Cần tư vấn chọn mua điện thoại chụp ảnh đẹp

chickenII
20/1/2010 7:6Phản hồi: 27
Các bác vào giúp em với. Số là con N82 của vợ em hỏng camera. Thay 1 lần rồi nên giờ chán, muốn đổi điện thoại. Bác nào biết chỉ giùm 1 em phone nào chụp ảnh tầm N82(hơn càng tốt).Giá tầm 3-5tr nha. Vì nữ dùng nên chỉ cần kiểu dáng đẹp và chụp hình thôi. Cám ơn ai đã quan tâm.
À, ai dùng JPM thì vào tư vấn cho mình luôn nhớ. Mình nghe nói mấy thằng Sharp chụp ảnh đỉnh lắm mà.
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chickenII
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix. Không bác nào giúp ah.
He he.... Trong cuộc chạy đua về các tiêu chí trên thì Samsung S8300 Ultra Touch là dẫn đầu rùi , sau đó là em Sony Yari ...... ^_^
Ah , Sharp chụp ảnh đẹp lắm nhưng mà kiểu dáng thì thấy không được đẹp , mà mua Sharp ở Việt Nam thì.... hơi bị khó chọn được máy good !
http://www.vatgia.com/438/163525/samsung-g800.html
Con này chụp ảnh cũng được bác nè 😃
Chụp ảnh đẹp thì cứ Sony mà tương thôi :p
nếu chỉ muốn chụp ảnh , không quan tam vấn đề khác thì ứng cử viên năng ký ( tầm 5 chấm ) là con Motorola ZN5 với ống kính và công nghệ chụp ảnh tiên tiến của Kodak , chụp ngang ngửa Nokia N82 ......
thanmeo78
TÍCH CỰC
14 năm
Sony mà táng, con nào 5 chấm cũng ok hết
Còn ko thì mua mấy em xách tay LG KC910, KM900
mấy cái C của sony xài thất vọng lắm đấy chứ ở đó mà táng.KM900 chụp ngoài trời đẹp chứ trong nhà hay thiếu sáng rất là xấu 😔 KC910 với ZN5 đc đấy.ủng hộ ZN5 hơn vì nút bấm phù hợp với nữ :p LG GC900 hàng xách tay thì khoảng 5tr cũng đc đó 😃
Xoàng ...........
Em đã bảo là Samsung S8300 Ultra Touch và Sony Yari là 2 ứng cử viên nặng kí nhất mà .( Vừa đẹp , vừa chụp hình khủng , lại vừa khoảng giá mà chủ topic đưa )
Ơ thế không đúng à ? Mọi người bàn tán làm gì nữa .........
Samsung y chang SE , mua xong thì máy rớt giá thảm hại . SE còn tạm chứ hàng Samsung thì không cảm tình vì độ bền rất kém , nhất là mấy thằng trượt , bật ........
Nói thế thôi chứ , không bền như các dòng máy khác , nhưng dùng chán mới hỏng . Trước em cũng ghét Samsung lắm , nhưng bây giờ tư tưởng có tiến bộ hơn rồi .
Em thấy S8300 Ultra Touch vẫn là ứng cử viên số 1 cho tiêu chí của chủ topic đưa ra .
LG KC 910 Renoir.
Samsung M8800 Pixon.
LG Viewty Smart.
Motorola ZN5......
1 phiếu cho con Motorola ZN5 trong danh sách trên ...............
ZN5 có quả thấu kinh Kodak nên ảnh đẹp mĩ mãn, nếu ai bỏ qua khoản thiết kế mà chỉ chú tâm vào camera thì ZN5 là đầu bảng 😁
Ủng hộ cho Gã người Mỹ ZN5.
Mình cũng rất thích dùng Motrola. Tuy kiểu dáng không bằng Nokia,SS hay SE nhưng tính năng và độ bền thì không thua kém chút nào đâu.
Mọi người cho em xin lỗi nha.
Trước kia em đã từng 1 thời gắn bó với chiếc V3 , ngày em mua , cả xã hội còn đang điên đảo sôi sục vì nó .
Nhưng cũng từ khi thay điện thoại khác , em kạch moto đến già .
Em thấy nó chỉ được cái mã mà thôi .
sao cạch vậy bạn.V3 mình xài hơn 4 năm h vẫn còn chạy tốt nè ^^ chưa sửa lần nào,pin chưa thay mà vẫn >3 ngày 😁 sóng thì chỉ vào hầm mới mất thôi :p
Trời ơi , em thấy nó chạy chậm lắm .........................
so sánh 1 con có từ thời trước với 1 con công nghệ bây giờ thì chậm là phải ..
hàng Motorola dùng vẫn rất bền , không thua kém mấy con của Nokia , hơn hẳn samsung , LG.
Giờ SS toàn hàng đẹp mà giá phải chăng 😃 Nhưng chụp ảnh đẹp vẫn còn phải xem xét :p
Tuy ko tuyệt nhưng cũng khá ấy chứ.Ví như con i900 đấy, nó chụp cũng rất good.....Hay cũng là 1 trong 2 nhà sx đầu tiên có đt 12mpx..(ko tính các hãng bán hàng nội địa)
Nếu bác dùng N82 roài mà đổi mấy e kém hơn thì chán lắm.... 😃
Đầu tư đi bác ạ...
Tiền người ta chỉ có thế , đòi kêu đầu tư sao được ?
Đầu tư thì chơi hẳn quả ....... "ngàn đô " ấy !
ktsuce
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn ơi sharp 903 màn hình xoay 90 độ, chụp 3. thôi nhưng = 5 chấm nokia đấy. Không tin thì mua dùng thử xem. Nhưng con này hơi khó kiếm đấy, giá chưa đến 3tr
Nếu bạn chỉ quan tâm đến chụp hình đẹp thì tôi giới thiệu bạn con Wellcom W989, 8.0mpx, ống kính zoom quang học 3x. Máy sử dụng chíp xử lý ảnh Dicgic III của Canon, cảm biến cmos 8.0 của Samsung cho chất lượng ảnh thật tuyệt vời. Tôi dùng con này thường xuyên rửa những bức ảnh 30cm x 40cm. Ảnh chụp lén từ xa mà thấy cả lông tơ trên tay đấy!
@ Bác Ken Vip: Vấn đề là khi đổi sang máy kém hơn về mọi mặt thì dùng sẽ rất thất vọng bác ạ.. Bác ấy đã từng dùng N82 rồi mà, em N82 ấy chụp ảnh như thế cơ mà vs lại cấu hình máy cao nữa.... E cũng từng đổi máy kiểu thế và đc vài ngày đã ôm chăn ân hận....😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019