CẢNH BÁO về việc hiện nay đang có một số người bán 8910 hàng dựng

Dogmatix
30/9/2009 3:22Phản hồi: 12
Hỡi những tín đồ của 89, nếu là những bác lâu năm rồi thì ko cần phải chia sẻ thêm, còn những con gà non tơ mới lóp ngóp vào nghề thì có lẽ vẫn bị lừa khi xem mấy con 89 hàng dựng.

Đặc điểm nổi bật nhất khi cầm vào mấy con hàng dựng đó là bộ nhựa của nó nhìn rất dại, nắp pin nhựa sần xùi chứ không nhẵn bóng, bên trong nắp những chữ in trên phần nhựa rất xấu và lem nhem.

Sơn vỏ cũng có vân nhưng không trơn tru, đặc biệt vùng sơn chỗ loanh quanh cạnh bàn phím vẫn không được nuột là, trơn tru (cái này em ko rõ là có khó sơn hay không mà sao vỏ lô hoặc sơn lại đều rất dễ bị lỗi này)

Cái nắp nhựa ở dưới đít mỏng, thô.

Tháo Pin ra thì Pin sẽ là Made In Japan hoặc Made In China, trong khi trên thâm máy tem thiếc là Made In Filand. (Những máy Made In Filand vác từ Châu Âu về pin đều do Châu Âu làm, do thời đó China chưa làm pin này 😁)

Tem Thiếc trên máy lem nha lem nhem, không sắc nét.

Chân tiếp xúc pin và nguồn thẳng đều tăm tắp, ko có 1 cái thò ra thụt vào như những máy zin.

Cable vẫn là cable đểu, màu vàng, sau khi check đến đây em ko thèm bật máy lên nữa, bật lên mất thêm thời gian check.

Hiện nay bên 5s đang có bác rao con thường, giá 2.2M, con này là hàng dựng chính hiệu, bác nào muốn mở rộng tầm mắt thì qua đó mà xem hàng 😃
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KineKun
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hoho, thằng đó vẫn khẳng định máy ngon đấy...chắc sẽ có vài b la liếm đến xem hàng 100% nguyên bản xem sao. Nói gì thì nói, chứ đến thời điểm này mà còn hàng ngon thế chắc chả đến t mình 😃
dâttom
TÍCH CỰC
15 năm
máy này quá lâu đời rồi 8910i còn đỡ chứ em thường thì đào đâu ra hàng ngon ,cái loại bấm phát khéo máy phi ra ngoài ý chứ
Dogmatix
TÍCH CỰC
15 năm
Không, con này bấm phát vẫn lên bình thường, nhưng đoạn cuối nó giật 1 phát, hàng dựng mới mà, cho nên cơ ko mượt mà được và cũng chưa mạnh đến mức 1 phát phọt ra ngoài 😁
@Dogmatix:Iem đang cần tìm mua một con 8910 hic mấy bác tư vấn giùm iem mua ở đâu thì uy tín vậy...hic nhìn 8910 mà nghiền quá....
Dogmatix
TÍCH CỰC
14 năm
Bác cần gì cứ PM em
Manfishing
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con này cổ quá rồi, muốn mua hàng ngon chắc chỉ tìm kiếm trong bạn bè để lại thôi chứ mua ngoài thị trường không dựng hơi phí ^.^
welcome2vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
8910i giờ hàng zin kiếm khó mà ra lắm. Đa số hàng dựng thôi, nhưng quan trọng là chất lưọng của nó các bạn ah.
Chứ nhớ hồi đầu thèm con 8910i lắm mà giá nó 13 chai mà e sợ.
Giờ kiếm con 8910i hàng dựng chất lượng ok giá tầm 2 chai đến 3 chai có bảo hành là good roài.
Em đang kiếm còn thế này nè....
welcome2vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
8910i giờ hàng zin kiếm khó mà ra lắm. Đa số hàng dựng thôi, nhưng quan trọng là chất lưọng của nó các bạn ah.
Chứ nhớ hồi đầu thèm con 8910i lắm mà giá nó 13 chai mà e sợ.
Giờ kiếm con 8910i hàng dựng chất lượng ok giá tầm 2 chai đến 3 chai có bảo hành là good roài.
Em đang kiếm còn thế này nè....
Cũng một thời được nâng niu em nó. công nhận là khi nghe bấm cơ trượt ra trông rất là pro. mỗi tội màn hình bé, phím bé nên nt hơi khó... 😁 Bjo mún kiếm lại cũng khó... Hôm nọ tui lang thang trên mạng thấy 1 cha show toàn hàng Nokia kịch độc trong đó có mấy em hàng cổ như 8910, 8910i, 8850, 7650=> nhìn mà thèm
mình còn một cây rin 100% co pm minh di ? bao đảm hàng ngon ..nhưng giá hoi cao
Dogmatix
TÍCH CỰC
14 năm
Giá cao là bao nhiêu bác?
Dogmatix
TÍCH CỰC
14 năm
Giá cao là bao nhiêu bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp