[Canalys] Apple đã ship hơn 7 triệu chiếc Apple Watch

TDNC
6/11/2015 2:29Phản hồi: 150
[Canalys] Apple đã ship hơn 7 triệu chiếc Apple Watch
Apple chưa bao giờ công bố doanh số cụ thể của Apple Watch nhưng một báo cáo gần đây của hãng thống kê Canalys cho biết hãng đã ship được gần 7 triệu chiếc đồng hồ Apple Watch trên toàn thế giới, con số này cao hơn số ship của tất cả các hãng smartwatch khác cộng lại trong vòng 5 quý trở lại đây. Con số 7 triệu này bao gồm luôn cả số lượng hàng đã chuyển đến các nhà bán lẻ, hàng còn trên kệ nên chắc chắn sẽ nhiều hơn số lượng bán ra thực tế. Trước đây CEO của Apple là Tim Cook cũng từng úp mở về doanh số Apple Watch vượt qua 3 triệu chiếc.

Theo báo cáo nói trên, trong quý 3 năm 2015, ngoài Apple ra không có hãng nào vượt qua doanh số 300.000 smartwatch. Hãng Pebble bán được khá nhiều nhưng cũng chỉ nhỉnh hơn mức 200.000 chiếc nhờ mới giới thiệu thêm Pebble Time Steel. Còn doanh số của Samsung Gear thì tuột mạnh trong khi chiếc Gear S2 phải đến quý 4 mới bán ra.

Theo Canalys
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Đắt giá đắt luôn khách hàng, Apple Watch chắc sẽ thành công.
thiết kế ổn nhất trong sw. đắt hàng là đúng rồi.
Thế giới có 8 tỷ người, 7 triệu cái quá ít hihi 😁
@OoOVampiratesOoO 7 triệu cái kể cả số vẫn ở cửa hàng bán lẻ, tỷ dụ như trên nhật tảo quá trời người giao bán
@dinhmanhht86 Nói giỡn mà bác :v 7tr nhiều bm
Sao mình chưa nhìn thấy ai đeo aw nhỉ?
Iphone thì vô số kể rồi.
@Cupertino Kho nhà bán lẻ chứ ở đâu, có công ty nào lưu kho sản phẩm mình đâu bạn, mất rất nhiều phí
@thanhtuantvc Bạn ở vùng nào của đất nước vậy. Mình thays người ta đeo nhan nhản ngoài đường. Xài cái đó kết hợp tai nghe BT thì khỏi chê luôn
DatHyunbin
TÍCH CỰC
8 năm
@Bruce Wayne USA ko nằm trong kho của app nhưng nằm trong kho(hoặc trên kệ,trong tủ kính) của nhà bán lẻ hả bác?
chien07abc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino chuẩn rồi, việt nam 90tr mà bphone bán mười mấy ngàn còn chưa thấy nữa là 😃
cái đồng hồ thông minh giờ lên ngôi quá. chỉ dám rình và ngước nhìn
Đa số là mua cho biết. Không thấy nhiều người dùng
@If you dont mind đa số là bao nhiêu bác thấy được mấy người đeo Apple Watch mà đa số 😁
Đa số là mua cho biết. Không thấy nhiều người dùng
hhbt91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thật mình cũng chưa thấy ai đeo nó giá mắc với lại ở VN mình bán ko rầm rộ chăng với lại cái quam trọng đếch có trả góp 😁:D:D:eek::eek:
Học Còi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hhbt91 tinhte có mấy bác dùng đấy thôi
Tiền người tiêu dùng chảy như thác lũ vào túi Apple. Nhưng thread này sẽ có khối bạn tự hào hộ Apple, cảm thấy vinh dự hộ Apple, giống như chính các bạn ấy bán được hàng vậy.
@mattdeanu Và có một số bạn tốn thời gian đi dè bỉu sở thích của người khác, ko biết có lương ko nhỉ
@Bruce Wayne USA Theo các bác ấy thì Apple ko thể bán iPhone phiên bản 32Gb nên không dám sản xuất nữa.
Apple ko thể bán iPad 4 khi đang bán iPad 2 với giá rẻ hơn iPad Air 100 USD. iPad 4 bán giá bằng với iPad 2 thì iPad 4 sẽ ế nến Apple ko dám bán khi bán iPad 2.
@mattdeanu Nói vậy cũng nói dc, ngta mua vì nhu cầu, thế sony, samsung, nokia nó cho không biếu không à?
@mattdeanu Tào lao.
Đầu bài đọc hào hứng, cuối bài thêm anh Sâm Ghe vào cụt cả hứng. Sâm đúng là chưa đủ tuổi để sánh với Apple.
@N.E.M Samsung có 100 tỷ usd tiền mặt ko? Chấp nguyên cái tap doàn lun:3, mà âpple chỉ có ngu mới đi mua ss, để ss gia công theo đơn hàng, phần apple chăm chút ve thiết kế chip, trải nghiệm ng dùng hữu ích hơn nhièu, nhà đẹp ngta khen kien truc sư chứ chả khen thợ bao giờ
@Cupertino Samsung nó còn nhỏ bé lắm bạn à, mang tiếng cả tập đoàn vậy thôi 😃
@NGuyễn hỮu ĐầY Đó chỉ là so riêng mảng điện tử của Samsung với Apple thôi thím ạ 😆
Mấy con smw khác chuối vậy à?o_O nói về thiết kế độ thời trang thì Aw vẫn nhất trong đám smw 😁
Thú thiệt là mình chưa thấy ai đeo cả, nhưng sw của SS lại thấy nhiều mới ghê.
@thanh.vohong Nó tặng kèm s5 nên bạn thấy nhiều là phải rồi. Nhưng còn ít hơn cái vòng thông báo của thằng Xiaomi ấy.
@thanh.vohong Sfan toàn cuồng dại 😆
Chắc tàu khựa tiêu thụ 4 tr , bắc mỹ và châu âu 3 tr ! Chứ vn ước gì đến điểm vui chơi và ra đường thấy có người đeo ! Ifan vn rất thông minh nhớ thời con 5c ra bị ném đá tơi tả ,con này ifan vn cũng ném .
@gadeptrai@genk Ifan VN ko cuồng cái gì chưa ổn thì ko mua đâu
hoanloc
CAO CẤP
8 năm
đang rình rập đợi giá xuống nữa để mua, sang nhattao bán lại nhiều lắm
Cái giá của em này ở Việt nam vẫn ảo quá
kamazt
ĐẠI BÀNG
8 năm
"Con số 7 triệu này bao gồm luôn cả số lượng hàng đã chuyển đến các nhà bán lẻ, hàng còn trên kệ nên chắc chắn sẽ nhiều hơn số lượng bán ra thực tế". Vậy có thể hiểu là hàng bán ra thực chưa đến 7 triệu đúng ko mọi người ?
@kamazt Chuẩn rùi bạn 😁
Điều này cho thấy thất bại của Apple ko lớn như thất bại của các hãng khác 😁. Cậu đã bảo là ếu bán đc đâu mà :D
vitkon
CAO CẤP
8 năm
Chỗ mình mọi người đeo nhiều mà, sao mọi người bảo không thấy nhỉ?
chongao2k5
TÍCH CỰC
8 năm
Ở phòng tập gym chỗ mình thấy 4-5 người đeo. Thấy cũng đẹp phết và cũng tiện. Nghĩ tới lúc mình cũng cần một cái để theo dõi sức khỏe!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019