Canon EOS M6: Gọn nhỏ mạnh mẽ chụp tốt nhưng giá bán khá cao cả body và hệ ống kính ngàm M

tuanlionsg
4/4/2017 5:25Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bức ảnh cuối cùng Bác @tuanlionsg chụp bằng ống kính tiêu cự 200mm?!?!? :eek::eek::eek:
Bức Ảnh Đẹp Một Cách Nghệ Thuật 😁
Bấm Vào Ảnh Và Để Ý Góc Trên Cùng Bên Trái :D
@Cuong Nb Chụp bằng ống zoom 55-200mm F4.5-6 đó ạ.
Giờ bỏ 26tr là có Xt20 cả lens siêu kit 18-55 của fuji ngon hơn đầu tư vô mrl canon này. M3 , M10 sales quá trời mà cũng le que người mua. Dự là M5 , M6 chung số phận.
@music_editor_9x Thì fuji bá về mảng mrl lâu rùi bác. Nếu dùng xt 20 thì như bác nói phang 18-55 rồi 55-200 là đủ bộ du lịch đó đây haha😃
Mình không dám chê hinh cuả ai nhưng nếu để PR cần có những tấm hình tươi sáng hơn...thị hiêú khách hàng là vậy..khách hàng phổ thông it để ý đến tác phẩm nghệ thuật...
Thí dụ hình nền cũa thớt nhìn có cảm giác buồn và mệt mỏi ...
Đây là vaì tấm hinh test trên M6 (online) Nêú đi du lich minh cũng chon dòng M naỳ
a 1.png a 2.png a 3.png a 4.png a 5.png a 6.png
tupa
ĐẠI BÀNG
7 năm
"Ống kính EF-M 15-45mm f/3.5-6.3 IS STM khá tốt khi chụp chỉ với một ống này, nhưng giá cũng xấp xỉ 18 triệu."
Ông 15-45 mà 18 triệu là sao? 1 triệu 8 thì đúng hơn.
gaumeo46
TÍCH CỰC
7 năm
Em vẫn dùng EOS M mới mua năm ngoái =))))
anh chị nào tư vấn cho mình với nhé
MÁY ẢNH FUJIFILM X-A3 KIT XF 27MM F2.8
MÁY ẢNH CANON EOS M6 KIT 15-45MM F/3.5-6.3 IS STM
2 cái bằng giá, mình suy nghỉ mãi ko bit chọn model nào ai chỉ dùm mình với nhé

@kimthuy79 Mình thấy chiếc nào cũng được, với nhu cầu du lịch, gia đình, phổ thông.
  • Cái ống kính XF27mm F2.8 kia sẽ cho chất lượng ảnh tốt hơn, nhưng cũng hạn chế với một tiêu cự tương đương khoảng 45mm (FF).
  • Cái ống 15-45mm thì chất lượng ảnh không tốt bằng, bù lại linh hoạt hơn. Tuỳ theo sự ưu tiên mục đích chụp cá nhân mà chọn.
  • Tốc độ lấy nét trong thực tế là gần như nhau. Độ trễ xử lý là bệnh của mirrorless thì M6 cải tiến bộ xử lý nên nhanh hơn A3.
  • Màu sắc thì X-A3 có thể ăn ngay trong nhiều trường hợp, M6 thì nếu biết hậu kỳ sẽ hiệu quả hình ảnh hơn.
  • Có một vài tính năng phụ trợ của M6 là lấy nét nhanh trên LCD, HDR... X-A3 có profile màu giả lập film phù hợp trào lưu chơi ảnh hiện tại.
  • .... Tóm lại vài cái so sánh chính, thấy thích ưu điểm nào hơn thì ưu tiên mua.
@tuanlionsg quá hay.. cám ơn bạn tư vấn cho mình, dzị mình chọn M6 á thôi
cao1004
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanlionsg M6 dual pixel AF mình nghĩ phải nhanh hơn contrast detection AF của X-A3 chứ bác
Hóa ra vẫn chỉ ngang bằng X-A3 thôi ạ =))
@cao1004 Nhanh hơn nhiều, lấy nét trên màn hình cảm ứng nữa sướng hơn cả DSLR
cao1004
TÍCH CỰC
7 năm
@archi-T vâng, e cũng thấy thế ạ. tại mod viết là ngang nhau e thấy hơi bất ngờ @@
Mình hay đi phượt, chắc sẽ chuyển sang những dòng máy nhỏ gọn như vậy cho tiện
hungmap088
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang dùng m6 18 55 stm mà toàn để hộp chống ẩm híc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119