Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)
wtf9999
5 năm trướcBình luận: 100.313Lượt xem: 12.238.201
100313 Bình luận
Screenshot_2015-09-17-16-11-53_1.jpg Screenshot_2015-07-02-11-59-17_1.jpg
Bạn mới là con kiến ở dưới giếng u mê tự sướng mãi
@valkyrie-vt Chíp xử lý âm thanh tương đồng như Sony Z3, nhưng còn cái phần mềm chơi nhạc của Bphone có bằng Sony không, như EQ, công nghệ Clear bass, Clear treble, DSEE: Digital Sound Enhancer Enginer, S-Master Digital Amplifier.
clear bass sẽ tạo ra những âm bass sâu, trong trẻo và hạn chế sự méo tiếng.
clear stereo thì giúp âm thanh giữa 2 kênh trái- phải của bản nhạc tách bạch, cân bằng hơn ,bằng cách loại bỏ sự rò rỉ tín hiệu giữa 2 kênh này.

Tuy nhiên DSEE (Digital Sound Enhancer Enginer) mới là công nghệ phức tạp nhất, nó tái tạo các dải âm thanh bị mất trong qua trình nén nhạc. những âm thanh này thường bị bỏ đi vì các nhà sản xuất phần mềm cho rằng chúng vô dụng, con người không nhận biết được chúng. Sự thật đúng là vậy, nhưng thực tế chúng góp phần rất lớn trong việc làm bài hát trở nên hay hơn. Đây cũng là điều mà công nghệ X-Fi của Creative đang cố gắng làm trên máy tính.

S-Master Digital Amplifier kết hợp kết quả của 3 công nghệ ở trên, sau đó xử lí chúng để loại bỏ tiếng ồn, độ nhiễu, rồi xuất ra tai nghe hoặc loa ngoài.

Vì 2 công nghệ DSEE và S-Master Digital Amplifier rất phức tạp nên chỉ 1 vài máy nghe nhạc Sony cao cấp dòng A, F, Z mới có.
Cái này đọc thay chuyện tiếu lâm cũng hay mà đòi xoá là sao 😃 Mốt bị dỡ hơi à 😔
ha ha, còn có 2 thứ để khoe thôi à ?
âm thanh thì "như bao người khác". xong.
truyền file nhanh thì "một mình một kiểu", truyền đi đâu? truyền cái gì?
@hjhj one Hãng Corning ko hề bán kính Gorilla cho bkav để trang bị cho con B nhé bạn, trên trang chủ của Corning ko hề có thiết bị Bphone của bkav, kính con B này là hàng chợ bên China thôi bkav mua rẻ để tiết kiệm chi phí rồi nổ là Gorilla glass 3 để lừ.a gà mờ thôi.
Con Obi Worldphone sắp bán ở Vietnam thì có đấy giống như những gì hãng Obi đã công bố
http://www.corninggorillaglass.com/en/products-with-gorilla
tai nghe 40k ... nghe chắc như rạp ... biết tai bạn rồi.
tuổi sửu đúng không?
@SmallElephant Tai nghe 40k...em đoán chắc đi lexus tạt qua chợ đồ cũ mua cái tai nghe bóc máy nokia hahaha.
@SmallElephant Ặc, em dùng con pin trâu thật, bác ở huế ko em cho bác nghe thử. Với việc chỉnh eq và thêm viper4androi thì khối con xịn cũng vái. Tai nghe 40k mà thấy hay hơn nhiều loại tai đắt là sao, chắc nó hợp máy. Tìm mãi mà chả thấy chỗ nào bán tai này để mua dự trữ. Tai nhái BVZ đc làm giả của BYZ, tai nhái đã hay thì tai thật ko biết sao nữa. Chậc chậc
@SmallElephant Bác làm e chạnh lòng quá,e tuổi sửu. Bác nên đổi lại là tuổi giun 😁
@jonnykhoai Ặc. Em xem fim rạp lotte, ở Huế chỉ có mỗi rạp đó. Khi nghe nhạc thì thấy rất hay, về nhà mở máy bật nhạc thì thấy cảm giác như nghe ở rạp lotte. :v thế nên giống rạp là ở đó, chỉ có ai ko cảm nhận đc âm nhạc thì ko hiểu đâu bác ợ. Tâm hồn phải phơi phới thoải mái nữa nghe. 😃
Thèng nào vi phạm thì xóa nick thèng đó, liên quan j mà đóng topic. Số hóa tôi đã tảy chay ko thèm vào rồi, tinh tế mà ko tinh tế thì tội nghiệp lắm, hãy sống và làm việc theo pháp luật và cần cả cái tâm nữa
Đây là gia cảnh của anh @ninhlexus
Nghe cái câu nghe hay như rạp và tai nghe 40k thấy quen quen. Ae đánh giá,chắc đang kiếm tiền hay nhận lương bằng Bphone đây 😁
Screenshot_2015-09-17-23-23-09.png Screenshot_2015-09-17-23-20-52.png
Liệu đây có phải là lý do anh @ninhlexus chuyển nghề 😁
@Kool Unlock 1 ,2 cái đó nó đem ra showroom cho trãi nghiệm còn lại mua online nó đẩy đi hết ,vừa được tiền bán đt vừa lấy tiền sữa điện thoại sau vài tháng dùng nữa hớ..hớ....ngon quá còn gì biết kinh doanh ghê tuyệt vời
@Alozip Kaka. Khổ thân, kiểu như mấy bác nông dân mới đc sài hàng công nghệ nên thích thú lắm ý nhỉ. :v
@Kool Unlock Bác nói sai rồi, trong hàng ngàn máy bán ra chỉ có 1 2 cái là hàng chẳng ra gì, còn lại đều là hàng dựa theo số đặt hàng thống kê từ bkav mà thôi :v.
Đây là kiến thức âm nhạc của anh
@ninhlexus ,mời ae nhận xét 😁
@gocpho8x Ặc. Đó là bài nhảm. Hãy tìm các bài về ximatphonviet. Riêng eq của neutron thì các đời máy hay android nó sẽ nghe khác nhau ko áp dụng chung đc. Còn app hỗ trợ thêm thì tùy. :3 đêm hôm rồi còn đang nghe nhạc như rạp thế này ko dời tai nghe đc. Kaka
ác ẫu trĩ quá, đa số tai nghe kèm theo máy ko đc ngon nên mua cái tai nghe ngoài là tốt nhất. Em mua có 40k mà ngon hơn 250k.[/QUOTE]

Mua tai nghe 40k nghe to hơn pải không, nghe có giống loa Nam Môn không?
Thế mới biết cách nghe nhạc của chú thật toẹt vời
N
Nông dân
@Hoangvinic Ặc. Đó là bài nhảm. Hãy tìm các bài về ximatphonviet. Riêng eq của neutron thì các đời máy hay android nó sẽ nghe khác nhau ko áp dụng chung đc. Còn app hỗ trợ thêm thì tùy. :3 đêm hôm rồi còn đang nghe nhạc như rạp thế này ko dời tai nghe đc. Kaka
Chào bạn

1. Thành viên đó đã bị xử lý vì post bài không lịch sự cùng nhiều thành viên khác
2. Mình đã gửi PM nhắc nhở bạn ý giữ gìn sự trong sáng của Tiếng việt rồi

Cám ơn bạn góp ý.

Thân!

Chào bạn

Trường hợp đó là trường hợp xấu nhất có thể xảy ra nên để tránh điều đáng tiếc, mình mới PM trao đổi với bạn để xây dựng topic bạn nhé.

Mong bạn hiểu & thông cảm.

Cám ơn bạn.

Thân!

Chào bạn

Cái này thì BQT không chặn post bài bạn nhé.

Thân!

Chào bạn

Mình có gửi PM trao đổi với bạn chủ topic để xây dựng topic, do thời gian qua nhiều bạn thấy BQT không nói gì nên post bài vi phạm quá nhiều, mình nhờ topic bạn ý để cảnh báo/nhắc nhở các thành viên chuyện post bài - tránh việc topic có thể bị xử lý không đáng có chứ không viện lý do để đóng topic bạn nhé.

1. Tất cả đều chấp thuận Nội quy diễn đàn khi đăng ký rồi bạn nhé nên chuyện không cố ý là không có, chỉ có ... không đọc xem Nội quy có gì, và post như không có gì nên vi phạm bị xử lý.
2. Nếu có những thành viên phá hoại như vậy, các bạn vui lòng Báo xấu chờ BQT xử lý chứ không lời qua tiếng lại rồi xúc phạm nhau như vậy, để rồi cũng bị xử lý theo thì thật không đáng, lúc đó lại chán nản vì bị treo nick rồi không vào diễn đàn nữa, cái này cũng khó trách BQT hết được vì các bạn vi phạm Nội quy nên bị xử lý.
3. Thành viên bị Báo xấu nhiều, Mod phụ trách xử lý sẽ cảnh báo & khi lượt cảnh báo nhiều đều xử lý nick nhưng sau đó lại lập nick khác xuất hiện nên việc treo nick là biện pháp cuối cùng mới làm thôi.

Cám ơn bạn góp ý.

Thân!
@Mistress 9 Đúng rồi. Họ chửi bậy mà ko bị chặn nick nên lấy làm lạ ở cái topic này.
Thật không thể tin được. Bass nặng, sôi ùng ục, nông choèn...được gọi là nghe nhạc hay nhất thế giới. :O
@NXH Bác nghe nhạc của bphone rồi à?
Thôi chơi ........ và tá lả đây. Mỗi ngày chỉ đc 30k mà oánh kém toàn thua sạch. :v
@NXH Đúng là ko thể tin được với ông @ninhlexus này, trời ko mưa mà lại mặc áo mưa haha
@ninhlexus Bác thần thánh bphone nghe nhạc hay, mà bác tả thế này thì em tự hiểu là hay thế nào rồi. Giống như đám cưới ở quê, bật càng to càng hay bác nhỉ 😁
@valkyrie-vt Ặc. Đêm phải mặc áo mưa chứ ko dính thì toi. :v
S
Sao cứ phải toac móng heo ra thế?
Ko tt tẹo nào.
Giờ mố biết à? Đây biết lâu roài... giả vờ ko biết thì còn có xiếc thú mà xem chứ
Tốt nhất những j liên quan đến bkav thì ae nên tránh xa.
@khNgpham không phải tránh xa bây giờ bạn ạ, nói rõ trên đây để NTD không bị che mắt thôi mà 😁
@khNgpham Từ xưa đến nay chỉ có kẻ gian sợ người nghay.
Mình ngay thẳng có j phải sợ phải tránh.
Giờ già U40 đến nên lành. Cách đây 5 năm thì nóng tính ...
Mình đúng thì làm, sai phải biết mà sửa
Biết nói cám ơn xin lỗi... cứ thế mà sống.
Cho anh em tham khảo về audio.
1. LG G3 Cirrus Logic (CS35L32)
2. Galaxy S5 - Wolfson DAC (WM5110)
3. Xperia Z2 / Z3 - Sony Chip
4. LG G2 - Qualcom (WCD9320)
5. Xiaomi Mi3 - Cirrus Logic (CS42L73)
6. iPhone 5S - Cirrus Logic (338S1117)
7. Nexus 5 - Qualcom DAC (WCD9320)
8. HTC ONE M8 - Unknown Really Good DAC
9. Lumia 1520 - Unknown Brand 4129086
10. One Plus One - Yamaha
11. Meizu MX4 Pro - ES9018 DAC (Probably the best sounding here)
12. Vivo XPlay -ESS9018 and OPA2604
13. Galaxy Note 4 - WM5110 (Exynos version)
14. ZTE Blade S6 - Unknown yet, but their claiming its Hi-Fi
15. iPhone 6 / 6 plus - Cirrus Logic (CS42L61)
16. Mi Note Pro - ES9018K2M
17. Acer Liquid Z - Unknown yet, but their claiming its Hi-Fi
18. Samsung Galaxy S6 - Wolfson WM1840
19. LG G4 - Unknown DAC
20. ASUS ZenFone 2 - Realtek ALC5647
@Leicababy Vẫn chưa hiểu ý bạn.
Nếu bạn tham khảo xem dòng nào dùng để nghe nhac tốt thì thiế này:
Có nhiều yếu tố chi phối, mìn chỉ nói qua về cái quan trong nhất và quan trong nhất.
Bạn nghe trên dt ko bao giờ hay dc dù tai nghe tốt thế nào sịn đến đâu nếu ko qua phần công xuất rời nữa, gọi là khá là tốt lắm rồi.
Vì sao ư?
Giải mã tín hiệu của bạn ở dt( bạn gọi là chíp sử lý âm thanh) chỉ đưa ra dc tín hiệu mẫu đạt chuẩn và ko đưa trực tiếp ra nghe.
Tín hiệu mẫu này sẽ dc đưa vào phần công suất để sử lý tiếp , và phần công suất này thì đốt nhiều năng lượng nhất, kiểu như có ăn thì mới mới ị ko ăn lấy đâu ra mà ị .
Âm thanh thì chứa nhiều dải tần số cao thấp trung đủ cả. Mà các tần số thấp âm bass thì cần càng nhiều năng lượng.
Mà pin của dt thì bằng cái ti ti. Chính vì vậy nếu ko qua amly thì xác định đi.
Khi bạn chỉnh eq bằng phần mềm thực chất là bạn đang chỉnh phần cung cấp năng lượng cho các mạch khuếch đại mà thôi, pin bé tý nên chỉnh mãi thì cũng chỉ đến vậy cải thiên dc chút và nhìn cho đẹp mắt và nghuy hiểm.
Khi bạn sử dụng amly ngoài thì năng lượng dc thoải con gà mái nên phần công suất chỉ phải lo khử nhiễu và khuếch đại sao cho chuẩn với tín hiệu mẫu.
Thêm chút nữa về tai nghe.
Tai nghe của bạn dc thiết kế hoạt động trên nghuyên lý xuất điện động - nam trâm điện- giao động liên tục . mà cái giống này thì thì nó đốt pin cũng đừng hỏi.
Bạn làm thí nghiệm :
Cùng một tai nghe, bài nhạc, điện thoại.
-Nghe ở dt
- Đưa từ dt qua amly cắm tai nghe vào mà nghe.
Tự rú ra kết luận
Thử đi và trả bài đầy đủ nhá

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019