Cảnh baos Iphone4 unlock bằng phần cứng!

thanhhuy88
18/8/2012 10:43Phản hồi: 14
Cảnh baos Iphone4 unlock bằng phần cứng!
Tình hình giờ rất căng thẳng, các bạn lúc trước đã unlock ip4 lên quốc tế bằng cách thay flash KHÔNG ĐƯỢC restore hay update lại iphone. Hiện giờ Apple đã thay đổi check active," Trước đây Apple active world chỉ check số imei nếu hợp lệ sẽ cho itunes unlock nhưng hiện tại đã có sự thay đổi. Iphone bây giờ muốn itunes unlock phải hợp lệ cả số imei + s/n của máy."
Những máy đã unlock bằng phần cứng hoặc vì 1 lí do nào đó lệch số imei và s/n ko còn là 1 bộ itunes sẽ ko unlock nữa" vì vậy máy của bạn sẽ thành ipod tuoch mà thôi. Hiện tại chưa có cách khắc phục. Các bạn nên lưu ý khi update hay restore nha!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vụ này gần 2 tuần lễ rồi 😔
thanhhuy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
đau đầu thiệt,! Apple ngày càng siết chặt quản lý sản phẩm của mình!
vụ này xưa như trái đất rồi mà 😆
khi bác restore xong nhét sim vô để một hồi lầu khoang không active thì có lên sóng k bác.
thanhhuy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
để lâu cỡ nào cung zay ma bác! không lên đc
@thanhhuy88 tại hồi xưa mình restore máy, sau khi restore mình rút cáp ra để chỉnh sửa mã vùng và ngôn ngữ. Lúc đó chưa có active. Khoảng 3 phut sau thì máy tự có sóng ( vẫn ở màn hình cưa active )
@VIETAN111 Bác này chưa cập nhật thông tin về Apple cho tới thời điểm này nè , khi mà 1 khi Apple đã ra tay thì chỉ có nước quỳ lại . Bây h gặp nhiều trường hợp như bác chủ topic lắm chứ không phải là chuyện của riêng ai đâu .
xunghihi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện nay apple lại chơi thêm trò ko cho check ime hichic
e nge nói có thể check imei nhưg fải vô web của apple nó mới cho check,nhưg lại tính phí chứ..hức..căg đét đèn đẹt 😔
thanhhuy88
ĐẠI BÀNG
11 năm
link ch
link check na bác : http://v4f.biz
@thanhhuy88 bây h nó chặn hết rồi mà bác 😔 server down toàn bộ web check imei hết..nản gê,mãi mà chả thấy bác nào unlock cho Tmobile Anh đc..
@deadandgo mạng t-mobile anh mình unlock đc rồi nhé, bạn có nhu cầu thì pm topic ;)
thay dc số sn rồi.active thoải mái giá là 350k bên VF đó các bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019