Cẩn thận lỗi đột tử khi mua điện thoại LG, khá nhiều máy bị
uit.edu
4 năm trướcBình luận: 399Lượt xem: 131.649
cũng thích v10 mà không dám lấy. chắc ráng lấy v20 cho đỡ lo
bùm chéooo
Mấy hôm nay đang chán camera siêu chuối củ a con Z2 e đang sài nên lượn lờ dò la ý kiến về con G4, mà sao thấy ae bị nhiều thế. E còn sanh diên tích cóp dữ lắm mới dám đổi máy có ngoài 2 tỏi chút mà vác về nó đột quỵ phải bán xác thì chắc e cũng đột quỵ theo mất .. -_-' Thấy nhìu bác đang bán tầm 2.5 tỏi đang phân vân qá. Thấy quả camera có vẻ ăn đứt cả Z5 với S6 edge cùng thời mà sao bị phốt vậy thấy tiếc thật -_-
lg v10 chính hãng, date 11/2015 vừa ra đi xong 😆))) damn thật cứ tưởng thoát.
@pepepepe Đau đời quá nhỉ, có ai dùng date 2016 mà die ko ?
@buihai83 Có trên group lg rồi đó, chả thoát được đâu.
Sau khi tham khảo các diễn đàn mình thấy có 3 cách chủ yếu sửa lỗi này: khò main, đóng main và thay main mới. Mình đang ở HN mà chỉ trong SG mới sửa máy, máy lại có nhiều thông tin quan trọng nên quyết định tự mày mò.
Ban đầu mình tính thay main mới chính hãng, đến ttbh LG tại Lê Văn Lương nhận được câu trả lời main V10 là 8 củ lú--> quá buồn vì LG, nếu ko có lời xin lỗi & cam kết với khách hàng thì LG mobile đừng quay lại VN nữa. Người dùng LG ở VN ko nhiều, người đã dùng thì đa số gắn bó với các dòng của LG. Từ G2 đến giờ các đời máy LG đều rất nhiều lỗi, những người mua máy LG xài là vì quá thích nên chấp nhận có tỉ lệ rủi ro nhưng nếu tỉ lệ rủi ro quá cao, cùng 1 lỗi lặp đi lặp lại, trong khi nhà sản xuất im lặng, ko làm được gì đến cả lời xin lỗi cũng ko, ko hỗ trợ vậy ai sẽ là người dùng LG lâu dài. Là một người dùng LG nhiều năm, theo mình nếu LG muốn mang G6 hay V20 về VN trước tiên LG mobile cần có 1 lời xin lỗi khách hàng, hỗ trợ giá với những người đã xài v10, g4 chính hãng và cam kết hỗ trợ với các máy G6, V20 nếu dính boot loop.
Bức xúc quá đi lan man tý, quay lại với em V10 sau khi chửi thầm và bước ra khỏi TTBH LG mình về mày mò cách khò main, sau 1 ngày may mắn là em đã hồi sinh ( cãi nhau với vk vì time ko có nhiều còn đi làm cái việc trái nghề dở hơi), hiện tại em V10 đã sống khoẻ, nhưng tương lai thì không ai hay 😆
@mèo già HD G4 hết bảo hành hồi tháng 10 năm ngoái vừa chết, mình cũng xem youtube khò máy sấy tóc, bàn ủi các kiểu, em nó sống dc 2 ngày nay thì ra đi mãi mãi rồi. Để làm kỷ niệm cạch LG mobile luôn. thấy V20 giá tốt quá mà nghĩ lại học phí nhiêu đó đủ rồi 😃))))) (G2, G3 cũng có xài và mua cho người nhà, đúng là LG chuối cả nải)
@mèo già HD Bác có thể chỉ dẫn cho mình các làm được ko?
@xibo116 Tháo main ra khò bạn à, ở quanh quanh Sài Gòn thì mang ra tiệm, ngoài HN thì không có, mình tự mua máy về khò. Chủ yếu để lấy lại dữ liệu thôi, mình khò vài lần thì chán vì xài 1 time sẽ bị lại rất khó chịu vì nhỡ công việc. Chuyển qua xài V20 rồi 😃, mình có chat với LG Việt Nam thì thấy Lg không mặn mà với thị trường Vn nữa rồi 😃) Mình đoán G6 sẽ không bán chính hãng tại VN
Nếu k vì tận mắt chứng kiến em v10 của đồng nghiệp bị bootloop ngay sau khi hết bh 1 tháng thì mình sẽ luôn cho là lỗi này thi thoảng mới bị và mọi người đã nói quá tỷ lệ lỗi của lg.
Cạch mặt lg, nhớ cách đây hơn 1 năm mình đã đưa ra lời khuyên cho cậu đó vì mình nghe nói khá nhiều sp của lg lỗi, giờ thì chắc cậu ta phải hối hận lắm
@IceNinja Cũng tính cạch nhưng nhìn G6 lại thấy dao động 😃
@mèo già HD Đẹp quá hở bạn?
@IceNinja Không phải đẹp quá nhưng là xu hướng thiết kế mới, đang nghĩ về trải nghiệm màn hình tỉ lệ mới & cảm giác cầm, đút túi quần sẽ dễ chịu hơn V10 nhiều.
Vừa bị con V10 2 sim hồi chiều!!!
Nhục cái là mua mới 13tr1 cách đây 7 tháng tại mobisquare.vn, còn bảo hành tận 5 tháng nhưng nó dẹp tiệm cmnr
đang tính làm con v20 mà xài lâu dài ( >= 2 năm) mà bài này làm em hoang mang quá. đã và đang xài 2 máy LG : SU660, Optimus G
em cũng mới bị ẻm LG G5, đang dùng thì ẻm ấy lăn đùng ra k lên đc nữa.haizzz
@nguyen_phan_1992 Èo, e đang nghía con G5, thấy giá thơm vs cấu hình ngon, chắc phải si nghĩ lại thôi
nói thêm về đoof điển tử của lg hồi xưa mình có xài 1cái tv LCD 32 inch của Lg {năm 2006} lúc đó mua nó còn mắc hơn các tv hiệu khác vì là model cao cấp,co1 chia hình, xd engine đủ cả sau 3 năm nhưng tổng thời gian xài chắc được 6 tháng vì mình có 1 cái khác ở trên lầu,em nó teo nguồn luôn sửa đi sửa lại mấy lần rồi bỏ luôn từ đó tởn em nó tới già.Nosi về tivi mình cũng có chút kinh nghiệm về buôn bán thôi chứ ngày xưa khi còn là GOLDSTAR thì công nhân đồ của nó cũng rất trâu bò nhưng từ lúc đổi thàng LG thì chất lượng ngày càng bết chắc điên thoại cũng vậy luôn vì từ lâu mình không xài LG hồi 2006 có xài LG shine cũng rất tốt
Cảm ơn mod xác nhận, chắc ko tính chơi lg nữa 😁
@nguyenduykhanh36 Yes, bây giờ thi thoảng lướt rao vặt. Cứ thấy bác G4, G5, V10 rẻ mà chẳng tiêc nuối lướt luôn 🆒:p😁
@nguyenduykhanh36 cho hỏi ở vn g5 đột tử thế nào, có gì chứng minh ko, thú thật mình xài g5 từ năm ngoái tới giờ rất ngon
@nguyenduykhanh36 g4 hay v10 mình có nghe nói chứ g5 v20 hay g6 gần đây đều sạch nha bác, cứ tìm hiểu thông tin kĩ đi, ko có lỗi gì mà ko khắc phục đc cả
@TranToan2311 Vấn đề là tại sao lại phải khắc phục khi có lỗi trong khi bỏ ra mười mấy triệu, tôi muốn bỏ tiền mua một sản phẩm đúng chất lượng với giá tiền đó chứ không phải bỏ ra mua một đống lỗi về chả kêu được với ai
Mình xài v10 cũng bị đột tử, mua hàng h960 nên cũng dc bảo hành 14/04/2016 - máy bị chết tháng 03/2017. Được đổi cái main mới, ktv bảo hành Lg nói main mới của v10 dc sản xuất sau này - 2017 thì khắc phục được lỗi đột tử. Cũng may, xài hơn tháng tẹt ga thì nó cũng chưa bị lại. Hy vọng đã khắc phục.

Sent from my LG-H960 using Tapatalk
@levibinhdinh Bác may rồi chứ có bác đột tử hồi cuối 2016 nhưng thay main date 2016 vẫn ăn hành tiếp
hnam đang rao bán G5 SE 6tr99 =)))
Mình xài LG V10 bị đột tử phải bán xác. Có bác nào đang xài V20 không review cho em phát ạ.
@buivietpzo em xài bản mĩ bác 😁 V20 thì chưa thấy đâu bác
@buivietpzo bị hết.ko tha đâu
@zimihieu Mình dùng 4 con LG ko bi đột tử bao h 😁 đang dùng v10 cty đc hơn năm rồi
@chitrung712 Đang dùng V10 Tmobile date 11/2015 giảm xung 2 core big,
tính mua V20, nên hỏi bạn mua Tmobile hay ATT??
v20 đột tử không vậy ạ 😁
V20 lên báo vì đột quị rồi,thiếu L6 nữa thôi. Tin xì ra từ LG là dù xadc định đc là do lỗi ở khâu nào đó trong dây truyền nhưng dù rất cố gắng LG ko tìm ra chính xác là lỗi chỗ nào trên dây truyền sx.
ông anh có con v20 dùng bị chết màn @@ cứ tưởng lên bọn đời này hết lỗi hoá ra vẫn bị
@jake90 chắc lại hàng dựng nữa chứ gì 😆)
@jake90 có bị vào nước ko? V20 mình dùng bt mà, đc nửa năm
@TranToan2311 bọn này bị tuỳ con mà, có phải 100% con nào cũng dính đâu
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019