Cần mức thu nhập bao nhiêu để thành đại gia?

Nam Air
13/10/2020 1:58Phản hồi: 228
Cần mức thu nhập bao nhiêu để thành đại gia?
Top 1% là bảng xếp hạng những người giàu, đại gia ở các nước. Mời anh em tham khảo mức thu nhập mỗi năm để có thể đạt ngưỡng người giàu ở các quốc gia sau.
  • UAE có mức chênh lệch cao nhất của top 1%. Những người trong top 1% có thu nhập gấp 42 lần những người top 50%.
  • Mức chênh lệch giữa top 1% và top 50% ở Mỹ là 13 lần.
  • Anh, Pháp, Đức là 3 quốc gia có mức thu nhập để lọt top 50% bằng nhau = 36.000 USD/năm
  • Ấn Độ là quốc gia nghèo nhất trong bảng so sánh này, chỉ cần thu nhập trên 4.000 USD/năm là đủ lọt top 50%.
  • Đơn vị tính: USD/năm
  • Top 1% là 1% dân số có thu nhập cao nhất. Top 50% là 1/2 dân số có thu nhập "thoát nghèo"
Mức thu nhập của top 1% ở một số quốc gia tiêu biểu:
  1. UAE: 922.000 USD/năm (top 1%) và 22.000 USD/năm (top 50%)
  2. Mỹ: 488.000 USD/năm (top 1%) và 38.000 USD/năm (top 50%)
  3. Bahrain: 485.000 USD/năm (top 1%) và 29.000 USD/năm (top 50%)
  4. Đức: 277.000 USD/năm (top 1%) và 36.000 USD/năm (top 50%)
  5. UK: 248.000 USD/năm (top 1%) và 36.000 USD/năm (top 50%)
  6. Pháp: 221.000 USD/năm (top 1%) và 36.000 USD/năm (top 50%)
  7. Canada: 202.000 USD/năm (top 1%) và 30.000 USD/năm (top 50%)
  8. Nam Phi: 188.000 USD/năm (top 1%) và 5.000 USD/năm (top 50%)
  9. Brazil: 176.000 USD/năm (top 1%) và 10.000 USD/năm (top 50%)
  10. Nga: 174.000 USD/năm (top 1%) và 18.000 USD/năm (top 50%)
  11. Ý: 169.000 USD/năm (top 1%) và 31.000 USD/năm (top 50%)
  12. Thái Lan: 160.000 USD/năm (top 1%) và 9.000 USD/năm (top 50%)
  13. Trung quốc: 107.000 USD/năm (top 1%) và 11.000 USD/năm (top 50%)
  14. Ấn Độ: 77.000 USD/năm (top 1%) và 4.000 USD/năm (top 50%)
Thu nhập của anh em đạt ngưỡng đại gia ở quốc gia nào, mời anh em khoe!
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thu nhập của mình ko nằm trong số các quốc gia nói trên, mời AE bên dưới chia sẻ 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
x.dung
TÍCH CỰC
4 năm
@ste7en9x91 Việt nam vậy là đại za rồi. Bạn làm ngành gì vâyh
@x.dung Mình làm ngành civil engineering, kĩ sư công trình dân dụng, mình chỉ học tới college thôi
@officialnguyen Xưa mình đi du học và tự định cư, nên con đường khó khăn hơn. Lương Canada thấp hơn Mỹ , nhưng bù lại phúc lợi cao,
@ste7en9x91 bạn như vậy là giỏi rồi. tiếp tục cố gắng vậy là tốt rồi. Chúc bạn thành công 😃 (mình thì dở hơn bạn rồi đó 😁)
Đi buôn đất là thành đại gia ngay chứ cần gì có bao nhiêu =)))
@L.T.K. Từ 2 bàn tay trắng, gây dựng nên một món nợ khổng lồ 🤣
sunseeker26
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dunggrap Chạy xe ôm, nuôi lợn, bán chổi đót mới thành đại gia được. Buôn đất phải có chân trước, sau, trong, ngoài nhé 😁
@sunseeker26 Ờ nhỉ, bác nói em mới nhớ =)), thảo nào mình mãi vẫn nghèo
Cười vô mặt
HamDzui
CAO CẤP
3 năm
@dunggrap thằng ở Mẽo nó làm 38K/năm nhưng nó mua được nhà ngon ở Mỹ chứ công nhân ở VN có bao nhiêu người mua được nhà ở VN?

Cuộc sống đâu phải chỉ có cái nhà để chui ra chui vào mà còn nhiều thứ khác nữa
18K
CAO CẤP
4 năm
Đọc chơi vậy thôi chứ đợi ngớt mưa đi đóng lãi ngân hàng đây.
@18K Chịu
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
Thu nhập hơn 70000úd/năm vẫn là tiểu gia nghèo. Sống nơi đắt đỏ thu nhập cao thì cũng chả khác sống nơi bình thường thu nhập bình thường.
sealongngoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toivaem986 Chúc mơ ước của bạn sớm thành hiện thực. E giờ chỉ mong tâm hồn thanh thản, tối ngủ yên giấc ok rồi.
@sealongngoc Thank bác, nghe như bác nói chắc là kiếm tiền xong r, đang nghỉ hưu hả bác
sealongngoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@toivaem986 Lòng người đúng là vô đáy bác ah; e giờ bị cuốn vào vòng xoáy kiếm tiền nên cứ ham kiếm ko biết nhiêu là đủ nữa. Nên cứ phải tiếp tục cố gắng mỗi ngày. Chúc gia đình bác và AE trên hội luôn mạnh khỏe, mọi việc thuận buồm xuôi gió.
@sealongngoc Haha, vkck em là có đáy cụ ah, bảo kiếm 1 2 lô đất xong có vài tỉ để ra, lại mua thêm con oto nữa đi chơi là ko ham hố kiếm thêm nữa cụ ah
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
Thu nhập của mình vẫn 8tr/tháng, tính ra 96tr/năm, khác mỗi cái là VNĐ chứ méo phải USD.
Thôi chào các bạn mình đi bán mía tiếp, bài này chỉ đọc làm mục tiêu phát triển phấn đấu cho kiếp sau ạ, chứ kiếp này e lỡ ko lọt top rồi nên tiện đây con xin lỗi bố mẹ ko lọt dc top trên ạ! Hẹn kiệp sau ở 1 hành tinh khác vậy.
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@iáT Tài bạn yên tâm có hàng triệu thanh niên VN khác đang ở mức âm hàng tháng và đối với họ bạn đang như là 1 vị thánh sống vì bạn vẫn còn dương hàng năm, mà cả đời họ ko bao giờ với tới !
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@Jaywalk Làm gì dư dc đồng nào đâu bạn, tháng nào bay luôn tháng đó!
8tr chưa lập gđ còn dc, mình vợ con rồi 8tr+ 7tr vk mà còn đang méo mồm!
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@iáT Tài bạn thế nào thôi, mình 2 vk ck giờ cũng tầm 22tr thôi và con mình sắp kết hôn luôn rồi....vẫn để giành được vài củ mỗi tháng ! vấn đề ko phải kiếm được bao nhiêu tiền mà là sử dụng như thế nào với số tiền có được dù ít ỏi !
Giangcpt
ĐẠI BÀNG
4 năm
top 50% của Ấn Độ
Im lặng đi
Top 50% So với mấy anh Ấn
@Dr.Son Kinh quá bác ơi ^^
Top 50% của Thái
Top 49% còn lại của Ấn Độ
Cảm thấy tổn thương
crabs
CAO CẤP
4 năm
mấy số này tương đối thôi

ở VN chỉ cần 30k usd/năm là sống phè phởn rồi. top 50 chắc gần bằng Nam Phi
@crabs Chuẩn rồi bác 😆
@crabs sống phè phởn được, nếu có thể duy trì được tầm thu nhập đấy cho đến ngày nhắm mắt xuôi tay. Chứ cỡ 60 tuổi mà hưu và giảm thu nhập rồi thì cũng giảm độ "phè phỡn" =))
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@Kid_Alone 60 triệu/tháng so với GDP 3500USD/năm ở VN thì nó nói lên tất cả !
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@Jaywalk Thấy ông crabs giàu cỡ nào mà nói chỉ cần...đại gia ngầm tinhte nhiều quá
Thật ra lọt top 100% cũng thành đại gia rồi
Sony Quang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đu Máy Bay chấm com chuẩn bốn bể là nhà
Cười vô mặt
@Đu Máy Bay chấm com thấy ông Vượng Rank khoảng 300 thế giới
crabs
CAO CẤP
4 năm
@Đu Máy Bay chấm com Top 100% nghĩa là bao gồm mọi thu nhập đó cụ. Từ 1 đô đến tỷ đô ka ka
TuanHanu
TÍCH CỰC
4 năm
Top 50% mà "thoát nghèo", mod tự tạo ra cái threshold đó đó à?
@TuanHanu Top 50% là người trung lưu. Những người làm việc nhiều nhất, đóng gần hết thuế mà tiền thì nằm hết trong túi top 1%
Khôn như mày :D
Nhìn qua thì thấy ở Anh, Pháp, Đức, Canada cần ít tiền hơn để gia nhập nhóm 1% so với Mỹ nhưng cần lưu ý là thuế thu nhập ở các quốc gia trên cao hơn rất nhiều so với các tiểu bang tại Hoa Kỳ. Chính vì vậy, có thể hiểu nôm na là ở các quốc gia trên, mức thu nhập thuộc nhóm 1% cũng xêm xêm nhau 😁
Không có số liệu của anh Bắc Âu nào nhỉ, chắc nhà giàu di cư hết sang Mỹ rồi 😆
Phucnguyen11
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lee jin ki Nhìn qua thì thấy không có 15% ở đâu cả.
@Phucnguyen11 Thanks bạn. Mắt tèm lèm nhìn lầm con số 1% với 15% trên biểu đồ 😆
Hơn Chục nv nhà mình cũng chỉ ngang tầm trung bình của Ấn Độ. mình không nghĩ Ấn lại thu nhập cao nv tầng lớp trung bình.
M Trả được top đại za nước lol nào. Nhưng may được trên trung bình của mấy nước kia.
Thằng bạn thân thì nó vượt được 8-9 nước top đại gia kia,thấy nó cuộc đời vi vu vãi.
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenmanh287 số phận của mỗi người, ko chỉ muốn là dc. Có nhiều người ko cần làm gì nhiều, ước muốn gì nhiều, phấn đấu tranh giành gì nhiều mà cuộc đời rất son, tiền bạc sung túc! còn có rất nhiều người ngụp lặn, tranh giành, phấn đấu mà suốt đời nó chỉ loanh quanh đủ ăn dư chút đỉnh !
Cần ăn ở không mỗi tháng vài trăm triệu chạy vào túi là đủ đối với em!
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@Channel NTL vậy thì bố mẹ bạn lại ko hợp lí với bạn lắm ! trừ khi bố mẹ bạn cũng đang ăn ở không mỗi tháng đang có vài trăm tr sài !
@Jaywalk Vietlott hân hạnh tài trợ!
tien168bn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa kịp nằm trong top 50 của.......Nam Phi. Trong tinhte này chắc em nghèo nhất 😔
nhiet1991
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lương cán bộ công chức 4tr tháng vẫn nhà lầu xe hơi rầm rầm. Bọn tỉ phú nước ngoài tuổi lol so sánh nhé
@nhiet1991 Làm công chức 10-20 năm mới may ra được ăn mà. Bác không thể đem so sánh thế được
Mắc ói quá
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@nhiet1991 đây là điều mà Vn hay nói " tôi sống đến nay 70 tuổi mà chưa gặp trường hợp nào như này...;-) "
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@Tống công minh công chức to to tí thì 1 nhiệm kì 4 năm là no rồi, cần gì 10-20 năm, mà công chức to to ở VN nó cũng là " đời vua chuyền lại " chứ làm gì có "nạ dòng" mà được ngồi vào !
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@Tống công minh Thằng trưởng ấp chỗ tôi mới hơn 30t , 1 năm kiếm sơ sơ 4 5tỷ cmnr , cứ căn nhà tôn là phệt 150-200 củ
Mình 18tr/ tháng. Và hết tháng chỉ dư được 5tr. Vậy nên mình vẫn nghèo 😆
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@Dr.Son vầng, tôi nói "nếu..." to đùng đầu câu đấy ạ, cậu thanh niên trẻ hiếu thắng ! bạn biết làm gì với số tiền dư đó thì quá tốt rồi !
@Dr.Son Các bạn bao nhiêu tuổi rồi còn cãi nhau thế. Nếu với chả k nếu. Và làm gì là là làm gì. Thực sự chúng ta biết làm gì được với nó thì k phải nhận với số lương đó. Cái nếu của bạn trên chẳng khác gì " nếu chúng ta k nghèo thì chúng ta đã giàu ".
meteor205h
ĐẠI BÀNG
4 năm
Việt Nam là bao nhiêu vậy ad
@meteor205h chắc tầm 3-4k là 50% đó b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119