Cạo đầu: từ mưu cầu sự đơn giản đến đam mê phức tạp

cuhiep
6/7/2022 10:48Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

(.)
TÍCH CỰC
2 năm
đúng là nhà ông, ông muốn nói gì, đăng gì cũng đc mà, 😅
Mình bắt đầu tự cắt tóc từ năm ngoái. Và vẫn tiếp tục cho đến bây giờ. Lúc đầu thì hơi khó khăn, lồi lỏm, không đều. Nhưng càng cắt mình càng tự đúc kết được kinh nghiệm. Và bây giờ mình chỉ cần mất 20 phút cho mái đầu kiểu Robin van Persie. Dụng cụ hớt tóc khá đơn giản gồm tông dơ Xiaomi Enchen, kéo lưỡi bằng, kéo lưỡi răng cưa, lược, gương nhỏ cầm tay, gương lớn treo tường.

Nhớ lại hồi trước ra tiệm dùng chung khăn quấn cổ, áo che tóc, lược, kéo, … mất vệ sinh, dơ dáy.
@maidng Mình cũng đi theo con đường tự cắt tóc lâu rồi. Nhưng mình để kiểu tóc dài nên chỉ cần cái kéo thủ công để cắt gáy, mái với 2 bên. Thô 1 chút nhưng không để ý kĩ nhìn cũng không ra. Nhưng bạn tự cắt được kiểu undercut thì cũng đỉnh đó. Kéo được thiết kế cho người dùng tay phải nên mỗi khi muốn cắt bên trái thấy hơi khó chút vì không đổi tay được. Không biết tông đơ bạn dùng có trái tay không
@lucky10000 Mình thấy kéo, tông đơ, lược dành cho người thuận cả 2 tay mà ta? Bạn cắt kiểu tóc dài thì phải tập dùng kéo tay trái thôi. 😂 Còn đối với tông đơ thì dùng trái tay không có khó khăn gì đâu.
@maidng Mình dùng kéo tay trái là cảm thấy cắt nó không ăn, phải bỏ ý thức vào tay siết 2 lưỡi kéo sát vào nhau nó mới đứt. Mặc dù kéo đối xứng nhau nhưng không biết sao cầm 2 tay lại khác nhau. Kết quả là mình cắt cả 2 bên đều bằng tay phải.
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn giống cái ông gì trong phim jav thế. Quên không nhớ tên lão ấy
tichla
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HTom&Jerry Hay chính hắn
Sự an ủi của 1 anh “hoi sắc “
lưu xacơ
TÍCH CỰC
2 năm
Có đéo tóc đâu hói chả cạo
liukang03
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao không để dài tự nhiên không cắt cũng ok mà bác
Cạo đầu rồi đi đâu đừng có đội mũ, gặp mấy người ngồi trong nhà vẫn nhất quyết ko bỏ mũ ra thì y rằng là ko có tóc.
pkhanh1
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hói chữ M rõ đến vậy, phải cạo luôn mà vẫn trong denial stage
Hói cũng phải là hói nghệ thuật .... thế mới tinh tế
Thiền am bên bờ đa vũ trụ là đích đến tiếp theo của chủ tịt 😆
thường thì cứ cái gì việc đơn giản nhất lại là phức tạp nhất 😆. mấy năm nay e cũng toàn tự đơ tóc lấy ở nhà, thoải mái và tiện hơn nhiều. còn cạo trọc chắc phải đợi làm ông chủ cái đã 😃)
mình cũng mấy năm nay tự xử. nhưng chỉ sd Gillette 3 lưỡi bình thường thoai
MrTrolll
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bữa mình cũng thử cạo đầu dưới xong ngứa quá k chịu đc
Nghe giang hồ nói cạo xong bôi mở trăn lên thì tóc ko mọc nữa khỏi cần cạo nhiều
Kent Light
TÍCH CỰC
2 năm
Tại a thích thì a cạo thôi chứ nhìn k hợp lắm a ơi
hồi nhỏ cạo đầu nhìn mặt giống "phát xít" đi học bị bạn chọc "sư cọ " ,khi đi thi chuyển cấp thầy hiệu trưởng gọi lên nói "muốn thi chuyển cấp không? để tóc dài đi chụp hình lại"
Mình không có công đoạn after shave nên nó có cảm giác nóng ở đầu
Xuất phát điểm em cạo đầu cũng là bớt rườm rà của việc đi cắt tóc. Vì em bị hói.kakaka. Cũng mua đồ về tự cạo nhưng ko nghiên cứu sâu mà đam mê cạo như sếp.kkkk
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
2 năm
Bác cạo đi trông đỡ hơn vì để thì trán hơi cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019