Cảnh giác iPhone iPad có thể bị khoá iCloud từ xa vào máy nếu không bật Find My Phone

thecuong_87
17/10/2019 7:2Phản hồi: 295
Cảnh giác iPhone iPad có thể bị khoá iCloud từ xa vào máy nếu không bật Find My Phone
Cập nhật mới 4/11/2019: Những thiết đã bị khoá iCloud từ xa theo dạng 2 check IMEI báo ON và kích hoạt báo tài khoản như bài viết. Thì đã được Apple đã tự động OFF icloud đó rồi nên thì giờ chỉ cần restore máy lại là kích hoạt lại bình thường.
Hiện tại đang có một website có thể Relock tài khoản iCloud vào bất kỳ một thiết bị nào của Apple như iPhone, iPad miễn thiết bị đó check Find My Phone báo OFF. Thì chỉ cần gửi IMEI hoặc Seri máy thì có thể lập tức khoá tài khoản iCloud vào máy đó liền. Thì các bạn reset máy lại là sẽ bắt nhập tài khoản iCloud vào mới kích hoạt được.
Khoá iCloud từ xa này không phân biệt iPhone lock hay quốc tế.
  • Không Tắt Find My iPhone
  • Không Đưa IMEI lên mạng
Mình đã từng gặp một số trường hợp check IMEI báo Find My Phone báo OFF nhưng reset máy lại vẫn bắt nhập tài khoản iCloud mới kích hoạt được. Và mới đây nhất là những máy check OFF chưa bật Find My Phone thì vào một website min...com để khoá iCloud thì IMEI check sẽ báo ON ngay lập tức.

Nên hiện giờ trên thị trường có 2 loại khoá iCloud
Loại 1: là sau khi khoá iCloud xong nhưng check imei vẫn báo OFF ( loại này không công bố website công khai và hiện tại không được sử dụng khoá theo kiểu này được nữa. )
Loại 2: sau khi khoá iCloud thì check IMEI sẽ báo On liền ( loại này công bố website công khai, ai cũng có thể khoá iCloud bất kỳ imei nào nếu muốn ).
Các tài khoản thường bị dính như các hình bên dưới.

Hai hình này check báo OFF nhưng reset sẽ dính icloud như hình.

48F88E35-EC33-4CB4-96CC-C8235648809F.jpeg 9527DD73-DFA3-414F-B191-04B681FF4CBE.jpeg

Hình bên dưới này là relock icloud trên một website min....com check báo On sau khi khoá iCloud từ xa. Restore máy lại sẽ bắt nhập tài khoản này.

Theo thống kê thì đang có 8634 thiết bị, bị relock icloud từ xa.

Để tránh rủi ro không đáng có, các bạn tuyệt đối không post IMEI để check các web miễn phí và các nơi check không uy tín.
Hãy luôn bật Find My Phone trong iCloud để không bị khoá iCloud từ xa nhé.
Chỉ những máy đã kích hoạt trên hệ thống Apple mới có thể bị khoá iCloud từ xa. Máy mới 100% chưa kích hoạt thì không khoá iCloud từ xa được.
Và đây cũng là lỗ hỏng của Apple. Mong Apple sớm khắc phục để không bị dính iCloud mà không hay biết.

Quảng cáo

295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

i2Bi
CAO CẤP
5 năm
Nói túm lại là anh em luôn bật Tìm iPhone và không quăng IMEI hoặc Serial bừa bãi là khỏi lo.
Còn anh em nào xui bị dính như trên inbox mình heh
nh0cxip0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NTN.PF Ko phải xui đâu bác, mấy bạn mua ip mà ko biết lock mạng nào nên lên mấy trang free của nc ngoài ấy. Check mà thấy ko có FMiP là bị dính liền. Ở VN cũng có, trên mấy trang nc ngoài đăng hơn nữa tháng trước rồi. Ở VN mình giờ mới dính nhiều nên mới biết thôi
gần đây hay có cái trend unlock free chỉ cần imei. các bác cẩn thận kẻo dính nhé.
@TênLàmGì có mấy topic em thấy các bác cứ nem imei vô tội vạ vào đó. khi đã xác định mua máy lock thì chấp nhận. cứ muốn khôn kiểu mua lock xong unlock free.
vienanh288
TÍCH CỰC
5 năm
Sợ quá
nakata2918
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sợ ghê, đang xài con 3gs sợ dính mất đồ cổ 😔(
Mrzobot
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nakata2918 Mất để đổi máy bác ơi haha
Kẻ ác chỉ đến từ VN thôi tui check rồi
@machao_mengqi Nước ngoài dính đầy nha bạn.
@thecuong_87 thống kê của amung.us từ cái trang mà ai cũng biết là ai đó
https://whos.amung.us/stats/minarelocker/
imei in sẳn ngoài vỏ hôp
iOS bảo mật sao mà dễ hack dữ vậy ta
@truong8657788 dị mới hài chứ! tự nhiên có thằng ất ơ nào đó chả có cái điện thoại của mình nhưng lại thó được imei! thế là nó đem đi chèn email lạ vô rồi điện thoại bị lock y như nó báo mất điện thoại vậy
noinghenah
TÍCH CỰC
5 năm
@truong8657788 Thì trên bài cũng bảo:
+ luôn bật find my phone
+ không nhập số imei vào các trang web lạ, các dịch vụ unlock free v.v..
Nói chung mình làm việc nguy cơ thì...có nguy cơ thôi =)))) còn Apple thì bây giờ nó là cả 1 hệ sinh thái nhiều loại thiết bị và dịch vụ làm việc với nhau thì đương nhiên việc đảm bảo bảo mật sẽ khó khăn hơn, ngoài ra thì giờ ios cũng là mục tiêu mà bao nhiêu hacker cố gắng thâm nhập. Nhưng mà vấn đề bảo mật là câu chuyện muôn thuở, quan trọng là họ nhận ra và đang cố gắng vá bảo mật đó thôi.
Sợ thật! Nhưng ios có cái quý nhất là icloud nên mua máy phải đăng nhập liền
HiYouHCM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẳng cấp bảo mật của apple ;))
@HiYouHCM Bật find my iphone là xong mà.
Với lại lúc này đẳng cấp bảo mật của táo mới phát huy.. hé hé..!
TuấnKha99
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bật ngay và luôn
Mới đọc này xong, ghê quá
gthanhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nghe thấy thông tin từ hồi chiều. Hoang mang kinh khủng. Kiểm tra đi kiểm tra lại mục Tìm mấy lần.
Tụi nó lấy imei để clone đó mà, đặc biệt ko bao giờ clone máy lock đâu nên anh em xài máy lock cứ yên tâm nhé :v, và có những trường hợp unlock free thì anh em cũng nên cảnh giác, vì ko ai rảnh đi làm không công cả

Từng bị lock nguyên một cây iphone chưa active
@chavalier Này là relock icloud thẳng vô một imei nếu check find my phone báo off. Chứ không phải clone imei. Máy lock hay quốc tế gì cũng dính hết. Relock icloud vào một máy không tới 5p bạn nhé. Và relock icloud này hoàn toàn không tốn phí và có website relock icloud, nhập imei vào là xong. Mình không tiện nêu tên website đó lên đây thôi.
@thecuong_87 Cái này hiểm vậy bác
@thecuong_87 Mà mục đích người làm như vậy là để làm gì bác?
@chavalier Lỗ hỏng của Apple đó, cách đây gần tháng Apple vá một lần rồi, mà giờ bị lại 😁
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Ghê thiệc
tiencbn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuyên môn setup lúc đầu tắt cái này, với tắt hết mấy cái chạy ngầm linh tinh. Vì máy cùi chả sợ mất
Nguy hiểm quá, apple làm ăn thế này thì chết
vinhan73
TÍCH CỰC
5 năm
ipad air 2 mình đang xài chính chủ ngon lành- thoát icloud - restore máy bằng máy tính lên ios13 thì bị không activate được - nó cũng không đòi nhập icloud !! vậy là bị làm sao AE ơi ?
@vinhan73 Thì k active dc 😃
vinhan73
TÍCH CỰC
5 năm
@vinhan73 hic ... cục chặn giấy ... to quá !
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@vinhan73 chỉ là ko kích hoạt được thôi. restore lại vài lần ko được thì đem ra Hãng hỗ trợ, có thể lỗi phần cứng.
"Không kích hoạt được" khác với "Khóa kích hoạt" nha bạn 😁
Apple đã patch lỗi này từ tháng trước rồi mà nhờ: https://myicloud.info/icloud-relock-bug-patched/
@Black Mamba Mới bị lại đó bạn. Trước đây relock icloud check vẫn off nhưng không active được. Còn giờ relock icloud là check báo On luôn, khác lần trước.
@Black Mamba Vá khỉ khô, đưa imei đây mình vô trang minarelock com nhập vô phát biết ngay nha. Ở chủ quan
qua2007
TÍCH CỰC
5 năm
@thecuong_87 Relock icloud check báo off thì không active dc vậy relock icloud check báo on cũng chết , vậy cả 2 ah bác không hiểu rõ lămd
@qua2007 Nó có 2 dạng đó bạn. Check báo off nhưng vẫn dính icloud.
Mất thì chịu á.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019