Cao tốc TPHCM - Long Thành - Dầu Giây: hướng dẫn đi và một số lưu ý
Trung Dt
5 năm trướcBình luận: 148Lượt xem: 196.916
148 Bình luận
Phải nhắn tin méc bác Thăng về cái vụ biển báo bố láo bố léo này mới đc. Mắt người mà nó làm cái biển báo như để cho chim nó xem. Bực ko chịu nổi
sắp Tết rồi, các bác cẩn thận các xxx áo vàng tăng ca ngoài giờ nhé
Mình tưởng thông toàn tuyến thì phải bỏ mấy cái Bảng hạn chế tốc độ chứ nhỉ. Rồi đang chạy ngon lành lại phải dừng đóng phí. Chán nhỉ.
đường cao tốc k có exit, chạy lộn chạy lại thấy mịa lun.
cái vụ xe bồn trên đường cao tốc mấy tháng trước đã bị tai nạn 1 lần rồi mà bây giờ còn tái diễn. Không biết mấy thằng quản lý nó ăn gì mà như bò vậy nhỉ?
@#JK Hôm trước mình thấy có thằng xe tải/bồn gì đó, nó đi hướng VT-HCM, đi đến hình như 1/3 đường nó gở thanh chắn rùi quay ngược lại về VT bó tay cho mấy tài xê này luôn. Mình hôm do bất ngờ quá nó nên quên chụp hình chứ chụp là tiêu thằng này rùi.
-Ở Việt Nam thấy 1 điều rất lạ xe toàn vượt bên phải , trong video mình thấy 1 xe tải có biển đỏ trót cấm vượt phải mà vẫn vượt phải như thường .
- Xe bồn nước tưới cây trên xa lộ mà ko có biển báo từ xa , các xe làm nhiệm vụ sửa chữa , bảo dưỡng, tưới cây ...trên xa lộ thường chạy châm , hoặc đứng im còn các xe khác đang lưu thông trên xa lộ thường chạy với vận tốc cao mà ko có đèn báo hiệu , hay tín hiệu từ xa ...rất nguy hiểm , giống như vụ ở cao tốc TRUNG LƯƠNG năm ngoái .http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/xe-khach-gap-nan-tren-cao-toc-trung-luong-5-nguoi-chet-2978643.html
-Cái biển chỉ 1 hướng đi XA LỘ HÀ NỘI , 1 hướng đi cao tốc thì chữ ĐƯỜNG CAO TỐC ghi rõ to còn các địa danh thì ghi tắt , người ở nơi khác đến lại phải đứng luận chữ , biển chỉ đường có bé đâu cơ chứ . MỆT !
Đi đường VN thì phải đóng " phí phụ" vài lần mới biết đường, thậm chí ráng không để bị ăn vẫn dính chấu...khốn thiệt.
Biển báo giới hạn tốc độ từ 80 xuống 60 gần nhau giống như cài bẩy, thằng nào đặt biển báo ngu hết chổ nói.
Cho em góp ý kiến, qua khoảng thời gian lái xe trên đường cao tốc ở nước ngoài em chưa thấy đường cao tôc nào lại trồng cây để ngăn cách 2 chiều như vậy, tốt hơn là làm dãy phân cách.
Không có lane phụ hoặc nếu có cũng rất nhỏ nếu đang chạy cao tốc mà xe bị hổng thì biết làm sao, phải dừng lại chiếm mất 1 lane lại dễ xảy ra tai nạn.
Còn biển báo thì mấy bác cũng nói r, n g u hết chỗ nói.
Chưa kể tơi vụ con đường sẽ xuống cấp ra sao.
2015 moi có highway......qúa cham và lac hau

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@hopsing bạn so với ai mà chậm và lạc hậu?
Vãi cả vn. Đường cao tốc cũng thu thêm phí. Không phải đã đóng phí đường bộ rồi sao?
Bên này cao tốc ko có trạm thu phí. Nên chạy đi chơi xa thoải mái. Đạp toàn 120 ~ 230km/h 😁
Phải công nhận trên xa lộ mà vẫn còn cái màn xe bồn chở nước tưới cây , có thể gọi đây là một trong những hình thức giết người dễ như chơi,vì khi chạy nhanh, các tài xế xe thường dùng làn trái để đi, vì nghỉ rằng nếu xe chạy chậm thường chạy làn trong và tính luôn xe đậu
còn mấy ông xe bồn tưới cây đậu lù lù, từ xa trên xe với vận tốc cao, người ta đâu biết xe đậu hay chạy, chỉ trong tích tắc thôi là ủi đít rồi, ghê quá, đề nghị Bác Thăng nên nghiêm cấm vụ này 😃 nói chung chỉ là mơ ướt nhỏ nhoi thôi 😃

có xem clip của mod làm ,Mod củng thường chạy làn trái và qua mặt bên phải lắm đấy,tuy rằng theo luật thì sai, nhưng biết nói sao bây giờ khi những người tham gia trên đường cứ nghỉ họ có đóng phí họ có quyền lưu thông và "làn nào củng được "miễn đường trống 😃 nhiều xe chạy không lẹ nhưng vẫn ung dung chạy làn ngoài xem như không có ai hết 😃

Mấy Bác ở Đức thì sướng rồi, đạp thoải mái,xa lộ miễn phí,không giới hạn tốc độ,Ở Mỷ thì đường xá rộng rãi,xem như các bác í được phước được phần , còn riêng tôi thì thấy mười năm trở lại đây,Việt Nam mình củng phát triển nhiều đấy chứ tuy là không thể so với các nước Âu Mỷ nhưng phải công nhận là có, thôi thì bằng lòng với hiện tại vậy muốn dân giàu mạnh mua được nhiều xe hơi thì phải phát triển đường cao tốc í mà
công nhận mấy cái biển báo của ta trông nó sao sao ấy, bé tẻo, nhìn cái biển báo của Pháp thích nhỉ
@Khonam Vượt bên phải là thế nào Bạn nhỉ !? 2 lane đều 120 và 2 lane đều được chạy mà.
@hoangkimgiac Tôi đồng ý với bạn Giac là đường có 2 làn, và mọi người đều có quyền chạy trên 2 làn đó,nhưng theo luật giao thông thì khi chạy bình thường thì người ta chạy làn trong(sát lề),có thể là 50 km/g hay 90km/g hay 120km/g tuỳ khoãng đường hay giới hạn cho phép,và khi bạn bị cản trở bởi xe trước thì bạn có thể vượt xe đó bằng cách chuyển làn bên trái và qua mặt , đó là chuyện bình thường phải không , và khi qua mặt được xe và dường phía trước trống thì người ta phải tấp vào làn trong để chạy, đó là chuyện bình thường theo luật
Nhưng ở Việt Nam hầu như đa số người xử dụng lưu thông thường xuyên xử dụng làn ngoài để chạy cho dù xe chạy không được nhanh, bởi vì cứ nghỉ đường trống thì ta chạy thế thôi
hơn nữa chắc ám ảnh trong phố làn trong thường có nhiều xe máy , vì thế đôi khi cản trở cho những xe chạy nhanh, họ muốn qua mặt nhưng không được nên đành làm liều qua mặt bằng làn trong (phải), việc qua mặt bên phải là không đúng luật, lại nguy hiểm và nếu bạn gặp CSGT là tiêu rồi
nếu bạn chạy xe sau những xe tải, chắc bạn sẽ thấy có xe treo hai bãng hai bên sau đít xe, bên phải là bãng cấm, còn bên trái có mủi tên xanh
@Khonam Bác có sinh hoạt bên otosaigon không ah. Bác nên tìm hiểu thêm xem sao. Luật là luật, không thể đưa thói quen vào được. Nên xxx vẫn hay lấy cái "thói quen" ấy mà làm "luật".
@hoangkimgiac Thói quen này hơi bị tốn kém đó. :p
Đường mơi ngon quá, phóng 120 thì cảm giác ntn nhỉ? bình thường e mới ngồi xe taxi qua cao tốc Pháp Vân lên 90 là kịch
Mà chỗ mình ở Hà Nội gần nút giao cầu Thanh Trì quốc lộ 5, đây là cao tốc AH14(ASEAN HIGHWAY) vậy mà ông nào làm cái nút giao hoa thị giờ nó tắc suốt ngày, sang năm mới có cầu vượt nút giao tam giác mới hoành tráng hơn
Mấy bá đừng thắc mắc vì sao phải đóng phí cao. Đường này của Nhật làm, lam xong thì nó phải thu phí là đúng rồi. Thấy bảng "hợp tác Việt Nhật" ở lối ra lối vào là hiểu rồi. Chứ làm gì có thằng nào rót vốn cho xong không được lợi đâu.
Klq nhưng em có 1 thắc mắc hỏi ad @Trung Dt có phải là Trung đê tiện ko hay là ý khác?
@hellothienthach trung dâm tặc
@hellothienthach trung dễ thương đó bác :rolleyes:
Cảm ơn tác giả, bài viết thật hữu ích!
Quan trọng không có xe mà đi, sao ko làm làn cho xe máy riêng nhỉ, xe máy chạy 120km/h thì đã hết biết 😁
Xin cảm ơn tác giả cho bài này.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019