải ko ạ. Phải tắt từng ứng dụng phải ko.
Em muốn tắt hết rung chủ có tiếng và thông báo màn hình sáng thôi
foundcold
ĐẠI BÀNG
6 năm
@0905593040dung K có nhé. Rung thì phải chọn cho từng loại thông báo cho từng ứng dụng. Có ứng dụng có rung, có ứng dụng k.
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@foundcold Ok
dangdung165
ĐẠI BÀNG
6 năm
@foundcold Vậy là muốn cuộc gọi đến im lặng không chuông ko rung sẽ ko được hả bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019