Canon Marathon 2016 chính thức diễn ra, năm nay có cả ở Đà Nẵng

Didu
8/10/2016 4:31Phản hồi: 34
Canon Marathon 2016 chính thức diễn ra, năm nay có cả ở Đà Nẵng
Sự kiện thường niên Canon Marathon 2016 đã chính thức diễn ra ngày hôm nay tại Hà Nội, theo sau là TP.HCM vào thứ 7 tuần sau và đặc biệt, lần đầu tiên ở Đà Nẵng vào ngày 22/10. Theo ghi nhận, sự kiện tại Hà Nội thu hút hơn 3000 thí sinh và từ sáng sớm thì đã có hàng ngàn thí sinh tới đăng ký tham gia với chủ đề đầu tiên là "Mùa Thu Hà Nội".

Canon Marathon là sự kiện thường niên do Canon Marketing Vietnam tổ chức dành cho những người yêu thích nhiếp ảnh. Sự kiện này đặc biệt bởi ở mỗi nơi diễn ra thì sẽ chỉ có một ngày duy nhất, các thí sinh khi đăng ký sẽ tỏa đi khắp nơi để sáng tác ảnh theo từng chủ đề được công bố và giải thưởng sẽ được công bố vào cuối ngày hôm đó. Hà Nội là 8/10, TP.HCM là 15/10 và Đà Nẵng là 22/10.

Về cơ cấu giải thưởng, tổng trị giá cho cuộc thi năm nay tại 3 địa điểm là 40 ngàn USD trong đó giải đặc biệt sẽ là một chuyến đi Nhật Bản, một máy ảnh 5D Mark III và một máy in Pixma Pro 100. Ngoài ra, trong cơ cấu còn 4 giải khác với các phần quà là máy ảnh kỹ thuật số và máy in ảnh.

Chi tiết về cuộc thi cũng như đăng ký, các bạn xem thêm tại đây.

A24I3304.jpg A24I3324.jpg
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Càng ngày tớ càng iu canon, đăng kí tham gia HCM
Đả đăng ký ở Sài Gòn đợi 15/10 quẩy thôi... Haha...
Chụp xong ảnh tập thể, đau hết cả vai 😁
PS: bố tham gia 4 năm liên tiếp ko 1 lần đoạt giải, con tham gia lần đầu ẵm ngay giải thí sinh nhỏ tuổi nhất của BTC
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

vodanh1369
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crazysexycool1981 Ra là cụ.Cụ dẫn con đi thế này thì thiệt hại cho ae muốn tranh giải nhỏ tuổi quá :D
@vodanh1369 Cơ bản mình muốn cháu làm quen với không khí event công nghệ nói chung và tập tành với bộ môn nghệ thuật nhiếp ảnh nói riêng! Bản thân cháu hàng ngày cũng hay lấy máy ảnh của bố mẹ chụp hình, thậm chí đôi lúc còn tạo dáng cho bố mẹ! Kết quả là sau đợt dự Canon PhotoMarathon hôm qua, sáng nay cháu hào hứng hỏi: "Bao giờ đi tiếp hả bố?" :D
vodanh1369
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crazysexycool1981 E phục bác quá :D Tuần sau có Sony Show đó,bác dẫn đi hóng luôn cũng dc
@vodanh1369 Mình tính ko đi nhưng có cu bạn máu mê cái này vì chưa đi lần nào, hắn rủ đi cùng cho vui mà lưỡng lự quá! Mình tham gia 2-3 lần Sony Show nhưng vui và thích nhất vẫn là năm 2013, năm nay thật sự chả còn hứng nữa, Canon PhotoMarathon thì lúc nào cũng quẩy nhiệt tình [​IMG]

kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
Mang nikon đi canon marathon có sao không nhỉ 😁
@kochichi96 Hãng nào cũng đc mà bác.
Long kengg
TÍCH CỰC
8 năm
HN quá hạn rồi , sao ad ko thông báo trước chứ . . .
chương trình rất hoánh tráng, mang lại hiệu quả quảng cáo rất cao...chỗ nào cũng thấy mấy anh nhíp ảnh gia (or giả)
hienld
TÍCH CỰC
8 năm
Hic, cứ nghĩ 15/10. Đăng ký rồi mà quên đi. 😔
Về cơ cấu giải thưởng, tổng trị giá cho cuộc thi năm nay tại 3 địa điểm là 40 ngàn USD trong đó giải đặc biệt sẽ là một chuyến đi Nhật Bản, một máy ảnh 5D Mark III và một máy in Pixma Pro 100. Ngoài ra, trong cơ cấu còn 4 giải khác với các phần quà là máy ảnh kỹ thuật số và máy in ảnh.

Mình nhớ giải thưởng là Canon 5D mark IV thì phải.
lucky1193
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kenzi k4 mark lll thôi bác ạ. mark lV là để trải nghiệm thôi
@Kenzi k4 Chụp ảnh màn hình chỗ bạn thấy giải thưởng là 5dm4 rồi post lên đây koi! Mình chả thấy Canon nói thế bao giờ! Bạn xem lại trí nhớ của mình đi :eek:
Chụp bằng máy hãng khác chắc ảnh đẹp cũng bị đánh rớt nhỉ
@nguyenqthin Đồng chí này chắc chưa đi dự bao giờ và chắc cũng chưa bao giờ theo dõi kết quả trên thông tin đại chúng về event này của Canon! Chắc luôn, nếu đi rồi, koi rồi ko bao giờ có ý nghĩ kiểu này! Năm ngoái Nikon cũng có giải, năm nay Petax cũng có giải 😔
@crazysexycool1981 Chưa đi chưa dự mới hỏi chứ đi với dự rồi hỏi chi thím, lúc trước thì chả có máy ảnh nên cũng ko quan tâm làm gì. Hỏi để biết ngỏ cầm máy đi chứ k có xài canon
@nguyenqthin Máy ảnh hãng gì, model gì tham dự cũng được bạn nhé, miễn ko phải điện thoại 😁
@crazysexycool1981 Máy ảnh du lịch cùi bắp vẫn tham gia được phải không bác :D
@i3at Chuẩn rồi, trừ điện thoại & máy phim :D
tuanzs
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đăng ký ngay từ đầu thế mà hôm nay phải đi cày, tiếc vãi.
Tkaproxy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói thì bảo mê tin lần đầu tham dự nên em cũng thấy hơi oải , giờ em mới về đến nhà .
Hẹn lần sau tái ngộ , rút kinh nghiệm lần sau mang theo chân dài đi chứ lần này đi có 1 mình nên hơi oải .
scattered
TÍCH CỰC
8 năm
Mới đăng ký xong 😁 Thích cái áo.
Các bác chụp máy khác vô tư nhé 😆, bạn e dùng nikon vẫn đoạt giải ầm ầm =))
năm ngoái nhìn mẫu áo xấu quá nên quyết định không tham gia. Năm nay áo đỡ xấu hơn nhưng vẫn .... xấu, không đẹp bằng mấy năm trước và không cho phép chọn màu đen.
tuyphong1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
Năm nay Pentax K5 ăn 2 giải luôn 😁
lucky1193
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói chung là 10 giải thì có 7 8 giải của canon thôi
mungmonkey
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có hơn 1800 thí sinh thôi mà cụ chém tận 3000