Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CẨN THẬN DELL VIỆT NAM 23 NGUYỄN THỊ HUỲNH BẢO HÀNH BỐ LÁO

BLACKBERRY__7290
6/4/2018 15:30Phản hồi: 0
CẨN THẬN DELL VIỆT NAM 23 NGUYỄN THỊ HUỲNH BẢO HÀNH BỐ LÁO
mình có bảo hành màn hình Dell P1914SF ở Dell Nguyễn Thị Huỳnh.
Chiều lên lấy màn hình về, bên DELL trả màn hình, anh nhân viên tên Long cắm điện test thôi, lên màn hình logo Dell. Mình thấy được đem về. Đem về cắm vào máy PC, bật lên khi vào Windows màn hình rung rung nháy quá. Mình đem lên lại, thì cũng chính anh Long ấy coi, cắm test lúc đầu còn bảo có rung đâu? nhưng vào windows thì rung. anh ấy cầm màn hình lên coi, xong bảo có vết trầy, va đập. Trong khi mình mới từ chỗ ấy về gắn vào máy nhà thấy không ổn, đem lên lại liền ngay lập tức. Anh ấy khẳn định với mình dell đổi cho mình là sản phẩm mới 100% Nhưng mình nhận sản phẩm có vết keo, có vết tân trang lại, chứ đâu có mới đâu chứ??

và anh Hoàng ra xem, và nói từ chối bảo hành??!! mình đi bảo hành từ dell chính hãng, dell trả bảo hành mình màn hình cũ tân trang có vết trầy, và giờ dell vịn vào màn hình trầy, từ chối bảo hành.

Mình thấy sợ thằng dell việt nam này rồi.

may màn hình đó không đáng nhiêu tiền, chứ laptop ailenware là mình làm tới luôn.

Nói chung các bạn xài đồ Dell đi bảo hành nhớ kiểm tra tổng quan cho kỹ, xem có bị trầy xước gì không?
Nếu có phải chụp hình, làm giấy ghi nhận tại chỗ, chứ không tụi nó vịn cớ có vết trầy không bảo hành.

Mình rút bài học là, mai mốt bảo hành nhận gì phải kiểm tra test kỹ, dù là chính hãng hay không, không được chủ quan tin nó là hãng, nó làm ăn đàng hoàng

nó nói chỗ này bị trầy nên mất bảo hành

nó nói chỗ này bị trầy nên mất bảo hành

Quảng cáo

Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119