[Cập nhật] Cài Phần mềm theo OS, dòng máy trên BlackBerry bằng Barcode

tungnt1108
10/12/2010 8:59Phản hồi: 180
[Cập nhật] Cài Phần mềm theo OS, dòng máy trên BlackBerry bằng Barcode
[h=2]Cài đặt các Phần mềm nhanh cho BlackBerry bằng Barcode trên apps.dauden.vn[/h]
Website hỗ trợ cho BlackBerry smartphone - apps.dauden.vn vừa đưa vào hoạt động chức năng cài đặt phần mềm bằng Barcode. Đối với những khách hàng cảm thấy bất tiện khi cập nhật ứng dụng trên giao diện BlackBerry không được thoải mái. Đây có lẽ là giải pháp tối ưu, nhanh gọn và đơn giản.

Cách 1:
Dùng trình duyệt Browser để download ứng dụng BBM (BlackBerry Messenger). Link download tại đây.
Click vào icon Instant Messaging để thực hiện thao tác kích hoạt BBM:

Dùng PC truy cập vào website. Ở đây ta sẽ chọn cài đặt DDict làm ví dụ:

Lưu ý: đến hình vuông ngoằn nghoèo bên tay phải

Dùng BlackBerry smartphone, chọn BBM. Di chuyển và click chọn Scan and Group Barcode.

Rà CAMERA của BlackBerry vào Barcode,

BlackBerry sẽ tự động download và cài đặt ứng dụng trên BlackBerry của bạn.

Quảng cáo

Và tận hưởng kết quả đạt được.

Cách 2:
Đối với BlackBerry chạy trên OS 6.0, để có thể cài đặt bằng Barcode bạn nên sử dụng Phần mềm QRCodeScanerPro, download tại đây.
Đây là những hình ảnh về giao diện của QRCodeScanerPro.

Rà CAMERA của BlackBerry vào Barcode,

Quảng cáo

BlackBerry sẽ tự động download và cài đặt ứng dụng trên BlackBerry của bạn.

Barcode tự động được quét, Phần mềm sẽ được Download và tự động cài đặt trên BlackBerry của bạn
Bạn chỉ cần di chuyển đến Scan và thao tác để cài đặt phần mềm bằng Barcode tương tự như khi sử dụng BBM.

Hiện tại, chúng tôi đã hoàn thiện việc cài đặt phần mềm bằng Barcode, bằng list box để chọn các OS, dòng máy mà Phần mềm đó hỗ trợ, các bạn có thể download theo đúng OS, dòng máy mình đang sử dụng.

Hãy đến với website để cài đặt các ứng dụng bằng Barcode, thao tác thực hiện tương tự như trên. Chúc các bạn thành công!
Lưu ý: Hướng dẫn chỉ thực hiện được trên BlackBerry smartphone có hỗ trợ Camera. Website hỗ trợ download miễn phí cho tất cả các Phần mềm.

Nguồn: Dâu Đen.
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay nhỉ!nhưng sao lằng nhằng vậy?
Không đâu bạn, rất đơn giản.
Cái này mới, chưa biết. Thanks, để khi nào có thời gian thì vọc vậy.
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
13 năm
liệu có thể tải = gprs ko hay bắt buộc wifi?
Hỗ trợ cả GPRS và Wifi mà bạn.
cái này cũng từng nghe nói tới, bây giờ mới được tận mắt thấy, tận tay làm. Rất tuyệt các bạn ạ.
hwa mới test xog . hay lắm . mấy test thử đi
khá hay nhưng ko tiện lợi gì hết. kha rắc rối. thank bác chủ nha.
bác test chưa mà rắc rối ? em thấy rất tiện dụng . thay vì bác down soft về rồi còn cắm BDM hoặc vnbb . cái này chỉ cần scan 1 phát là xog
Hung_war3
TÍCH CỰC
13 năm
thế này mà còn rắc rối hả bác?
ặc..ặc. Không biết với bạn ntn mới là đơn giản.
mình vừa thử xong thấy rất ok hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
điều này thú vị nhỉ! Để kím máy test thử xem nào 😁
QHANNGUYEN
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã biết cách này khoảng 1/2 tháng nay rồi, nhưng chưa biết tìm soft có barcode ở đâu để áp dụng, thanks
Có cần BIS/BES hay cho tất cả?
Không cần BIS/BES đâu bạn, miễn sao BB có hỗ trợ camera ^^. Hiện tại ở VN mình hình như www.dauden.vn đi tiên phong trong cách cài đặt này.
Bà mẹ ơi! Máy phải hỗ trợ camera? vậy mà mình cứ mò mẫm mãi với con 88 của mình:mad: Thanks....!
hồi trước dùng E61i và E90 cũng có tính năng này...dùng khá hay,....nhất là đọc card visit...không biết BB có đọc đc Card visit đc không?
thank chủ thớt, để vài hôm nữa thử xem thế nào, có lẽ cũng không đơn giản à
Lúc đầu mình cũng nghĩ vậy, nhưng thực chất là cái bài hướng dẫn bên Dâu Đen nó viết chi tiết quá, làm mình tưởng phức tạp. Thật ra dễ ẹc, bác mà làm được một phát là làm wài luôn ^^
cái này yêu cầu phải dùng BIS/BES hả các bác............?😕
Không cần BIS/BES đâu bạn, miễn sao BB có hỗ trợ camera ^^. Hiện tại ở VN mình hình như www.dauden.vn đi tiên phong trong cách cài đặt này.
Vậy 87 không dùng được rồi , để tối về thử với em 83 coi sao ! Thanks bạn nhiều
Ngon thật ! Hê hê ! Bb thật là thông minh !
Nhìn đơn giản mà. Chỉ tiếc máy em không có camera. 🆒
paper9
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thực ra cũng chỉ là thay đường link ngoằn ngèo bằng cái barcode cũng rối mắt không kém chứ có gì đâu 😕 Cũng phải tốn tiền GPRS hoặc bắt sóng wifi down về thôi mà
trungtamle
ĐẠI BÀNG
13 năm
Scanlife còn có một lợi ích là sử dụng mọi nơi... ví dụ như trên các sản phẩm trong siêu thị, để biết được giá và các tính năng của sản phẩm...GOOD MR Tung
Tính năng này hay quá, hèn gì trước đến giờ cứ thấy mấy hình ô vuông củ chuối mà ko biết để làm gì!
cho em hoi khong BIS/BES co duoc khong?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019