Cần phần mềm đọc file PRC trên Q10

bloodzus
21/12/2014 20:23Phản hồi: 22
Bác nào biết app đọc prc trên Q10 chỉ em với. Em sục trên BBW mãi mà chả kiếm được.
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong khi chờ đợi các bác hồi âm em đã vọc được cách đọc PRC trên Q10 rồi ạ. Em dùng Laban Book Reader của Android.
X.Yu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@@ Xài Amazon Kindle cũng đc
Cái Kindle của Amazon không dành cho Q10 bác X.Yu ơi. 😔
X.Yu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ủa, mình đang xài nè, chạy phà phà mà @@
Bạn vào Google play tải về Zo Reader nhé, nhẹ bằng 1/10 Kindle mà chức năng tương tự, có cả từ điển
kiennt83
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kindle file bar dùng Sachesi trên Win setup lên, chạy rất ổn trên Q10 bạn nhé!
dohoangvi
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn vào blackberry world tìm phần mềm FBReader (miễn phí). mình dùng phần mềm này cảm thấy rất tốt.
abc.com
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dohoangvi Em cũng cài fbreader mà loay hoay chưa biết dùng. Bác có thể chỉ giúp em dow sách về thì để vào thư mục nào để đọc không
dohoangvi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn copy file sách vào thẻ nhớ (bộ nhớ máy)
- Cách 1 : Bạn vào Trình quản lý tập tin mở file PRC như bình thường, chương trình sẽ tự mở chương trình FBReader đọc file đó bình thường.
- Cách 2 : bạn vào chương trình FBReader, vuốt từ trên xuống, vào thư viện, chọn cây tập tin, bạn chọn thư mục và file PRC cần đọc, hay sách gần đây nếu bạn hay đọc nhiều loại sách khác nhau.
abc.com
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dohoangvi Cám ơn bác em đã làm được. Nhưng em cảm thấy nó load sách hơi chậm. Không được như mobipocket reader trên 97 ngày xưa của em
dohoangvi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@abc.com Bạn có thể cài thêm kindle (amazon) trên BBW nhé, mình cũng có dùng kèm cái này vì FBReader vẫn kén 1 số file PRC hơn, nhưng mình vẫn dùng chính là FBReader. kindle (amazon) vẫn đọc được file trên thẻ nhớ nhé, bạn có thể copy file đó vào thư mục của chương trình hoặc bạn có thể mở trong trình quản lý dữ liệu.
MDmem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc trên q10 sướng không bác? Mình cũng đang định mua nhưng đắn đo 2 vấn đề:
Màn nhỏ đọc truyện không đã
Lỗi bàn phím double typing
@MDmem Với em màn hình nhỏ không thành vấn đề. Lỗi double typing là thế nào bác ơi? Em dùng thấy bình thường mà.
Em đọc FBReader trên Q10 thấy thì thoảng màn sáng rực lên rất đau mắt. Bác nào có cách trị không vậy?
detestwomen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng app kindle của amazone đó bạn, mình toàn đọc bằng app đó
bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vay epub thi dung app gi ah? Giup minh voi! Tks nhieu
@bumbum0803 epub có thể dùng Moon+ Reader. Mình dùng thấy khá mượt
detestwomen
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn nên cài thêm một vài kho ứng dụng của android nữa vì bb10 có thể chạy được. Ví dụ như: amazone, 1mobile market, snap, các app này có thể giúp tìm kiếm thêm các ứng dụng của android bù cho appworld
Dùng Al reader chiến hết mọi định dạng luôn
giundat996
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện trên web của Amazon đã không còn hỗ trợ các máy bb. Có bác nào biết cách cài Amazon kindle cho 9900 chỉ em với?
Trên q10 toàn sideload từ file bar. Không biết 9900 thì như thế nào
Dùng Ereadr Prestigio đi, tuyệt với, mình đang sài bb10. rất ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019