Cần tư vấn: Mua xe máy số 50cc cũ

30/1/2023 9:18Phản hồi: 15
Mình cần mua xe máy số 50cc cũ, ae nào có kinh nghiệm chỉ cho mình nên mua loại nào đi cho ổn định, bền bỉ, tiết kiệm xăng ạ? Mình tìm hiểu thấy có SYM Elegant, SYM Galaxy, KYMCO Visar có vẻ tốt, còn Wave Halim không ổn lắm… ae tư vấn giúp với ạ!
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sym ổn đó,ko nên mua xe tàu vài tháng sau nó hư tùm lum
@hoangle1979 Có người giới thiệu em mua xe KYMCO Visar, xe này đi ổn chứ bác?
Nói thật là nếu bạn định mua xe cub thì chọn xe Honda mà mua , giờ cũng thiếu gì xe cub bán đâu.Mua xe Tầu thì không nên,tất cả xe cub mới giờ đều sx ở TQ thôi chứ đào đâu ra Taiwan.Xe Đài chỉ có mua xe SYM thôi
@toilachi9 Winner à ? Sao đâu nhỉ ? Tất cả chỉ là vấn đề bảo dưỡng bảo trì mà thôi.Vấn để là vị trí của thắng đĩa sau nó không cố định như đĩa trước mà nó còn liên kết đến hệ thống truyền động nên sẽ cần phải có sự chú ý hơn.Chẳng hạn như sẽ nhanh bám bùn đất khó vệ sinh hơn đĩa trước.
Thắng đĩa sau nếu bạn không chú ý sẽ rất nhanh bị bó piston khiến quay bánh sau nặng.Xe mình cũng đã phải tháo heo sau ra gỉ hết 2 trục khiến heo kẹt không ra vào đc.Đi cứ nặng tháo ra vệ sinh tra mỡ ráp lại mới ok.
@bongxu_79 bác lắp cái gương chiếu hậu trái loại nào tốt vậy bác nhỉ,sao em lắp hàng chính hãng mà chạy 1 thời gian nó rớt cái gương ra luôn ạh😔hic
@toilachi9 Mình đang lắp kiểu gương này cho xe.Thay vì gương gù thì chuyển sang chân lắp gương vừa thấp vừa nhỏ gọn.Giá 1 bên mua khoảng 60k về tự gắn
@bongxu_79 có loại nào chất lượng tốt hơn loại này nữa không bác nhỉ,chứ ba cái đồ này dc 1 thời gian là nó lỏng lẽo rớt luôn cái gương ra ngoài ah😔hic
xe 50cc thời nay lái sao nổi bạn? cứ 110cc mà chạy, đảm bào bao ngon
@Thái Tâm Nghiêm mấy chiếc cub nhật 50 sản xuất tại nhật made in japan giờ tiền không đó bác,hic
@toilachi9 mấy xe đó mua về đi cảnh, ai mua làm gì, chỉ dành cho dân chơi thôi, ý mình nói mua về đi làm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019