Canon PowerShot G1 X Mark III có giá dự kiến 27 triệu đồng, ngày 15/12 bán

TDNC
28/11/2017 10:33Phản hồi: 72
Canon PowerShot G1 X Mark III có giá dự kiến 27 triệu đồng, ngày 15/12 bán
Canon Việt Nam hôm nay ra mắt chiếc máy ảnh compact PowerShot G1 X Mark III nhỏ gọn nhưng sử dụng cảm biến to APS-C với giá bán dự kiến là 27 triệu đồng, các bạn có thể mua máy từ ngày 15/12, ngay trước dịp Giáng Sinh để chuẩn bị tham dự cuộc thi ảnh Noel trên Tinh Tế 😁

PowerShot G1 X Mark III là một chiếc máy ảnh nhỏ gọn, sử dụng cảm biến CMOS kích thước APS-C có độ phân giải 24 MP và ống kính (không thay đổi được) có tiêu cự 24-72mm khẩu độ từ F2.8 đến F5.6 (có chống rung). Máy ảnh được trang bị bộ xử lý hình ảnh DIGIC 7, màn hình cảm ứng xoay/lật được và có màn hình EVF để canh chỉnh hình ảnh chính xác hơn.

Các thông số đáng chú ý của Canon PowerShot G1 X Mark III:
  • Màn hình EVF có độ phân giải 2,36 triệu điểm
  • Màn hình cảm ứng 3"
  • Hệ thống lấy nét Dual Pixel AF
  • Lấy nét liên tục khi quay phim
  • Tốc độ chụp liên tục: 7-9 fps
  • Có các kết nối Bluetooth, NFC, Wi-Fi
  • Quay phim Full-HD 60 fps
  • ISO: 100 - 25.600
  • Tốc độ màn trập: 1/2.000 giây
  • Kích thước: 115 x 78 x 51 mm
  • Khối lượng: 399 gram
Xem thêm: Canon ra mắt PowerShot G1 X Mark III: máy ảnh compact APS-C, ống kính 24-72mm, Dual Pixel, $1.300

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhồi nhét 1 đống công nghê vô 1 cái máy PNS và bán với giá cao ngất ngưởng @@. Giá này chọn xừ Mirroless
Rockie
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrpresident55 Cạnh tranh với Rx100 nha bạn
@mrpresident55 Nếu vậy cái giá 84 triệu cho RX1R thì sao?
@Evolution X Mấy con "siêu compact" thị trường bé tẹo, nó làm duy trì dòng sp thôi. Thực tế mình đi off hội nháy khá nhiều và hầu như chưa bao h nhìn thấy mấy con dạng đó
@mrpresident55 Tuỳ vào cái ví thôi. Nếu có dư dả thì làm con máy nhỏ nhưng khủng, vừa gọn nhẹ lại k trùng với đa số còn lại.
kietbull
TÍCH CỰC
6 năm
Thời nào rồi còn không có quay 4K, chết đi Canon.
Bán cho ma. 5tr chả ai mua.
linhatm
TÍCH CỰC
6 năm
@cuong_pham 208 nhìn cái máy thô thô, xấu xấu kiểu này chắc là made in taiwan mẹ nó rồi, 7tr thì mua cũng dc 😃
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
@cuong_pham 208 5tr chắc nhiều ma lắm , có mình nè. mình Chắc bạn chỉ xài dt chụp hình
@hoangvuong Mình sài a7 ii thôi bạn ah! Nhìn cái ống kính hai khẩu là chán ko buồn dùng rồi
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
@cuong_pham 208 Thì ra bạn xài a7ii à . Chắc bạn rành về máy ảnh lắm ? bạn tính dùm mình 1 máy ảnh pns aps-c sao thành 5tr nhớ tư vấn cho mình vài máy để mình mua nhé. Thanks.
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Đề xuất: Mua Olympus, Sony, Leica... tránh xa Canon.
iPhone nó đã làm ảnh hưởng không nhỏ đến doanh số của Canon
chipvn147
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Manh Nam SHBC Bị vậy lâu chưa ?
@Manh Nam SHBC Thống kê nào nói lên điều đó vậy bác? Mà chỉ ip thôi hở
@Manh Nam SHBC Chắc chỉ iphone. Xàm
koumyougen
TÍCH CỰC
6 năm
Canon bán lens thì ko chắc lắm nhưng bán máy thì hơi ảo tưởng về giá.
Hàn phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chất lượng thì chưa vàn tới nhưng thiết kế thì quá xấu...Thừa nhận sony thiết kế đẹp
tầm 10 triệu thôi, 27 triệu mua 6d.
@Triệu La Bách bác suy nghĩ giống e quá. e cũng đang sài 6d. đập chết cha con này
quai_91
ĐẠI BÀNG
6 năm
chọn máy thiết kế đẹp thì chọn fuji X100F, chọn máy công nghệ tiên tiến thì sony RX100V. Chọn Powershot g1 thì là vì mù thông tin 😁 nghe hồi xưa người ta bảo mua máy ảnh thì mua Canon nên mua :D
quang577
TÍCH CỰC
6 năm
@quai_91 Cũng đang cố tìm hiểu xem nó hơn RX100 ở điểm nào để cạnh tranh nổi với Sony. Không tính đến kích thước cảm biến vì chưa biết mèo nào cắn mửu nào. Nhưng với cái khẩu 2.8-5.6 thì quả thật ko hiểu nổi với dải zoom chỉ 24-70. 2 khẩu chênh lệch là 1 con số khó chấp nhận.
@quang577 Chuẩn rồi. Mấy con pns tầm này mình thấy toàn khẩu 2.0 với 1.8. Khẩu này k hơn con HX350 của mình. Hi
cao1004
TÍCH CỰC
6 năm
@Evolution X Khẩu 2.0 với 1.8 vì cảm biến nó bé bác ơi, con này APS-C lens cũng phải to nên để gọn nhẹ thì khẩu phải nhỏ là đúng r
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
Giá chát nhỉ, ngang iPhone X rùi,...
quoctiep
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với 27 củ có Sony A6300 + 16-50 + 50 1.8. Fuji Xt-20 + 18-55 f2.8-4.... Đẹp hơn, quay 4k.... Ôi cái giá 😔
@quoctiep với 27triệu thì khối con DSLR cũng đang chờ nữa bác eiiiii 😁
Cái giá này chắc "lừa tình" người không biết gì!??! :D
flanker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb Mình có dslr toàn vất tủ chống ẩm, đi đâu toàn mang máy du lịch. Tuy nhiên giá này thì chát quá.
quoctiep
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb DSLR thì to quá ko tiện so sánh bác ơi... E đang xài x-t20 thấy rất tiện gon, ngày xưa vác con 6D nặng quá bác ạ :D
@quoctiep Chuẩn Bác Ạ!?!? :p:p:p
Cũng Bỏ 2 chiếc DSLR vào tủ chống ẩm :p mang vác nặng quá :D
Đi chụp chơi dạo các kiểu bây giờ chỉ mang mỗi Smartphone :p:p:p
chụp và quay xong về chỉnh sửa Photoshop :D
Dẫu biết chất lượng ảnh chụp không bằng DSLR 😔:(:(
con này có hơi gọn hơn MRL xíu nhưng giá cao quá.thêm trc giờ canon khoản pns cũng ko gì ấn tượng lắm nên chắc...
Máy giá cao mà tốc độ chỉ có 1/2000 không thể chụp xe đua (ô tô) đc, chỉ dành cho du lich....
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
6 năm
@TsanHoang ai đời chụp xe đua lại tăng tốc lên thế bác. Nhưng 1/2000 thế thì cũng là hạn chế cho một số tình huống bình thường chứ cần gì nói đến thể loại nào đó cụ thể
@-[L]C[K]- tuỳ theo góc độ và vị trí nữa bạn ạ...dùng tốc độ chậm và lia máy thì ok

Freezing the action: 200mm, f/2.8, ISO 160, 1/5000 (full size here)

Hand-held panning to blur the background: 200mm, f/18, ISO 100, 1/60 (full size here)
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
6 năm
Giá chat nhở... Đã bán ế rồi mà còn bán giá cao, giá đó người ta mua note8, iphone 8, iphone x, u11 dùng cho sướng
> Bán vậy sao cạnh tranh lại smartphone
giá cao quá . có dư tièn cũng ko mua đâu canon nha.
vietsnam
TÍCH CỰC
6 năm
Con này chắc ngon nhưng ôi cái giá té ghế.
27 thì cố thêm tí lên 6500 hoặc full 6300... Con này gân gà ...
ai sẽ mua cái pns giả danh này vs giá 27tr, giá đó mua fuji x100t hay sony a7 2nd thấy ok hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019