Cáp mạng Siemon chính thức có mặt tại Việt Nam
QuanNDD
4 nămBình luận: 64
Cáp mạng Siemon chính thức có mặt tại Việt Nam
Cụ thể Siemon đã chỉ định công ty Phân phối giải pháp mới (NSD - New Solution Distribution) trở thành nhà cung cấp chính thức sản phẩm cáp mạng và phụ kiện thiết bị mạng của hãng tại thị trường Việt Nam tại sự kiện vừa diễn ra hôm qua.

Siemon_tinhte.vn 1.jpg

Được thành lập từ năm 1903 và Siemon đã trở thành một trong các hãng đi đầu trong ngành công nghiệp cáp mạng và phụ kiện thiết bị mạng. Đại diện Siemon cho biết dù có mặt tại thị trường Việt Nam khá muộn, tuy nhiên hãng vẫn tự tin về khả năng cạnh tranh cùng những tên tuổi khác bởi bề dày kinh nghiệm, những công nghệ đang nắm giữ và đặc biệt có hơn 400 bằng phát minh sáng chế ở lĩnh vực trên.

Siemon_tinhte.vn 2.jpg

Đại diện hãng cũng cho biết Siemon hiện có 5 nhà máy sản xuất trên khắp thế giới với nhiều máy móc khác nhau do chính hãng sản xuất chứ không sử dụng thiết bị của bên thứ ba. Điều này có thể đảm bảo năng lực sản xuất cũng như cung cấp những sản phẩm độc đáo, chất lượng cao, có khả năng cạnh tranh cùng đối thủ.

Siemon_tinhte.vn 3.jpg

Dải cáp mạng của Siemon hiện đang cung cấp gồm cáp đồng chuẩn Cat 5E, Cat 6, Cat 6E, cáp quang tốc độ lên đến 10 Gbps, tủ rack và các phụ kiện mạng khác, mang đến khách hàng một hệ thống cáp cấu trúc hoàn chỉnh cho Trung tâm dữ liệu (Data Center), mạng thông tin và cả ứng dụng cho tòa nhà thông minh.

Siemon_tinhte.vn 4.jpg

Thông qua NSD, Siemon hy vọng đây không chỉ là bước khởi đầu khi đặt chân vào thị trường Việt Nam mà còn là bước tiến lớn của NSD nhằm thực hiện định hướng phát triển, mở rộng kinh doanh trong những năm tới của công ty.

Siemon_tinhte.vn 5.jpg

ngon rồi,nhưng ko biết ngon thế nào,nhưng chắc là ngon 😁
Nhìn qua thấy khá đẹp đó chứ 😁
@habu@
TÍCH CỰC
4 năm
Chắc giá cao đây....!
thientlm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh nào từng dùng Hãng này chia sẻ ý kiến nhé
@habu@
TÍCH CỰC
4 năm
@thientlm Mới nghe luôn đó... 😔
Mình thật là thiếu hiểu biết
@thientlm Đắt bỏ moè, cùng phân khúc với panduit. Việt Nam quen dùng AMP Krone thôi.
@thientlm Giá cao, hàng xấu, xuất xứ tồi: gửi bạn tham khảo http://www.multimedia-connect.com/download/pdf/Les Fondamentaux MMC 2014 EN (LD).pdf
titi_pro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thientlm Trends & Technologies Inc Việt Nam dùng hồi giờ rồi. Rất mắc, chỉ mấy cty Nhật, Âu, Mỹ dùng
@thientlm Dây cáp này rất tốt,hàng chất lượng Mỹ,dây bên ngoài làm rất gọn và tinh tế.
IdolPC
TÍCH CỰC
4 năm
Em ko hiểu đây là cung cấp thiết bị hay cung cấp đường truyền như FPT, VT...Nếu thiết bị ngon mà đường truyền cùi bắp thì vứt...
@IdolPC kéo LAN đc mà, xài cáp này bao ngầu luôn =))
anhphe076
ĐẠI BÀNG
4 năm
@IdolPC Vì họ dùng cáp Quang ko hàn nối bằng máy mà bấm đầu connector nên ko ổn định so với VNPT, Bên VNPT thường ổn định hơn do hàn nối với máy hàn Quang.
Hai LE Manh
ĐẠI BÀNG
4 năm
giá cả như nào đây nhỉ
"Dải cáp mạng của Siemon hiện đang cung cấp gồm cáp đồng trục chuẩn Cat 5E, Cat 6, Cat 6E".. cáp đồng trục mà chuẩn cat 5e,6..mới ghê haha
Eldimio
CAO CẤP
4 năm
Không biết có bán hạt mạng và kìm bấm không 😁
quymatdo
ĐẠI BÀNG
4 năm
có gì sai không ! SIEMON có bà con với SIEMEN à
@quymatdo Siemon của Mĩ. Siemens của Đức. Khác nhau 1 chữ E với 1 chữ S. :p

Quan trọng là giá cả thế nào thôi. Chất lượng tốt mà giá đắt thì đa số người ta vẫn chuộng hàng rẻ của thằng hàng xóm. Chưa kể thượng tầng hạ tầng thiết bị viễn thông cũng được hàng xóm bao thầu hết. 🆒
@LRA Vãi cả E va S. 😔
@quymatdo Siemens chứ không phải Siemen
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@LRA chuẩn chuẩn 😁. thiết bị điện tử nước mình thằng hàng xóm bao hết rùi
fedora_
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xa xỉ quá... em dùng golden link đã thấy phê rồi các bác ah.
mkien80
TÍCH CỰC
4 năm
KLQ: chụp bằng máy hình gì mà out tè le hết vậy =))
vupicaso
TÍCH CỰC
4 năm
Trông ngon lành đó chứ !
Nhìn chắc là ngon 😁 mỗi tội cty nghèo đang dùng Vigor 3900 + 2960X
vqt907
CAO CẤP
4 năm
có lẽ là hướng đến doanh nghiệp nhiều hơn
chứ ng thường sao phân biệt đc cọng cáp 20k với cọng 200k 😆)
vqt907
CAO CẤP
4 năm
@thanhvng bác dùng mà phân biệt đc lúc nào cắm dây tàu lúc nào cắm dây xịn đc thì e chịu bác! =))
@vqt907 ai bảo bác thế đấy cộng 20k mà đêm so với 200k bạn không phân biệt được thì bạn có vấn đề nặn đấy.
@vqt907 3 hay 10 m thì không thành vấn đề chứ >50m là biết liền.
thanhvng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vqt907 Tại bạn quen dùng hàng lởm rồi. Hoặc bạn chưa có nhu cầu đáp ứng quá yêu cầu của cái dây.
Mình bấm dây dùng kết nối Server nhiều rồi nên biết. Bình thường sẽ mua dây đúc nhưng thiếu thì phải bấm.
mong chờ cục wifi xuyên tường cty 😁
thientlm
ĐẠI BÀNG
4 năm
@halay_1986_2062 Cty Ban bao nhíu nguôi dung, Minh co the dem cuc Wifi den lap cho Ban sai thu. Nêu ok thi se thanh toan hen
@halay_1986_2062 Quan trọng đt của thím có xuyên ngược lại để gửi tín hiệu về wifi ko kìa.
SNMO
Trứng
4 năm
Cái cọng băng bó cáp kia mua được ở đâu các mẹ nhỉ ? Mình ở HN, hôm rồi qua Hàng Bồ mà hỏi mãi chả hàng nào có 😔
@SNMO Bạn ra chỗ nào chuyên bán cúc áo, phụ kiện may áo khoát.. hỏi là có, nó bán theo m (mua hàng chính hãng mắc lắm),..mua về may hai mặt lại sài khoẻ
xài hạt mạng 100 đồng...năm bấm 12 lần, cuộn dây ngắn đi 24cm:p
cứ AMP mà xài thôi 😁
@dong28291 Đừng, AMP nhiều hàng giả lắm, ngon, bổ, rẻ đây: http://www.multimedia-connect.com/download/pdf/Les Fondamentaux MMC 2014 EN (LD).pdf
Cái này so với thằng ugreen cat7 đúc sẵn đầu thì sao nhỉ, thấy cáp ugreen nhìn rất đẹp
@nguyentrung0701 Đây bạn ơi: http://www.multimedia-connect.com/download/pdf/Les Fondamentaux MMC 2014 EN (LD).pdf
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019