Cảnh báo Mango - Coi chừng Half Bricked

putin
2/10/2011 4:25Phản hồi: 4
Cảnh báo Mango - Coi chừng Half Bricked
cẢNH BÁO KHÔNG NÊN CHẠY RSPL KHI ĐANG CHẠY MANGO :

Sau khi chạy RSPL trên MANGO OSPL, bạn sẽ không thể flash thiết bị thông qua SPL được nữa.
Có nghĩa là máy của bạn đã bị "HALF bricked", có nghĩa là bạn có thể sử dụng hệ điều hành, nhưng không thể flash bất cứ rom nào khác thông qua SPL .
Hệ điều hành Windows Phone 7 vẫn còn khả năng khởi động và chạy bình thường với rom hiện tại . ( hoặc vẫn có thể restore hoặc update hdh thong qua Zune binh thường )

Thay vào đó khi khởi động vào màn hình SPL bạn sẽ thấy chỉ có một dòng đầu tiên ( như hình bên dưới )

Tại thời điểm hiện tại, nó không thể phục hồi lại như cũ và vẫn chưa có giải pháp nào để giải quyết việc này

Bạn nên chú ý :

Trước khi chạy RSPL kiểm tra màn hình SPL ( trong bootloader )
SPL phiên bản hiện tại ở đầu trang: "X.Y.Z 2250"
Khi chạy RSPL sẽ yêu cầu bạn chọn phiên bản SPL hiện tại của bạn, hãy chắc chắn nó hiện diện trong phiên bản danh sách.
Nếu hiện tại phiên bản SPL của bạn không có mặt trong danh sách, bạn có thể chọn phiên bản gần nhất, NHƯNG CHỈ CHỌN NẾU CÙNG SỐ ĐẦU TIÊN!
Ví dụ: Bạn có 4.XX trên thiết bị. KHÔNG chọn 1.xx 2.XX 3.XX.

Nói chung nó có nghĩa là bạn không NÊN chạy RSPL sau khi cài đặt ROM MANGO RUU. Bạn phải flash phiên bản cũ (7004 hoặc Nodo) và sau đó chạy RSPL.

Nguồn XDA .
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sorry bác là có giải pháp như chỉ là khá tốn tiền 😁
cách 1 là thay CPU hết hơn 2 chai.
cách 2 là jtag cũng tốn hơn 2 chai để mua dụng cụ :D

tui là người bị nạn nên cũng tìm hỉu khá nhiều nhưng chung quy là tốn tiền :|
putin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Yeap , đúng rồi bác ah , mình search thì cũng thấy chỉ có cách dùng JTAG thôi , nhưng mua dụng cụ thì tốn tiền thật .Nếu mấy bác kỹ thuật viên thì chắc có thể có sẳn dụng cụ thiết bị JTAG để fix lỗi này .
cứ room cook là nguy hiểm lắm 😔 e lên theo con đường chính đạo thôi :unsure:
Chuẩn. Cứ chính đạo là an toàn nhất. trước dùng wm qua xda thấy rom là up tùm lum có khi 1 ngày up mấy bản 1 thời gian sau máy xuống cấp kinh. đấy là chưa kể đến hồi còn gà mờ cho 1 em acer thành cục gạch. may mà mang đi bảo hành nó còn nhận cho.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019