Cảnh báo Bphone 1 - Thận trọng Bphone 2 & 3 (Vui lòng post bài lịch sự)
wtf9999
5 năm trướcBình luận: 104.132Lượt xem: 12.497.471
Số nguời dùng bphone hiện tại điểm danh có 3 nguời. Thật không thể tin đuợc. Nếu tập hợp đủ không biết có đc 10 nguời không?
Bạn quảng hiền lên tiếng. Bphone thật toẹt vời.
@fanphone Có lẽ đến 4-5 người ý Bác 😃

Mình dùng 4-5 đời điện thoại (các hãng), chưa biết cái "Bảo hành" nó ra làm sao, vì chưa cái nào phải Bảo hành cả (trong 12 tháng đầu).
Riêng Bphone, có vẻ khách hàng nào cũng được "trải nghiệm" món Bảo hành 😃

@SmallElephant Tình hình là em vừa lượn vào BFC và mấy cái comment "dìm hàng" của hai khách hàng "anti" Quảng Hiền và Hiếu Nguyễn đã ra cmn đi rồi. Quá khốn nạn cho đội bạn!!!
Anh em tinh tế chuẩn bị tinh thần géo cằm Quảng Hiền và Hiếu Nguyễn thôi. Tình hình không sớm thì muộn các cụ ấy cũng bị kick. Khách hàng còn như vậy thì mấy ông anti vớ vẩn trụ thế nào được. Thật không thể tin nổi
@DW13 Vừa vào lại thì lại thấy, không hiểu do mình mắt kém nhìn nhầm hay ad Mạnh Cường đã kip update tinh tế nhỉ? Có cụ nào confirm giúp em đc ko?
Trở lại vấn đề camera của Bphone. Sunny hay Omnivision?
Trên trang web giới thiệu Bphone nói rõ:
http://___www.bkav.com.vn/bphone

Nên nói cho chính xác là "Sử dụng camera đểu của Sunny (China). Camera này dùng cảm biến của Omnivision" chứ không phải cụm camera thương hiệu Omnivision
Không có chuyện Omnivision đặt Sunny gia công nhé. Mình đã email hỏi trực tiếp Omnivision, họ nói Sunny chỉ là khách hàng chứ không phải đối tác gia công

Sunny là một hãng ít tên tuổi đặt tại Shenzhen. Cụm camera có thể coi như bán thành phẩm tương đối độc lập, nó bao gồm nhiều linh kiện cấu thành. Camera Sunny (của Bphone) sử dụng cảm biến của Omnivision, ngoài ra Sunny cũng sử dụng cảm biến của nhiều hãng khác như Sonny (nhấn vào liên kết này). Cho nên không thể nói camera cao cấp của Omnivision (Mỹ)
Cả 2 liên kết trên nói rõ SUNNY BRAND nhé (BRAND là gì?). So sánh giá Sunny dùng cảm biến Sony ($35) và Sunny dùng cảm biến Omnivision ($9) bạn có thể thấy Camera Bphone sử dụng cao cấp như thế nào

Nói camera nghĩa là cả cụm camera chứ không phải là 1 bộ phận cấu thành cụm camera đó.
Nói thế này dễ hình dung hơn:
Bạn nhập mỗi pitton của Honda về và lắp vào cụm máy bạn tự sản xuất ra thì nó chỉ là máy "made by bạn" chứ không thể nói là máy của Honda mặc dù pitton đúng là của Honda và đó là bộ phận quan trọng nhất của máy.

Cố tình lập lờ đánh lận con đen
@Melox Bphone ơi, đỡ tiếp kìa, tay chân BKAV vào phản biện đi
@tangma I dare they to do it. They do not dare to say!
Mở mồm ra có khi lại lòi ra vài thứ hay ho giống như vụ công ty thành lập 2013 nhưng nộp đơn bảo hộ độc quyền kiểu dáng công nghiệp từ năm 2011.
@Melox Quá chuẩn, vote cho bạn 1.000 LIKE. Các sít đờ đâu, vào đây giả điên giả khùng giúp với kha ... kha... kha ....
Đó là chưa kể chưa có ai xác nhận là cảm biến là của Omnivision, đối với BKAV thì không có gì là không thể 😁
Screenshot_2015-11-27-10-02-50.png Lại thêm một em ra Hà Nội thăm Quảng nổ😔
@hoanglong009 Thêm một khách hàng được "trải nghiệm bảo hành", "trải nghiệm CSKH" của Bkav.
Sau đó mà vẫn vui mới lạ 😃
(nếu có cay cú thì quá bình thường)
@SmallElephant Bài viết đầu tiên của Yến:
https://__tinhte.vn/threads/canh-bao-truoc-khi-mua-bphone-rat-nhieu-loi-bao-hanh-kem-vui-long-post-bai-lich-su.2468755/page-1622#post-46194453

Và các bài viết tiếp theo:
https://tinhte.vn/search/84436780/

Từ một người quan tâm và có ý định mua đã trở mặt và ghét bphone như thế này đây
bphone fans club là ai ? họ nói gì ?

troll ? nhân viên,người nhà 😃
sẽ cố gắng ghi lại những comment bị xóa 😁
Khổ cho thân em với tính bao đồng, Thấy bụi cây gió lay cũng chạy vội đến hóng. Nên bây giờ đang mỏi cả tay với cả chuồng rồi....😁
Èo, camera Bê phôn thuộc hàng đỉnh của đỉnh, chụp ảnh cho nước màu thực hơn cả ngoài đời luôn mà mấy bạn cứ nói đồ Tàu quài vậy 😔
P/s: Trích ý văn Ad Yếu Cường.
Sunny optical technology cái tên đã nói lên công ty đó chỉ sản xuất thành phần thấu kính cho cụm camera, riêng cảm biến thì phải nhập là cái chắc. Thế mới biết cam của Bphone xịn đến thế nào 😁
mình đoán sony đang rất hối hận vì đã lôi BPHONE ra để quảng cáo công nghệ mới của họ.quảng giỏi thật chơi được cả SONY.TẠI HẠ KHÂM PHỤC!!!!!!
@Lechinh2111 Toshiba ko phải sony nhé, cos người chịu mua thì bán thôi, cũng để làm chuột bạch nữa, QN ngu muội tưởng vớ dc cục vàng ai dè là vàng dẻo, người ta đâu có ai xài TJ đâu, dùng NFC lợi hơn nhiu
@handsomejack bác cứ để yên xem có xxxx nào vào để anh em ta diễn cho rôm cái😁:D:D:D
Cũng bền chứ nhỉ
@xtheskyx Vãi l ...hahaha....
@xtheskyx Cái thằng ad hâm Y C trên bfc nói có video test độ bền bp trên youtube, chắc cái này đây
@xtheskyx Bphone sau n+1 lần update bây giờ đã khác rồi nhé, bỏ túi quần sẽ trầy, nóng wa nứt, rớt từ độ cao nửa mét sẽ bị hở viền
Hôm nay lên Số Hóa của vnexpress đọc bài viết về chất lượng của điện thoại Tung Của, thế mà vẫn có mấy thằng điên vào comment khen Bphone, vãi thật, có tiền xài note 5 gold mà kêu là không đủ tiền mua Bphone, đúng là chỉ có fan cuồng Bể Phốt
Chắc tụi nó vẫn không nghĩ là tụi nó đang chửi chính tụi nó, vì Bphone cũng chỉ là cái điện thoại xuất xứ 99,99% từ Tung Của, chỉ có cái tên là của Quảng Nổ sáng tạo ra thôi, mà cũng chẳng phải sáng tạo gì cả, cũng bắt chước từ cái tên iPhone rồi nói lái qua thành Bphone 😁

Ặc. Có bác nào cài thử home.vn không?
Nó kêu là dùng ngon lắm, em tuởng nó thế nào. Hoá ra là vừa ăn cắp vừa la làng các bác ạ.
Đích thị là nó chạy trên nền chrome.
-Em đang thử đọc vietnamnet.net bằng trình duyệt home.vn.
-em vào bằng chrome để xem cái khác.bất ngờ xảy ra là trên chrome cũng đang hiển thị vietnamnet.net.
Thử vài lần em kết luận: cái home.vn đc các cháu nó ca ngợi thực chất chỉ là 1 cái bookmac của chrome không hơn không kém.
@fanphone [emoji16] bọn nó rảnh quá nên làm một cái phần mềm mà ko phải tư duy nhiều vẫn có thể làm đc. Thêm vào cho cái đt nó phong phú hơn ko lại bảo chả có phần mềm nào của bkav trong bphone cả
Ps: bạn đừng coi thường. Cái đấy là 10% trí tuệ của bkav đấy. Nó thuộc 70% tỷ lệ nội địa hóa của bkav trong bphone đấy.
Gửi từ SM-G920F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Đá xéo ...

sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/smartphone-trung-quoc-cau-hinh-cao-nhung-chua-han-da-tot-3319017.html
@ipodvn Xoáy vãi, chắc tháng này chưa kịp đóng hụi chết cho vnexpress. Nghe quen quen đâu đây

Cảm biến tiệm cận hoạt động thất thường, chế độ rung yếu và lớp phủ bên ngoài khung kim loại lộ rõ các vệt bong xước sau vài ngày. Máy thi thoảng tự khởi động lạikhe cắm sim hay lỗi kể cả khi đã được nâng cấp phần mềm.
...
Đây là những mẫu điện thoại không tên tuổi, đựng trong vỏ hộp sơ sài và bắt chước thiết kế của sản phẩm nổi tiếng như Apple iPhone hay Samsung Galaxy. Bên trong chúng đều là linh kiện rẻ tiền nên hoạt động không thể được như mong đợi.
@Melox 😁:D:D:D:D:D:D:Dtừ ngày topic này được lập...me khỉ...mồm em rộng thêm mẹ nó mấy cen ti vì:D:D:D:D:D:D:D:D....đến nỗi vợ nó bảo `` cứ dán mắt vào đó mà :D:D:D:D:D`` khổ anh Q ,muốn bịp mà gặp toàn cao thủ!!!!!!!
mà hình như anh Q cho hết bọn xxxx nghỉ gần hết rồi thì phải các bác nhỉ .pic này thấy ít,bên voz cũng vậy??
@hoanglam78 cũng toàn người yêu sự thật,ghét lừa đảo như anh em mình bên này cả thôi bác ạ
@hoanglam78 https://vozforums.com/showthread.php?t=4432399

Bkav bán trả góp Bphone lãi suất 0% - vozForums

Bkav bán trả góp Bphone lãi suất 0% Tin tức iNet
o.voz.vn
@hoanglam78 bên đó họ còn nặng lời hơn anh em mình nhiều:D
@Lechinh2111 Đó là 1 đặc tính của vozer mờ bác ơi. :D
Triệu hồi @Emxinthua.hihi vào nc cho vui nào
Đúng rồi, hôm trước tren bfc, em thấy thằ ng yếu cương lấy cái link này nói test bp va đập. Ng u vãi, thần tượng bfancuong trong wc!
Một buổi phỏng vấn seeder bomphone nè, hài vã i 😁:D:D
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019