Cần tư vấn "nâng cấp" PC

22/5/2017 23:59Phản hồi: 4
Xin chào các bạn.

Mình đang có việc cần phải làm video mà làm bằng laptop thì không tiện. Mình có một chiếc Dell optiplex 755 (mini tower) khá lâu không dùng nhưng vẫn chạy được và mình đang định nâng cấp nó lên để làm việc vì mình không muốn mua máy mới vì đây chỉ là công việc tạm thời.
Chiếc máy này thì cũ rồi nên mình sẽ thay main board, cpu, ram và thêm một cái card đồ họa (tất cả là đồ 2nd hand) với ngân sách 3 triệu đồng.
Mình có một số vấn đề muốn được các bạn trợ giúp.

- Máy này là một chiếc máy dựng sẵn của Dell, mainboard là của dell nên không biết nó có tuân theo những tiêu chuẩn về kích thước và vị trí ốc vít, cpu như những mainboard bán trên thị trường không? Đây là điều mình băn khoăn nhất.

- Nguồn máy của mình là 350W, liệu có cần nâng cấp không?

- Các bạn có thể tư vấn địa chỉ nào ở Hà Nội cung cấp linh kiện pc cũ có uy tín và có thể gợi ý mình nên mua những gì?

Xin cảm ơn các bạn.
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này bây giờ nâng cấp rất là khó, khó ở chỗ model nó quá cũ rồi, socket 667 bây giờ kiếm được hàng nâng cấp mà còn hoạt động ngon lành hơi khổ 😁
Mình nghĩ bạn nên thay 1 cái case khác là dc rùi, máy bộ khó nâng cấp ở chỗ case của nó được nsx tối ưu không gian, với con bạn đời cũng khá lâu rùi. Bạn nếu làm về đồ họa thì chọn 1 em case AMD Ryzen 5 đi bạn, thoải mái làm đồ họa với render ngon lành
meo1725
TÍCH CỰC
7 năm
gợi ý bác 1 cấu hình AMD ryzen chạy tốt các phần mềm render nhé.
AMD Ryzen 5 1400 Socket AM4
GIGABYTE AB350 GAMING 3 – Socket AMD AM4
GSKILL RIPJAWS V 8GB(2x4GB) DDR4 Bus 2400 Cas 15
Asus RX480 Dual Fan OC 4GB ( 256 Bit ) DDR5
Western Digital Caviar Blue 1TB - 64MB cache - 7200 vòng - Sata 3
Aerocool CS 1102 - Mid Tower Case
Antec Neo ECO II 550W
cấu hình này của bạn hiện chỉ có thể nâng cấp được ram và VGA bạn ạ 😁

VGA MSI GEFORCE GT730K 2GD5 OCV1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp