Canon sẽ giới thiệu ống zoom mới vào cuối năm nay, có thể là EF 16-35mm f/2.8L mark III

Gia Tường
28/10/2015 6:6Phản hồi: 42
Canon sẽ giới thiệu ống zoom mới vào cuối năm nay, có thể là EF 16-35mm f/2.8L mark III
Canon được cho là sẽ giới thiệu một ống Zoom dòng L mới vào cuối năm nay hoặc đầu năm sau (quý 1 2016). Nguồn tin rò rỉ không đề cập chính xác là ống kính nào, tuy nhiên hiện nay chỉ có một ống kính được rò rỉ nhiều thông tin nhất và đang có nhu cầu cấp thiết được nâng cấp là EF 16-35mm f/2.8L mark III, thay cho phiên bản mark II đã ra mắt cách đây 8 năm. Trước đây ống kính 16-35mm F/2.8L mark III đã từng được rò rỉ chung với 35mm F/1.4L II, hiện ống kính 35mm đã ra mắt và sự xuất hiện của 16-35mm F/2.8L mark III là hoàn toàn hợp lý và khả thi. Một điều rõ ràng là ống kính mới sẽ được trang bị thấu kính làm từ vật liệu hữu cơ Blue Spectrum Refractive độc quyền của Canon với khả năng kiểm soát quang sai tốt hơn các thấu kính bình thường. Chiếc ống kính zoom góc rộng này rất phổ biến đối với các tay máy tại Việt Nam bởi khả năng linh động khi chụp sự kiện, chụp phong cảnh, ...

Để hiểu hơn về công nghệ thấu kính hữu cơ Blue Spectrum Refractive, các bạn có thể tham khảo bài viết sau: Ảnh chụp thử và thông tin thêm về thấu kính Blue Spectrum Refractive trên Canon EF 35mm F/1.4L II

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ankinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại 1 sản phẩm khoảng 50 củ nữa sắp ra đời...
vxx9x
TÍCH CỰC
8 năm
45củ cho em nó
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
😃
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
8 năm
vẫn đang đợi ff giá rẻ dưới 10 củ 😁:D:D
@goodfathertn mua mấy con máy phin FF có mấy trăm k luôn :D
@goodfathertn 5D mark I,1D-s mark I nhé
@goodfathertn 5d giờ 6-8tr cũng có mà
Chưa mua nổi 16-35 mark II mà giờ chuẩn bị ra Mark III 😕
Đam mê chụp ảnh mà ko biết điểm dừng thì chỉ có nước "bán nhà bán hết cả vợ con" mà thôi! Tự thỏa mãn với nhừng gì đang có- nikon d7100+ sigma 17-55. Ko fai fan của canon!
@Bình thường thôi! Dành cho những ai có nhu cầu sử dụng để kiếm tiền...so vs thu nhập của các NAG thì 1 tháng là mua đc 1 cái lens là bt nhé
Yên phận với A7 1kit, 1 fix.. la liếm mọi nơi mọi chỗ..!
Mấy e khủng bố nặng nhọc ngày xưa mê mẩn say đắm ước ao như trên giờ chỉ còn là dĩ vãng.
Đi với team mà tự nhiên bản thân cảm thấy khung hình, chất ảnh của mình hài lòng hơn của bạn là mãn nguyện rồi, chẳng cần ai khen chê.. tổ tốn thêm tiền đàu tư..
Em lend này dành cho mục đích kiếm tiền hơn là giải trí như mình..
@thuoclao2222 Fix nào vậy bạn? Mình cũng đang mê A7 😃
@duylinh201292 Tiền đâu mà CZ bác ơi..
E dùng 1 em 55 1.8 với 1 em 24 70
E fix này chỉ ngang ngửa với 50 1.8G với Nikon thôi, boke xấu hơn xíu mà giá của e cũng mắc hơn 1 chút.. MRL phải chấp nhận thôi
sphinxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thuoclao2222 Lol, bác nào nói CZ55/1.8 = con Nik 50/1.8G đấy ? Chắc đùa 😆
@sphinxx Ý lộn.. sel 50.18 bác ạ ^^
Tại mơ ước e CZ quá nên viết luôn kkk
Theo nguồn tin k chính thức thì lens mới là 15-35 chu k phai 16-35m3, cái này đọc ỏ đau thì quên mất rui....
chả thấy có gì hợp lí
mình nghĩ là 24-70 f2.8 IS thì đúng hơn, vì Nikon vừa cho ra 24-70 f2.8 VR
LÚC TRƯỚC RẤT THÍCH CANON 6D CHÚT XÚI NỮA LÀ BỎ RA MẤY CHỤC CHAI ĐỀ MUA FULL RỒI CUNG MAY LÀ CON VỢ NÓ CẢN KO THÔI BG HỐI HẬN
IPHONE 6S PLUS LÀ ĐẦY ĐỦ NHU CẦU,CHƠI MÁY ẢNH TỐN TIỀN MÀ BẢO QUẢN CỰC LÉM
Chắc phải chục năm nữa thì nó mới ra con thay thế bạn ơi, con này là 1 trong những con có sharp và detail tốt nhất của canon rùi...
K biết xài thì mua uổng lắm bạn ơi =)))))
heeshun
TÍCH CỰC
8 năm
Không biết em mark ii có hơn sigma art 16-35 f1.8 k nhỉ -_-
@Real Studio Vẫn được bác ơi, cưa cái đit đi hay 1 số lens có cái cao su đằng sau thì tháo ra gắn vào máy chụp vô tư k sợ bị chạm gương :D(đó là đối với ngàm EF-S) còn e chắc chắn với bác 1 điều là tất cả các lens for đều gắn được cho FF mà k sợ bị chạm gương....
bocap234vn
TÍCH CỰC
8 năm
@Real Studio Chả lẽ mua con lens về bác chỉ sài từ 24-30? Như thế thì mua nó làm chi?
Real Studio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bocap234vn Nhiều người cho rằng lens crop chỉ gắn được cho dòng crop, tớ chỉ xác định là con này có thể gắn được cho FF như 6D chứ không cổ xúy việc mua con này gắn cho 6D bạn nhé 😁
bocap234vn
TÍCH CỰC
8 năm
@Real Studio Máy lens for, cái nào chả gắn lên FF được, vấn đề là có sử dụng được khoing thôi.
55tr chăng 😁 :D
Cũng có lý. Xu hướng các len L đều lên mark ii 😆)
pinhzoi88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang xài 14mm f/2.8L II và rất hài lòng. Bạn nào có hứng thú có thể pm mình để lại giá tốt.
Real Studio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mở thêm 1 tẹo kiến thức 😁 thank you
leionmessi
ĐẠI BÀNG
8 năm
tức là Sigma 18-35mm vẫn gắn đc mấy dòng FF của canon á ????

tại tết này lên lens , đc tư vấn con 35mm ART , nhưng mà vẫn đang xài body 600D+tamron 17-50 thì có nên xài 35mm ART hay 18-35mm ????

6D or 5D2 , 5D3 2nd giờ còn khá mắc , mua cái lens xong thì ko tài nào đú đc FF , cũng ko đú đc body crop như 60D 70D...

mọi người tư vấn mình với lên cái nào trước đây ??? 15tr là số tiền max mà e có .
leionmessi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leionmessi
ai cho e cái cao kiến với
l_q_vinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích chụp ảnh nhưng có cái điện thoại là quá đủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019