Cần tư vấn mua iphone 7plus ?

vuthimylinhlinh
21/7/2019 9:50Phản hồi: 38
Em tính mua con iphone 7plus cho sang chảnh tí (và sẽ mua mới zyn 9 hãng ở thegioididong/fpt/vinpro giá tầm 14tr , hiện giờ )
1. Mấy ông bạn it của e bảo bị khùng sao mà bỏ tiền mua mới, tức là bỏ tầm 7 củ mua lại hàng 99%!!! Có nên không các bác?
2.Em thì nhắm là mua rồi nhưng vẫn ham 7plus giảm thêm .( tại sắp tới có ra dòng iphone mới). Em có nên chờ thêm không các bác.? tại mấy dụ này em không rành lắm.
Mong các bác hỗ trợ em gái nhà quê với ạ
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À bản này là iphone 7 plus 32g các bác ạ!! hihi
@vuthimylinhlinh Con gái thì 7+ 32gb cũng k tồi! Có điều nếu chụp ảnh nhiều thì 1- mua thêm dung lượng icloud , 2 là dùng backup ảnh lên gg photo thôi!
Nếu bạn biết test máy và bỏ tg tìm 1 số địa chỉ uy tín thì mua máy 99 cũng đc, tiết kiệm đc 1 khoản kha khá, dùng 1 tg bán đi nó cũng k bị lỗ nhiều, còn nếu thích đập hộp mới 100% thì qua tgdd hay fpt mà đập hộp, n giá ở đó thì hơi chát! N mua như vậy là mua luôn sự yên tâm! Nếu là mình 14tr mình sẽ mua 8 plus hoặc x lướt 99%! Chúc bạn sớm mua đc chiếc máy ưng ý nhất
@Nhược Vũ D
@vuthimylinhlinh Dạ
Hàng tiki bán có 12 chưa kích hoạt. Mua gì tận 14 phí thế. Mua 14 củ mà 7+ tuổi đời nó dc 2 năm nữa sẽ hết hỗ trợ phần mềm của apple rồi bác
@Angelas2 Dạ, mà e cũng ngại mua đồ công nghệ qua tiki , sendo, lazada các kiểu lắm ạ
@vuthimylinhlinh Vậy vào thegioididong thôi.
cũng có lý, nếu mua 7+ mà tầm này mua mới cũng hơi phí phí.
ý mấy bác bạn của bác tầm đó thì mua X like new đc rồi đó 😁
@Lexuancuong95 Dạ, em ghi nhận ạ. cảm ơn a
Bạn có biết cách tiêu tiền không vậy?
@minhthai2411 Rõ ràng 14tr mua 7+ với ng biết tí thì là k nên, nhưng với ng k biết thì bạn tư vấn chứ del cần thể hiện m là ng biết tiêu tiền !
Đứa e tôi cũng nhờ t mua máy cho, lúc đầu cứ a ơi mua 6s 99 thôi, xong còn kêu đắt! Xong đùng cái ra fpt làm con ip7 16 củ về cười xoen xoét! Chả sao sất!
@Đạt Phít Một Ngu còn tỏ ra nguy hiểm. Nói rõ ràng lên tiki mua còn 12tr, ko nhìn thấy à, giải thích dài dòng vcl. Ngta ko biết thì giờ nói cho biết chứ mãi ko biết à. Còn mua ở đầu tuỳ họ đúng, nhưng rõ ràng họ đang phân vân mới lên đây hỏi. Dm nói chuyện ngáo vcl
@minhthai2411 Nó hỏi chứ đéo phải để nghe m thể hiện là m khôn hơn người, tiền của họ m tư vấn được chứ m lấy quyền del gì mà chê người ta?
Lúc nó lăn ra rồi ở đó mà chat với tiki đòi bh nhá 😆)
Tư tưởng lom dom nhưng cứ nghĩ mình giỏi hơn ng khác! Thôi lượn đi... Mở mồm ra sặc mùi áp đặt!
@Đạt Phít Một Lại ngu. Mua tiki chính hãng thì mang ra TTBH uỷ quyền chứ chat tiki cái méo gì. Tao không chê người mà tao chê m. Tao đang nói chuyện ngta mày nhảy chõ mõm vào còn kêu ẳng ẳng cái gì
noname2018
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu bạn không rành test máy cũ thì nên mua máy cũ ở các hệ thống lớn uy tín như fpt, tgdđ,. sẽ ít rủi ro hơn.
Phí quá, 14tr b có thể mua được iPhone 10 hoặc 10r rồi
Chất lượng ngoại hình thì b có thể tham khảo ở Hoangkien, bên đó mình thấy test máy khá kĩ, 1 lỗi nhỏ thôi họ cũng loại ngay
@dangnhatanh1412 Dạ
14 củ mua con ip cổ lỗ sĩ, phục bạn quá 😃
@Hoang_HaoMinh hic hic
Đừng bao giờ có tư tưởng xài iphone chỉ để sang nhé
@johnny dũng dạ hi
dancely20
TÍCH CỰC
5 năm
Mua mới cho chắc bạn ạ, giờ có vụ câu sim siêu nhỏ nên nguy hiểm lắm
Mr. Tony
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu bạn chấp nhận xài hàng cũ thì qua Hoàng Kiên mua cho an tâm nhé. Bảo hành 1 đổi 1 cho tất cả các lỗi liên quan tới phần cứng.
Với 14tr và bạn có nhu cầu mua 7 plus. Bạn có thể ghé các cửa hàng nhỏ lẻ như hoàng hà mobile, cellphones,... iphone 7 plus đập hộp chính hãng chỉ khoảng hơn 12tr tí, hàng y như fpt, tgdd. Còn mua hàng cũ phải có kiến thức xem máy thì giá 7 củ cũng nên suy nghĩ hoặc 14tr mua đc 1 con iphone X cầm nhìn chanh sả và độ nhạy gái hơn 7 plus 😃
Woowho
ĐẠI BÀNG
5 năm
sap 3 nam tuoi roi mua chi rua. rang len X Xr Xs Xa max di
@Woowho Dạ a
7plus hàng 99% giờ chỉ trên dưới 7 triệu, còn hàng chính hãng chưa active ở điện máy xanh vẫn 13 triệu ! tuổi đời con 7 plus cũng hơi lâu lâu rùi giờ bỏ 13tr ra cũng tiếc, nếu b có người quen nhờ đi test mua hàng 99% cubgx ok
David.Vu
TÍCH CỰC
5 năm
Hàng 99% bây giờ đa số là các máy đã bung hết rồi, quan trọng là shop có thay đồ bên trong không thôi. Nếu thời điểm hiện tại e ko gấp thì nên để thêm tầm 4tr nữa mua 8 plus 64gb hàng xách tay full box sẽ OK hơn vì em là nữ cần bộ nhớ nhiều để chụp hình, quay phim. Còn nếu e cần đổi ngay thì a nghĩ e nên mua ở TGDĐ hoặc FPT vì e ko rành công nghệ nên a nghĩ mua ở đó là tốt nhất
kelvinkhoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc bạn này mới xài iphone nè 😆. Thôi gắng bỏ tiền làm quen từ từ sẽ hiểu rõ hơn.
longts
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang có 1 con Iphone 7 plus 256G Jetblack, fullbox trùng EMEI đây, bạn có thích mua k 😁. Mình đổi qua Pixel 2XL dùng :D
skystart
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gắng thêm 4tr mua 1 em XR màu trắng. Dùng 2 sim. Tốt hơn về mọi mặt. Dùng được lâu hơn 😃
cầm 14 củ thì mua hẳn X chứ ai lại đi mua 7+ thực sự lãng phí quá bác 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019