Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần Tư Vấn Mua Laptop 20 Triệu Quay Đầu.

nam.hd23
7/12/2022 15:32Phản hồi: 8
Cần Tư Vấn Mua Laptop 20 Triệu Quay Đầu.
Tình hình là có thằng cu em nó đang học cấp 3 nhờ tìm mua cái laptop để học hành và sẽ dùng luôn khi đi học đại học. Định hướng học Công Nghệ Thông Tin. Nó cũng ko có nhu cầu game nhiều chỉ chơi mấy game nhẹ cỡ Fifa, Liên Minh...Nhờ các cao nhân chỉ điểm vài máy hợp túi tiền. ưu tiên số 1 về hiệu năng hoạt động, game chỉ là thứ yếu.
Chân thành cảm ơn
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn tham khảo dòng ideapad 5 pro của lenovo nha
nam.hd23
ĐẠI BÀNG
một năm
@Thành Tước cảm ơn bạn
T28
ĐẠI BÀNG
một năm
Nếu ko hardcore game thì mấy con asus vivobook pro khá ngon nha hoặc muốn card rời thì zenbook amd đời 2020 2021 . Nếu bác ko ngại nặng thì có mấy con acer amd 5265u đó bác thấy bảo cải tiến nhiều thứ lắm. Intel thì bác có thể xem mấy con i7 1270P hoặc các con khác cùng đời 12 nếu cần mạng nha còn ko thì em thấy con intel đời 11 ko ngon lắm .
Lợi bọn intel ultra book thì khi mua bác nên hỏi có sạc qua cổng c đc ko do có chuẩn thunderbolt em thấy khá tiện
Con amd thì phải là amd đầu 6 mà giá em này hơi cao nên bác có thể đợi hoặc tìm hiểu thêm
nam.hd23
ĐẠI BÀNG
một năm
@T28 cảm ơn bác. Mà mấy con đó thi thoảng đá game vẫn ok hả?
T28
ĐẠI BÀNG
một năm
@nam.hd23 mấy game bác nói thì thoải mái bác, cơ mà để low setting nếu ko máy nó nóng lên nhanh đó bác do mỏng nhẹ thì dễ bị nóng máy
Như có bác T28 ở trên tư vấn khá chuẩn rồi đấy, trên thực tế thì sinh viên vẫn nên ưu tiên độ gọn gàng và pin tốt để tiện mang đi mang lại học tập, nếu không có yêu cầu gì về phần mềm nặng thì các CPU tiết kiệm điện hiện giờ cũng dư dả cho nhu cầu bình thường rồi. Thích chơi game nhẹ nhàng thì mình đề cử thêm con Modern 14 B11SB của MSI nhé, có thêm card rời MX450 ngon lành hơn nhiều so với card tích hợp. Con này cũng mỏng nhẹ, vỏ nhôm, thiết kế đẹp, hỗ trợ sạc qua type-C nên đi học mang 1 cục sạc cho cả điện thoại với laptop là hợp lí.
Đợt cuối năm này MSI cũng đang sale con này nên giá rất hấp dẫn, khuyến khích để dành tiền được giảm giá để nâng cấp RAM lên 16GB dùng cho thoải mái 😆
Chào bác. Với ngân sách 20tr em nghĩ chuyển qua Dell latitude hoặc dòng Thinkpad T14 Gen 3. Đánh giá tổng thể độ bền cao, tính ổn định.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019