Càng nhiều kênh stream phim ảnh xuất hiện, thì càng nhiều anh em chuyển sang “kéo torrent” cho tiện

P.W
11/12/2019 16:52Phản hồi: 173
Càng nhiều kênh stream phim ảnh xuất hiện, thì càng nhiều anh em chuyển sang “kéo torrent” cho tiện
Hiệu ứng tiêu cực khi quá nhiều nền tảng stream phim online cùng xuất hiện và cạnh tranh với nhau chính là người dùng đổ xô chuyển sang The Pirate Bay để tải torrent phim lậu. Nó tiêu cực không chỉ đối với các kênh stream phim như Netflix, Disney+, Apple TV+, HBO hay Amazon Prime Videos khi doanh thu của họ bị ảnh hưởng bởi phim lậu, mà còn tới chính những người tải chúng về khi từng có nghiên cứu cho thấy khi tải Game of Thrones về từ The Pirate Bay, anh em sẽ tải về cả malware cùng phần mềm độc hại “đính kèm” file phim nữa.

Tuy nhiên nếu để bênh vực những người xem phim lậu (đáng ra không có lý lẽ nào bênh họ cả), thì đúng là thị trường stream phim online bây giờ đã đến điểm bão hòa. Nếu Netflix đi đầu về số lượng những show độc quyền có chất lượng cho nhiều lứa tuổi và sở thích, thì các kênh stream khác cũng có một hai show chỉ có trên nền tảng của họ để làm “mồi” thu hút người xem đến với dịch vụ của mình. Lấy ví dụ Amazon Prime Videos có The Boys và The Grand Tour, mới đây nhất là The Report, Disney+ hiện giờ có The Mandalorian và sắp tới là những series về nhân vật truyện tranh Marvel, Apple TV+ có The Morning Show và See, HBO Go có Chernobyl và Game of Thrones chẳng hạn.

Khó khăn cho người dùng là không phải ai cũng muốn bỏ vài trăm nghìn mỗi tháng cho tất cả các nền tảng stream như vậy chỉ để xem một hai show hấp dẫn nhất cả dịch vụ. Theo họ như thế sẽ rất tốn kém. Vì thế kéo torrent trở thành lựa chọn hợp lý trong mắt họ.

Thậm chí xu hướng “kéo torrent” còn đang diễn ra mạnh tới mức theo Muso, lượng người tải bản lậu tập đầu mùa 8 của Game of Thrones trên torrent cao gấp 3 lần so với những người xem theo cách có bản quyền như xem trên TV hay trên ứng dụng HBO Go nữa.

Câu hỏi là, nếu có một show rất hay, anh em rất muốn xem nhưng lại chỉ có trên nền tảng anh em chưa bỏ tiền mua, mà nền tảng đó lại chẳng có show nào khác hấp dẫn giữ chân, anh em sẽ làm gì?
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
anh em mình ko có tiền thì đành làm liều vậy. có tiền thì sử dụng dịch vụ
galaxy@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@IPAD II "bạn đừng lấy cái nghèo ra làm cái cớ bla blue blo..."
hạ viện tinhte cho hay
theeonao
TÍCH CỰC
4 năm
@blinkinkin nethd.org 😁:D
@blinkinkin M thấy nethd.org xài ok. những cái khác m ko biết.
RockyChen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@theeonao sập chưa bạn nhỉ, bữa vào không được 😔
Không có thì thiếu mà có thì thừa
banh.tieu
TÍCH CỰC
4 năm
Vào Por***b? Kéo kéo nhưng ko phải kéo torrent
@banh.tieu Chắc kéo khóa quần 😁
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
@haichin Bạn không biết rồi, có rất nhiều phim chiếu rạp được tải lên trang đó 😆 Thậm chí còn một kênh lậu khá mạnh.
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
Mình hay kéo phim chiếu rạp về xem, nguồn 4share.vn, fshare.vn, không chơi torrent. Phim nào thực sự hoành tráng thì mới ghé rạp thôi 😁
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
@satthuvip777 Đúng rồi, thế thì nghỉ đi.
@tungnhtsb Vẫn get bình thường
@satthuvip777 mua như nào vậy chỉ mình với bro
xadieu92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chan zhi yung Điểm thưởng fshare đó bạn. Mua nhiều dùng nhiều thì có điểm. Không có thì mua vip lâu lâu down phim hay game thì gói 5k là hợp lý rồi. Mình hay nạp 100k vào để đó khi nào cần thì mua
Dạo này toàn xem online,thỉnh thoảng mới kéo vài phim bom tấn về xem
Ở một số nước, tải film lậu trên torrent nếu bị phát hiện sẽ bị phạt rất nặng. Mấy nước vô pháp như ở VN, Ấn Độ, Algeria,... thì thôi khỏi nhắc rồi. Chi phí để sản xuất một tập phim lên tới vài triệu USD, các hãng phim bỏ tiền đầu tư, cạnh tranh nhau với mục đích lôi kéo người dùng đăng ký thuê bao. Nhưng nếu ai cũng muốn tiết kiệm vài trăm nghìn mỗi tháng, nhưng lại muốn xem tất cả, lấy đó làm lý do bao biện cho việc "kéo torrent", thì ai còn muốn đầu tư sản xuất phim chất lượng nữa? Tất cả lại quay trở về tình trạng giống như ở các hãng phim nhà nc của VN, khi đạo diễn hùng hồn tuyên bố "làm phim không cần lợi nhuận", tiền của nhà nc, hỏng đâu LX chịu?
@nospecial Bác vào Menu > Thiết Đặt > Dò kênh > Dò kênh tự động. Để nó tự dò và lưu là được bác nhé. Lưu ý là nó có thể dò ra vài trăm kênh, nhưng không phải tất cả đều xem được đâu, ví dụ kênh 001 là VTV1 nhưng không xem được, còn kênh 820 cũng là VTV1 nhưng lại xem được nhé. Menu dò kênh có thể khác nhau tùy loại TV, bác mò chút là ra thôi.
@nospecial Có bác ah, bác mua thêm cái anten nhé, loại nhỏ nhỏ thôi cũng được, nhưng gắn ở ngoài trời để nó bắt sóng bác nhé, không phải mua đầu điếc gì hết đâu.
Thì vẫn torrent thôi, nhưng mà chẳng ai khuyến khích, việc bỏ tiền ra xem có bản quyền đàng hoàng nó vẫn sướng rơn cả người ấy, nhưng mà như cái netflix giá còn cao quá so với thu nhập của mình, thêm nữa là có nhiều nội dung 18+ trẻ em xem khá là nguy hiểm.
Tưởng The Pirate Bay chết lâu rồi mà?

@bud's Trang này vẫn còn sống khỏe nha. Chỉ có Kickass Torrent là ngỏm thôi.
Ken Joihn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bud's Vẫn sống bình thường chỉ là IP Vietnam không vào dc thôi. Chuyển IP sang Thuỵ Sĩ vẫn vào dc
@Mai Hoàng Anh Vũ kichass hình như là bị chặn chung trong đợt chặn x-x-x này của nhà mạng;
nhớ là cách đây tầm 1 tháng vẫn còn vô được (kat.cr)
viotdev
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hd-torrents, nguyên 5 invites, to rền muôn năm
viotdev
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kekk trang này rất ok, chất lượng/

@All, không nên reg nick nếu bạn không có khả năng sêed, hồi xưa mình có invite một số người nhưng ko cạnh tranh seed với các member bên châu Âu nên sau một thời gian thì BQT nó sẽ thanh lọc và banned account.

Cho nên mình không invite cho đến bây giờ vẫn còn nguyên 5 cái (sau một số lần forums nó tặng thêm)
@viotdev Căng nhỉ, mà trang này hoạt động chuyên nghiệp như vậy thì kéo torrent "đã" lắm đây. Cám ơn thông tin của bạn.
viotdev
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kekk Tor này kéo trâu lắm, GoT cứ lên seed thì cắm 8 min có phim coi 😁, cũng vì vậy mà mạng vn seed không lại bọn đông âu.
nhatjustin
ĐẠI BÀNG
4 năm
căn bản là free nên là đa phần sẽ lậu mà cái gì free chả thế :v
Căng nhỉ, đang tính đăng ký gói k+ của fpt play coi c1 😃
@vn_ninja bữa mình mua trên điện thoại mà nó ko cho mình coi trên TV, có vô xóa thiết bị đăng nhập cũng ko dc, mua K+ nó cho thêm gói HBO go 140k
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Mua thuê bao netflix mà bận quá ko xem được
@Tuanpht Mình thì mua nhưng cũng không có thời gian xem, có bx mình coi 😁
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
@kekk Toàn phim series không theo dõi lâu được khá uổng
@Tuanpht Phim truyền hình thì mình chỉ cần coi tập đầu là biết có nên xem tiếp các tập sau hay không.
Từ khi bittorrent trở nên thịnh hành, bittorrent chiếm từ 43%-70% lưu lượng toàn bộ internet.
@hoangnguyen85 Bây giờ là Youtube ngốn hết rồi chứ nhỉ.
anhtuhn
TÍCH CỰC
4 năm
Khi thấy Netflix làm ăn ngon, thì ai cũng muốn nhảy vào chia phần. Thành ra toang
p/s: Riêng VN, có mấy dịch vụ xem lậu trả tiền, cái gì cũng có như: HDv..., Pu.. 😁
galaxy@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anhtuhn kiểu vào nhà người ta chôm đồ rồi mang ra chợ bán :D
Tiền đâu mà đk hết đc mấy cái dịch vụ đó
😁 Nào minhf cùng seed
Đăng kí Amazon, xem The Boys xong hủy account, ko biết năm sau nó có cho trial lần nữa ko để xem phần 2
@hoangnguyen85 Khôn như bác bao giờ mới chết
@hoangnguyen85 Làm cái mail khác trial lại thôi
đơn giản là " muốn ăn nhưng không muốn trả tiền "
@Khoa Monster phim gì căng vậy bồ?
@Tinluntit1010 Haha film từ 1970 lận kaka
@Khoa Monster nếu phim xxx thì cho xin link torrent nha bồ 😁
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 năm
@Khoa Monster Tò mò quá, tên phim là gì vậy bác

Xu hướng

Bài mới