Cần tìm việc gấp.

Vuong heo
20/8/2017 14:16Phản hồi: 76
Em mới ra trường, không có việc làm chán lắm mấy chế ah. Hôm trước quyết tâm đi tìm việc làm thì gặp đúng bọn cò mồi, hứa hẹn đủ điều đưa cho 3 triệu xong 2 hôm sau sẽ có người gọi điện để đi phỏng vấn. Em cũng hồn nhiên lắm đưa hết cho, xong chờ đến tận 1 tuần không thấy cuộc gọi nào gọi đi làm mới bị lừa.. Giờ muốn đi làm mà không biết tìm việc ở đâu, có bạn nào biết trang web nào hay tổng đài nào tư vấn tìm việc không chỉ mình với.
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác muốn tìm việc làm thì nên tìm hiểu thông tin ở 1 số trang việc làm uy tín, hoặc bác có thể gọi tới 1066, tổng đài này hỗ trợ thông tin việc làm bác nhé !
@Chiến Lương cước gọi thế nào bạn ?
@Linh miu cute miu cước gọi lên 1066 là 3000đ/phút nhé, cũng rẻ mà, gọi chục phút mà có việc làm cũng chỉ tốn có 30k thì đáng là bao
mới ra trường chưa có nhiều kinh nghiệm thì phải cẩn thận, viettel có cái tổng đài hỗ trợ , tư vấn việc làm đấy. gọi thử xem
Nhiều bạn sinh viên với mới ra trường còn ít kinh nghiệm quá, không biết tìm đến những chỗ giới thiệu việc làm uy tín mà hỏi, lại tin vào cò mồi rồi tiền mất mà việc thì không có
em dùng mạng mobi sao bấm 1066 rồi gọi mà vẫn không được vậy các bác?
@fructozo với số không phải mạng viettel thì bác phải bấm mã vùng của Hà Nội hoặc HCM trước số 1066 thì mới gọi được
Izuminnn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fructozo bác thêm đầu số mới cho số cố định vào thì mới gọi dc
ngoài tư vấn về việc làm tổng đài này còn hỗ trợ các thông tin liên quan đến quyền lợi của người lao động nữa đấy, luật lao động, chế độ tiền lương rồi thì thuế thu nhập cá nhân các kiểu...
@Anaanh Thế tính ra tổng đài này hỗ trợ nhiều thứ nhỉ?
lần trước mình cũng gọi lên 1066, họ hỗ trợ việc làm đấy
@nguyenhonghn17 giờ đã tìm đc việc làm chưa bạn?
@thuy2112 gọi lên thì người ta sẽ tư vấn cho mình mà, nhưng nếu sức ỳ lớn quá cũng khó tìm được việc
luhan xiu
ĐẠI BÀNG
7 năm
giống mình, hồi trước sinh viên năm 2, ham hô đi làm thê, lên mạng tìm mấy web tìm việc làm bán vé xem phim, kiếm được 1 chỗ tuyển dụng ở đường cầu mới gần ngã tư sở ý, ns hẹn hò đủ kiểu, mình kiếm hồ sơ mang lên nó, xong nó chỉ mình ra chỗ nào ở vu trọng phụng ý, tồi tàn dã man đùa chứ đúng là đa cấp.
Xong nó bảo nộp 350k, về chuẩn bị thêm hồ sơ, cần cái kiểu xác nhận là mình k đi từ gì gì ấy.
đùa chứ nó cho mình 1 thời gian, nó bảo sau khi mình ra khỏi văn phòng nó là k lấy lại tiền được
định mệnh hãm vãi đãi.
ra công an phường xin giấy xác nhận k đi tù, can bảo k làm, mình gọi cho đứa bên tuyển dụng, cho nó nói chuyện vs công an, thế là nó sợ quá tắt máy luôn
nghĩ đến lại ức
Mấy chế có xin việc nhớ cẩn thận
Nhưng thấy 1066 là số tổng đài viettel nên có vẻ tin tưởng lắm đấy, mấy đứa trọ gần nhà mình cũng kiếm đc cv đi làm tạm thời
TruongHa92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@luhan xiu Mấy kiểu như thế hay phải qua môi giới với dễ gặp đa cấp lắm
@luhan xiu ok cảm ơn bạn nhé, chia sẻ có tâm quá
Giờ có cả tổng đài tư vấn việc làm nữa à?
NgoHuy94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Linh Nấm 22593 Tổng đài này của Viettel cũng có lâu lắm rồi bạn ạ
Đi tìm việc bây giờ chỉ sợ lừa đảo thôi, khổ lắm
1066 ngoài hỗ trợ tìm việc ra, thì còn hỗ trợ cái gì nữa đấy?
@Vân Phạm 1212 nói chung là tư vấn liên quan đến việc làm, thị trường lao động trong nc và nc ngoài
huân milo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoàng Melody bạn ơi sao em dùng vina không gọi được tôngt đài 1066 thế.
mình cũng đang muốn tìm việc mới đây, việc giờ chán muốn nghỉ quá
Mình cũng đang muốn tìm việc đây, gọi thử 1066 xem sao vậy
thang990
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chia buồn với thớt cọi như là một bài học đầu đời vậy, giờ phải tìm kênh uy tín như 1066 mà gọi tìm việc nhé 😃
@thang990 Tìm việc tất nhiên phải kênh uy tín rồi 😃
mình cũng đã gọi lên tổng đài 1066 để tư vấn việc làm và đã tìm đc 1 cv ổn định rồi.
@thuy2112 Bạn tìm được việc gì vậy?
quynhanh174
ĐẠI BÀNG
7 năm
anh,chị tổng đài viên tư vấn nhiệt tình lắm các bác ạ.
@quynhanh174 Tổng đài tư vấn nào chả nhiệt tình.
luaruby94
ĐẠI BÀNG
7 năm
tổng đài 1066 này em cũng đã gọi để được tư vấn rồi.
Bạn mới ra trường muốn tìm việc cứ gọi 1066 tìm giúp
HoaGio113
ĐẠI BÀNG
7 năm
E cũng gọi tổng đài này tuần trc cước gọi cũng rẻ, mà nhân viên tư vấn nhiệt tình lắm ạ
HiepVan29
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HoaGio113 Công nhận. Mình cũng gọi tổng đài này. Cũng đã có 1 công việc với mức lương khá ổn 😃
búp phê
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HiepVan29 gọi mấy ngày thì tìm được việc vậy ạ
GiaHan134
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ tìm việc ở đâu cũng yêu cầu kinh nghiệm. Mà e lại mới ra trường thì lấy kinh nghiệm đâu ra 😔 buồn phiền các bác ạ
@GiaHan134 Thử gọi lên đây nhờ người ta tư vấn cho xem có hợp với công việc nào không,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019