Cần ROM gốc cho Cingular 8125.

river_9x
24/8/2009 12:25Phản hồi: 14
Bác nào có ROM gốc cho Cingular 8125 thì cho em xin với. Vừa up ROM bị lỗi. Tiện thể bác nào ở Hà Nội thì có thể up ROM lên dùm em. Chứ em đọc hướng dẫn mà làm sai toét à. Thanks các bác.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ROm cingular 8125 original phiên bản 2.25 bạn có thể tải ở link dưới

http://rapidshare.com/files/188635235/RUU_Wizard_225111_22511102_022511_CWS_WWE_Ship_cingular.rar
river_9x
TÍCH CỰC
15 năm
Thanks bác, nhưng em đã thử bản này và bản 1.05 mà vẫn không được.Nghe nói có bác up ROM Qtek thì lại được. Lúc trước máy em cũng dùng ROM Qtek. Nhưng em không nhớ là bản nào. hix. Bác nào cứu em với.
Danh sách các bản ROM Ship cho Wizard bạn có thể lấy về từ link dưới

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Wizard_Upgrades
river_9x
TÍCH CỰC
15 năm
Hình như bản ROM lúc trước của máy em là bản DAN nhưng link trên đó em không down được chả biết đã die chưa?
ftp://xda:xda@xda-developers.com/Uploads/HTC_Wizard/Roms/Qtek/RUU_Prodigy_2080707_107_11310_QTEK_DAN_Test.exe
river_9x
TÍCH CỰC
15 năm
Bác nào có cao kiến giúp em với. Em nó vẫn vào được bootloader. Nhưng em không sao kiếm được ROM gốc. Toàn báo update tools rồi lỗi vendor ID. Hix. Thế này chắc em nó thành cục chặn giấy mất. Huhu
Hiz...Xài PPC dễ bị đau tim thật.Hôm nay mình vọc bậy bạ, up rom này đến Rom kia.cuối cùng bị lỗi luôn.Đơ màn hình trắng hếu ra....searh Google tìm cách sửa cả buổi từ 7h đến giờ mới tìm ra thuốc và cứu sống em nó rồi 😁.

-Đây là rom gốc của cingular 8125 bạn cần

Sau khi down về.Bạn chuyển PPC qua chế độ bootloader ( Voice dial + Camera + Softreset giữ cho đến khi màn hình hiện lên 3 vạch màu ).Cắm cáp kết nối với PC.Để ý ở dưới góc trái sẽ hiện lên chữ USB )

Chạy bản rom gốc vừa down về rồi tận hưởng niềm vui thôi :D..hehe

Chúc bạn may mắn giống mình :D
river_9x
TÍCH CỰC
15 năm
Em thử cả hai bản ROM gốc của cingular 8125 rùi. Có nhiều bác dùng ROM Qtek thì lại được. Em cũng đã thử nhưng toàn báo lỗi Vendor ID. Vì mấy bản em kiếm được là tiếng TBN, Hà Lan, Đức. Trong khi ROM gốc máy của em là Đan Mạch. Nhưng link ở diễn đàn xda die rùi mới đau chứ. Dù sao cũng thanks bác vì đã giúp đỡ.
đây là bản ship 1.70 đó bác...link vẫn còn ngon mà.em mới down về cứu sống con cingular 8125 của em mà.bác thử down về thử đi.:wink0st:
river_9x
TÍCH CỰC
15 năm
Có thể máy bạn mua trước mình lâu rùi mới dùng được bản ROM ship 1.7 chứ máy mình phải dùng bản 2.18 cơ. Máy mình dùng ROM ship của Đan Mạch nên trên mạng ko có.
thanks boy_bd1989 ha link ok up ok mà sao nó không có chử strar ở phía trên nè có bản nào mà có hông 😁
máy em đã chơi lên 6.5 mượt mà, nhưng chạy đa nhiệm thường bị treo quá, bác nào có ROM 6.1 cho em xin 1 bản được ko vậy?
@N2X Cho e hỏi vậy k nên up con này lên 6.5 hả bác?
@dark_knight_1408 Đúng rồi bạn.
@N2X Mình vẫn đg xài bản stock Win Mobile 5.0 thấy ổn. Bạn có thể cho mình hỏi nên up lên bản rom 6.1 ổn định nhất share mình nhé! Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019