Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần Update OS cho macbook nhưng không đủ dung lượng

samurai1004
23/11/2021 18:3Phản hồi: 3
Cần Update OS cho macbook nhưng không đủ dung lượng
Hi mọi người hiện macbook mình thông số và specs như sau, mình muốn update OS nhưng dung lượng ổ cứng hiện tại không đủ, phiền anh em nào có kinh nghiệm xử lí tình huống tương tự có thể hỗ trợ giúp mình hướng xử lí: Nếu vẫn dùng đúng dung lượng này, mình backup dữ liệu và format xong cài OS mới thì có khả thi không. Mình sẵn sàng nâng cấp phần cứng như Ram và SSD nhưng không biết hiện tại model máy có dễ tìm linh kiện và upgrade không. Ngoài ra thao tác backup dữ liệu và update lên OS mới trong trường hợp này nên thực hiện theo trình tự nào mong anh em chỉ giúp, mình có nghĩ là backup time machine nhưng nếu lên os mới xong restore thì hình như sẽ restore về lại Mojave.. Lần đầu tiên đăng bài trong forum nếu có sai sot mong mọi người bỏ qua. Thanks

3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Idol1990
TÍCH CỰC
2 năm
Nên nâng cấp SSD để máy dùng dư hơn 1 tý tẹo.
Nâng cấp thì quá dễ dàng bạn mua loại này nek. Không nên mua những SSD quá đắt vì máy của bạn cũng không tận dụng hết.

Rẻ và chậm hơn và chỉ 250G
https://memoryzone.com.vn/ssd-western-digital-blue-sn550-pcie-gen3-x4-nvme-m-2-250gb-wds250g2b0c

Đắt xíu 1,3tr thôi. Nhưng 500G và tốc độ rất cao.
https://memoryzone.com.vn/ssd-western-digital-blue-sn550-pcie-gen3-x4-nvme-m-2-500gb-wds500g2b0c

SSD Western Digital Blue SN550 PCIe Gen3 x4 NVMe M.2 500GB WDS500G2B0C

Ổ cứng SSD Western Digital Blue SN550 PCIe Gen3 x4 NVMe M.2 đươc trang bị những công nghệ và nền tảng mới nhất kèm theo công nghệ 3D-NAND 96-Layer mang đến tốc độ gấp 4 lần so với SSD SATA III. Tag: ổ cứng SSD, ổ cứng SSD Western Digital, ổ cứng...
memoryzone.com.vn

Chạy vô tư trên máy của bạn. Và khi thay SSD thì nên tháo pin ra trước.
Nếu bạn ko biết thay thì có thể mang đến memoryzone nhờ họ thay luôn.
samurai1004
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Idol1990 đó h có mua hàng ở memoryzone mà mình không biết bên đó nay nhận thay/can thiệp phần cứng luôn, thanks bác, để mình mang qua thử nếu bên đó nâng cấp được ram với ssd thì hay quá 😁
Idol1990
TÍCH CỰC
2 năm
@samurai1004 @samurai1004
Nó thay cho mình miễn phí luôn nhé.
À. 2 CON SSD MÌNH CHỈ CHO BẠN. Ngon cơm đó, đừng nghe chúng nó xui mua những con quá đắt tiền mà uổng phí tiền.
Nên gọi điện đặt hàng trước. rôi mang qua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019