Canon giới thiệu 4 máy in màu dạng phun PIXMA G, có thể tự nạp mực tại nhà dễ dàng, giá chỉ từ £180

Gia Tường
18/1/2018 6:58Phản hồi: 52
Canon giới thiệu 4 máy in màu dạng phun PIXMA G, có thể tự nạp mực tại nhà dễ dàng, giá chỉ từ £180
Canon công bố 4 mẫu máy in mới thuộc dòng PIXMA G là G1510 / G2510 / G3510 và G4510. Mỗi loại máy in có một công dụng và tối ưu khác nhau, nhưng cả 4 máy này là những thiết đầu đầu tiên của Canon có cơ chế thay mực thân thiện. Máy có 4 hộp mực đen, lục lam, đỏ tía và vàng. Khi hết mực, thay vì phải gởi ra các trung tâm kỹ thuật để bơm mực, bạn có thể mua các bình mực ở dạng "ống bơm" và bơm thẳng vào bình mực. Việc này đơn giản và có thể tự làm tại nhà.

Sản phẩm máy in mới bao gồm các bình mực màu dung tích 70ml với giá mỗi bình là 10 bảng anh, và một bình mực đen với giá 13 bảng anh. Điều này có nghĩa rằng mực màu sẽ có giá 13 pound/ml và mực đen với giá 9.5pound/ml. Đây là mức chi phí thấp và hợp lý so với mức chi trả 200pound/ml dành cho mực dòng sản phẩm Pixma MG, và 106pound/ml cho máy in Pixma Pro.

Canon Pixma G - Camera.tinhte.vn 1.jpeg

Tuy nhiên Canon vẫn chưa đưa thêm thông tin nào về thời hạn sử dụng cũng như độ bền của những loại mực này. Ngoài ra những chiếc máy in này được Canon mô tả là dạng in hỗn hợp cả văn bản và hình nên có lẽ chất lượng sẽ không thể nào bằng các loại máy in ảnh chuyên dụng khác. Theo Canon:
  • PIXMA G1510, chuyên in số lượng lớn với chi phí thấp nhất có thể.
  • PIXMA G2510, chuyên in hỗn hợp, tích hợp tính năng copy, scan.
  • PIXMA G3510, máy in 3-trong-1 với wifi tích hợp, hỗ trợ scan, copy và chuyển dữ liệu qua smartphone hoặc ngược lại.
  • PIXMA G4510, máy in 4-trong-1 với công nghệ Automatic Document Feeder (ADF) và kết nối không dây. Chi phí cho mỗi bản in cũng được tối ưu ở mức thấp.
Giá bán lẻ:
  • PIXMA G1510: £180/€200 (xấp xỉ 5.6 triệu đồng)
  • PIXMA G2510: £200/€230 (xấp xỉ 6.2 triệu đồng)
  • PIXMA G3510: £250/€280 (xấp xỉ 7.8 triệu đồng)
  • PIXMA G4510: £300/€350 (xấp xỉ 9.3 triệu đồng)
Canon Pixma G - Camera.tinhte.vn 4.jpeg
Mực sẽ được bán lẻ và đóng hộp gọn gàng như thế này. Bạn chỉ việc mua về bơm vào và dùng tiếp.
Canon Pixma G - Camera.tinhte.vn 2.jpeg

Theo DPreview
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này 1 là update của G1000, G2000, G3000 ra đời gần 4 năm trước mà, hai là đặt tên lại cho thị trường khác thôi. Mình thấy cấu hình cũng y hệt à,

Mình đang dùng G1000 thấy rất ổn, mới đặt thêm 1 em trên Tiki 😁, phải tội tối qua khi đặt thì có giao hàng 2h, nhưng lại buồn ngủ để sáng nay mới đặt, sáng đặt thì lại giao hàng tận tuần sau

Lý do mua: ở nhà Đang dùng Pixma IP4750 mỗi lần thay set mực hết 1tr7, máy dùng đã 5 năm, tiền mực tính bằng cây vàng rồi, gần đây cần in nhiều hơn nên quyết định đổi luôn.

Trước cái này thì mình dùng Epson L gì đó mực rời & có scan, xài cũng rất rất ok, tiết kiệm mực, tới khi hư máy luôn mà vẫn chưa hết mấy bình mực zin :D

https://tiki.vn/may-in-phun-mau-canon-pixma-g1000-p481651.html

Screen Shot 2018-01-18 at 8.13.04 PM.jpg
@mrthank đậu, nhưng mà lỡ rồi...
Các b cứ mua con ix6860 mà chạy nhé. Mua mấy con này làm quái j
mrthank
ĐẠI BÀNG
6 năm
https://www.anphatpc.com.vn/may-in-phun-mau-canon-g1000_id19260.html Có 2,5 Tr thôi nhé

Bạn mua đắt rồi có 2,5 Tr nhé ra https://www.anphatpc.com.vn/may-in-phun-mau-canon-g1000_id19260.html
Lọ mực bé tin hin, sx hẳn chai 1l như này cắm vào mà in phải hơn ko
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@samsunggalaxy IMG_20170930_110728.jpg Gắn thêm hệ thống mực ngoài đó bạn
@samsunggalaxy ngon, mình ghét nhat la het muc may in đen trang ma cu thang goi do mực một lân
@@habu@ Mình đang nói lọ mực của hãng bán kèm bé chứ xài mực ngoài đương nhiên là phải xài thêm bộ dẫn mực chứ sao
Máy in phun tại gia hoặc vp cứ Epson mà chơi thôi, xài ổn hơn dong Canon
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@samsunggalaxy Epson nó bền đầu phun nhưng tệ trong tín năng. L655 ko in dc 2 mặt Scan qua mạng (từ máy tính) lúc dc lúc ko. Scan trực tiếp (từ máy in) thì phải gắn dây USB Bạn dùng HP 8710 HP 8620 HP 8610 thì thấy khác biệt
Cách nay 25 năm, háo hức mua máy in màu (1200$/US) để in hình taị nhà, băy giờ chỉ cân 30-50$ là có cái máy in....Pixma 25XX
Nhưng laị in hình ngoaì tiệm quá rẻ so vơí mua mực in và giấy ( 6-10 tấm 10cm X15cm khoảng 1$/US thôi)
Máy in chỉ dùng sao chép hay in baì vở khi cần....
Maý loai MG 25XX hay các hãng tương đương xaì hết mưc cho không ngươì khác chưa chắc muốn lấy vì mực mắc hơn máy
@TsanHoang Chế bộ mực ngoài sao phải xoắn
@samsunggalaxy chán trò bơm rồi bạn...máy rẻ hơn mực, nhiều khi còn cho không ( sau rebate máy = 0$))
@TsanHoang Lam bộ dẫn mực ngoài việc gì phải bơm. Mực ngoài 100k/lọ 500ml in mòn kim chưa hết
@TsanHoang Ngoai hàng in nó cũng phải làm như thế chứ nó đi mua hộp mực hãng về in cho bạn chắc sập tiệm
lostangel
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá vậy còn cao. Mình mua cách đây gần 1 năm bên Nguyễn Kim, ngoài 4 lọ mực theo máy, còn được tặng thêm 1 lọ mực đen + cái balo Targus xài oke luôn. Máy in tốc độ khá nhanh so với các dòng in phun, in ảnh chất lượng cũng rất tốt. Xài với nhu cầu gia đình, mình in gần 1 năm nay rùi mà chưa hết 4 lọ mực.
laobantien
TÍCH CỰC
6 năm
thấy bảo in phun này thì ngày nào cũng phải in ko nó tắc đầu kim à các bác,đang định mua mà nghe thế cũng ngại vì thỉnh thoảng mới dùng tới
conb
TÍCH CỰC
6 năm
@laobantien 3,4 ngày gì in 1 lần đc rồi bác, ko cần ngày nào cũng in đâu, thti thoảng dùng thì ra tiệm in cho lành.
laobantien
TÍCH CỰC
6 năm
@conb căn bản đặt mua con note 8 shop họ tặng bác ạ 😁
conb
TÍCH CỰC
6 năm
@laobantien Vậy bác cứ tà tà in thôi, lâu lâu in văn bản để mang vô wc đọc cũng đc ạ 😆. E lâu lâu in cờ thế ra để vô wc 😃)
Mấy bác cho em hỏi xài hết mực hãng xong mình mua mực in ngoài đổ vào nó có chạy không ? Về sau máy có hư kim không. Thấy mực ngoài sản xuất chỉ bằng nửa giá hãng. Ai xài rồi cho e chút kinh nghiệm. Thay mực in tốn kém quá mấy bác.
@blackmeteo mua mấy máy đổ mực như thế này thì bác mua mực zin luôn, 1 bình zin canon có 250k, quá rẻ rồi, dung tích gấp 10-20 lần so với mực tép của máy xài mực tép, siêu lợi rồi, mình không khuyên dùng mực ngoài, thứ 2 là như mình biết bình mực có số serie khi đổ phải nhập vào (tuy có tool reset hoặc giả số serie) nhưng chắc chắn lâu dài có ảnh hưởng rồi, ảnh hưởng tuổi thọ bản in, ảnh hưởng đầu phun, tắc nghẽn vòi vv và vv
Mới làm em này, to vật vã, L1800, trình P5000d sếp ko cho.
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
@TACOMPUTER Epson so HP thì Epson là một thằng tệ. Epson L655 đa năng giá hơn 9 triệu mà ko in dc 2 mặt. Scan qua mạng thì ko kết nối dc mặc dù test -> ok. Mua 2 máy bị y chang nhau. Còn HP8710, HP8210 quá ok nhưng ko thể gắn hệ thống mực ngoài HP8610, HP8100 cũng quá ok thì ko còn sx HP8620 giá cũng hơn 8 triệu gắn dc hệ thống mực ngoài như 8610
@@habu@ Nói j nói về in phun ko ai qua nổi Epson. Nó có kinh nghiệm về mực in lâu năm, dân in cũng chọn Epson đại đa số
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Epson 7610 thằng này nó còn tệ hại hơn HP 7610/ HP 7612
ntt2007
TÍCH CỰC
6 năm
em hỏi ké các bác, với nhu cầu thỉnh thoảng in ảnh A4 trở xuống (ko scan/copy hay in tài liệu gì hết) thì nên mua máy in nào với chi phí 5tr ạ? có máy nào ngon hơn cá PIXMA G1510i trong bài này ko?
Thanks
binhit2604
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntt2007 L310 nhé bác
ntt2007
TÍCH CỰC
6 năm
@binhit2604 L310 của hiệu gì thế bác?
ProTech97
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntt2007 L310 là của epson
Ko in màu nhieu
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
em mua con epson l360 xài tạm s thấy ko tiện,thấy epson mấy dòng wf nhìu chức năng hơn mà giá lại ok hơn ko bít vì sao,thắc mắc chẵng bít hỏi ai lun
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng Epson Artisan 1430 gắn mực ngoài. Bạn nào rành tư vấn dùm mình con nào in chất lượng tương đương con này. Giá tầm trên dưới 10tr và vẫn dùng mực ngoài đc nha mấy bạn.
Mình cảm ơn.
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TACOMPUTER Mình mới qua Cửa hàng abcxyz khu Bùi Thị Xuân, Q1, HCM bán có 12tr gồm VAT. Tks all nhé
@boyngheo75 Haha. Sure ko có tem chính hãng Đông Nam, họ BH 2 năm hoặc counter 30.000 trang. Bác có giấy BH của Đông Nam ở Trương Định ko là rõ.
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TACOMPUTER Đúng rồi bạn ạ. Vì SD mực ngoài nên mình cũng ko cần bảo hành. Còn vụ counter thì có soft reset nên cũng ok. Chắc hàng này ko nhập chính hãng.
@boyngheo75 Mình sợ nhất đầu phun, 5tr luôn công bên Đông Nam báo giá. Nên mua chính hãng 2 năm cho an tâm
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Đang tính mua G2000
W.H.R
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đoạn mực màu 10 bảng, mực đen 13 bảng đọc không hiểu lắm.
Góp ý là £1(1 bảng anh) = 1 pound= 100 pence ( còn gọi là 1pi)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019