[Cảnh báo] Bản update tháng 9 cho Windows 10 2004 đang bị lỗi hỏng Sleep Mode, khoan tải!
MrMedic229
13 ngàyBình luận: 146
[Cảnh báo] Bản update tháng 9 cho Windows 10 2004 đang bị lỗi hỏng Sleep Mode, khoan tải!
Thế là mấy hôm nay, bản vá tháng 9 (KB4571744) cho Windows 10 2004 cũng đã hạ cánh tới nhiều máy để fix lỗi tối ưu SSD của bản vá tháng 8. Nhưng chuyện trớ trêu khác là bản vá đợt tháng 9 này lại bị 1 lỗi khác làm hỏng hệ thống Sleep. Lỗi này phát sinh ra từ 1 phần mềm hệ thống tên MoUsoCoreWorker.exe, trực quản của Windows Update, khiến cho rất nhiều chiếc máy không thể đi vào chế độ ngủ được, thay vào đó là chỉ tắt màn hình. Đúng thật là không thế này cũng thế kia

Tuy nhiên, theo trên Windows Latest, có 1 cách fix "tạm thời" cho những anh em đã lỡ tay update lên bản vá này

1 - Nhấn tổ hợp Win + R hoặc và ô Search của Windows và gõ Services.msc
2 - Cuộn xuống tìm Windows Update, nhấn chuột phải > Stop
3 - Chờ nó dừng, rồi chuột phải > Start, thực hiện lại chuột phải > Restart
4 - Vào Settings > Updates để kiểm tra và tải hết toàn bộ các update quét được
5 - Khởi đọng ại mấy để cài toàn bộ các update đó

Nguồn từ MSPowerUser, Windows Latest
bà nội cha lm tui mới lên hôm qua xg, ngủ trưa vẫn nghe máy réo quạt ầm ầm thì ra là thế này đây
vuatocdoDN
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@tranbinh198074 Hết giờ làm muốn tắt máy chạy đi đâu có việc gấp mà gặp nó là thấy hờn luôn.
@vuatocdoDN Mình cũng bị một lần, lúc đó nó không cho chọn shutdown mới đau.
@backedupmrmedic Sao mình ko bị nhỉ, cứ làm việc xong gấp máy xuống cất vào cặp rồi đi về đâu có bị gì đâu.
@backedupmrmedic Dạo này Windows quản lí chất lượng kém nhỉ
BBMoscow
ĐẠI BÀNG
13 ngày
E lỡ cài nó rồi. Huhu. Chưa thử cái sleep đó.
@RC213v Giải lao thì mình lock máy thôi, còn rời cty về nhà là mình tắt windows, còn macbook thì mình vẫn để nguyên 😆
@denmilu Ý mình nói có chế độ mở nắp máy là máy on á bác? vì gập mà tắt thì có rồi.
@RC213v Mac thì mình ko biết, nhưng mấy con HP, Asus có chỉnh mở nắp là power on trong bios ấy. Mấy hãng khác chưa mò
@RC213v À, cái đó mình chưa thử. Thật ra bấm nút ON sẽ hay hơn mở nắp ON bạn ơi.
BBMoscow
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Cái 2004 này ưng ý r thật. nó đẹp thật. cái màu nó e thích lắm.
Thien Ng
ĐẠI BÀNG
13 ngày
nhọ thế, v sao dám lên, đang tính lên để fix lỗi wifi
@Delicate14 Đổi DNS sang google là ok ngay.
powerkid
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Delicate14 tui cũng bị i chang bác làm mấy app ko thèm chạy do No internet, duyệt web thì bình thường. Cuối cùng fix tạm bằng dns google nhưng cảm thấy wifi ở nhà nó ko auto connect như trước
Thien Ng
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@powerkid Bắt bằng dns đỡ cũng được nhưng mấy bữa nay thấy chập chờn ko ổn lắm
@trantrungkien.ct có bạn ở dưới nói là wifi nó k auto như trước nên sợ lại lỗi gì hay tốc độ mạng nó chậm đi, đành chờ MS fix vậy, vì dù sao lap mình chỉ đê làm việc và đoc báo tí thôi, vào web thì vẫn bình thường. xem netflix bằng điện thoại hoặc TV vậy
Rát tiếc em đã up rồi
@lamtien338 Cái Version mà Mod nói ở trên là KB4571744 đã cũ rồi, phát hành ngày 3/9. Đã có Version mới (KB4571756) ngày 8/9, mình cập nhật cái này, không thấy bị lỗi Sleep
https://support.microsoft.com/vi-vn/help/4571756/windows-10-update-kb4571756

support.microsoft.com

Tìm hiểu thêm về bản Cập Nhật KB4571756, bao gồm các cải tiến và bản sửa lỗi, mọi sự cố đã biết và cách tải bản Cập Nhật.
support.microsoft.com
@nuhuta Đúng rồi, mình cũng cập nhật cái KB4571756 nên chả sau cả.
nghaimin
TÍCH CỰC
13 ngày
@nuhuta Đúng rồi, bản 744 là bản preview,đáng ra không nên tự ý cài đặt. Bản 756 là bản ổn định. Lịch sử update của mình không thấy bản 744
Hết lỗi No Internet rồi tới cái này, moá 😆 máy chưa uodate
@Duy Luân Cái Version mà Mod nói ở trên là KB4571744 đã cũ rồi, phát hành ngày 3/9. Đã có Version mới (KB4571756) ngày 8/9, mình cập nhật cái này, không thấy bị lỗi Sleep
https://support.microsoft.com/vi-vn/help/4571756/windows-10-update-kb4571756

support.microsoft.com

Tìm hiểu thêm về bản Cập Nhật KB4571756, bao gồm các cải tiến và bản sửa lỗi, mọi sự cố đã biết và cách tải bản Cập Nhật.
support.microsoft.com
@Duy Luân Anh em Window vất vả quá
@Tên Hiển Thị thế còn bộ tộc bên đó sao rồi ?
@Thạch_Phạm làm việc kiếm tiền trên sự mượt mà sung sướng và rảnh thì ngồi coi windows bao giờ hết lỗi 😆))
djbuj
CAO CẤP
13 ngày
Quá nhọ
trước em xài máy cũng ít khi Sleep, cơ mà lỗi này hơi nguy hiểm vì anh em k để ý cho vào túi rồi cho vào balô đi 1 đoạn đường mở ra thì nóng kinh lắm 😔
Anh Mai giờ cứ càng lên càng lỗi phát chán luôn.
sirmars
TÍCH CỰC
13 ngày
@Edward Đỗ Đây là bản thử nghiệm mà. Lỗi là chuyện bt
@sirmars Thử nghiệm gì.
2004 chính thức chắc nửa năm r, mà đã fix hết lỗi đâu
Chẳng bai giờ xài sleep nên không sao
HamDzui
TÍCH CỰC
13 ngày
Tui bị mấy tháng nay chứ ko phải bản up này mới lỗi

Rút điện.. xong
cabk
ĐẠI BÀNG
13 ngày
móa M$ lúc này lắm lỗi thế. vá 1 lỗi khuyến mãi 1 lỗi.
Win update nên cho tắt như cũ.
Windown sao càng ngày càng lõm vậy trời.mới lên hôm qua nay đọc được tin...
vẫn 1909 cho an toàn 😃
tyhn
TÍCH CỰC
13 ngày
May quá mình vẫn đang dùng build 1909 😆
Anh lớn công nghệ làm ăn kiểu này thì thua 😆)))
Đúng chán Ms haizzz
Tr Thay
TÍCH CỰC
13 ngày
Nát quá vậy
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019