Cần tư vấn mua máy ảnh cho nữ

Minmin91
30/11/2016 16:26Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuhung06
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn ở Fukuoka àh ?
6 man thì thừa cho nhu cầu xoá phông rồi, trừ khi selfie xoá phông thì khó chứ chụp ng khác thì có những combo như Canon 100D + 50 STM chỉ tầm 4 man hơn là đã muốn mịt mù.
@phuhung06
Dạ em ở Tokyo ạ.
Em sợ mấy con đó chuyên nghiệp khó chụp với em nghe mấy người khuyên thì nếu mua mấy con đó thì không bằng compact. Em cũng không biết gì về máy ảnh nên khó quá ạ.
phuhung06
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Minmin91 chụp chân dung xóa phông thì ngoài con ip7 selfie ra thì đều phải tùy chỉnh thông số + bít chút ít về chụp ảnh rồi bạn ơi.
máy ảnh những năm này xài rất dễ, ko khó hơn smartphone là bao & compact super zoom mà muốn xoá phông thì phải đứng rất xa.
bạn có thể ra yodobashi hoặc bigCamera để chọn 1 con bạn thích nhất trong tầm 6 man. xoá phông ko thì ko ra dc ảnh đẹp đâu 😁
Happy shooting
@phuhung06
Em cũng định ra bigCamera xem rồi hốt luôn. Nhưng sợ nhiều loại quá không biết loại nào nên lên đây tham khảo. Cái em cần chỉ là chụp ảnh được để đi chơi và chụp đc chân dung xoá phông để chụp cho ng khác. Vì em thích chụp ảnh =))
@Minmin91 vậy xem M10 là tha hồ

ngoài ra có đời M3 thì chuyên sâu hơn, thực ra M10 là đủ
@venom_guilty
Với zoom 40x đứng cách vài mét là xoá đc rồi.... nhà mình cũng mới mua con nikon b500 cho cháu gái đi học làm projects
Gọn và tiên lợi cho phu nữ....
@TsanHoang
Dạ em cảm ơn nhiều ạ. Mà bác cũng ở Nhật ạ?
@Minmin91 kô, ở VN thôi 😃, toàn nhờ bạn bè đặt hàng hộ nếu qua Nhật
@venom_guilty
Dạ em cảm ơn nhiều ạ. Thích chụp ảnh mà em không biết gì về máy ảnh nên khổ thế đó ạ.
Xoá phông cuả Nikon B500 khoảng 3m a.PNG
Dạ bên này thì thiên đường rồi ạ, tiếc là em không biết gì =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019