Cập nhật firmware cho Air Blade 125 2013-2015, khắc phục hiện tượng hụp ga
Nam Khôi
4 năm trướcBình luận: 990Lượt xem: 291.791
Cập nhật: hnay ghé qua Phát Tiến 6 (hàng xanh), anh ktv nhận làm, kết nối vô máy tính loay hoay 1 lúc thì nói "sh mode ko có update, chỉ có vision, air blade và lead có thôi".
Mỗi hãng có chế độ hậu mãi và dịch vụ khác nhau, ko đc đem ngành hàng này so với ngành hàng khác, hãng này so với hãng khác. Nếu nói như bạn thì thằng bán thú kiểng phải bao nó sống hoài ko chết à, nhảm. À, có thấy mấy cái iphone và ipad ko cập nhật os mới được chưa?
Phần mềm là free nhé, ko hãng xe nào tính tiền phần mềm, đó là phí dịch vụ
Chưa bao giờ mở cuốn sổ hướng dẫn sử dụng và sổ bảo hành ra đọc đúng ko? Biết bao lâu thì vệ sinh béc phun ko? Bao lâu thì thay lược ko? Trong đó ghi điều kiện gì biết ko? Có từng vá xe ngoài đường chưa? Mất bảo hành nhé, nên mở ra đọc cho biết
Đang sống ở nước nào thế? Trước cái bài này đăng có biết là trong đó có firmware ko mà nói hay thế? Có bao giờ đọc điều kiện bảo hành chưa? Có đi kiểm tra xe định kỳ ko hay đẩy ra thợ ngoài?
Nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng và cả cái cuốn bảo hành rồi hả oang oang
Tốt nhất là ra HEAD rồi mắng nó bảo nó cập nhật cho, bao có xe mới xài luôn
@A Cuôn Ông dốt k có nghĩa ai cũng dốt như ông nhá.
K chỉ có ecu co hệ thống phun xăng mà thậm chí hộp số tự động trên oto vẫn có ecu và vẫn có thể chạy đc lại chuong trình nhá.
Còn ông muốn mất tiền cho 1 cái mình đáng đc hưởng thì xin mời. Cứ việc móc tiền đưa cho head.
Quyền lợi mình đáng đc hưởng thì éo đi đòi. Suốt ngày ngồi nói. Vn chậm phát triển là do vậy đó
@A Cuôn Hình như bác ko hiểu ý mình nên bác còm mình cũng ko hiểu vẹo gì,
Tóm lại là bác ủng hộ cho việc thu phí hay ko zậy ?!
@bestofstrongman tui k tìm đk head nào làm ấy (mình ở hn nhá)
@CHIEN_CHAM_CHI thím nói như l ấy.
đi hỏi nó bảo k làm thì nhảy vào bảo nó làm ak
hỏi ở các cửa hàng honda trên phúc yên này nó còn k biết là cái j ấy
@CHIEN_CHAM_CHI Hai head dưới hà đông đều làm mà bạn? Ngoài ra còn head bên 50 trần nhân tông cũng làm nhé!
Máy 110 cũng bị bệnh này.. Dùng cách này có khắc phục được k các bác
Cập nhật đang up phần mềm ở head visacoop cộng hoà gần etown. Ra mình bảo trì kèm thay nước luôn tổng tiền 134k. Chút lấy xe về mới biết có hết bệnh hụp ga đầu ko.

Giá up pm là free nha ae. Làm xong kt trưởng đưa 1 tờ bb xác nhận là honda khắc phục cho bạn miễn phí rùi kí tên lấy xe về thôi. Bệnh hụt ra đầu đã hết. Tăng ga nhanh nhả ga cũng mất tiêu cái vụ khựng khựng nha. Hết😃
sh việt chưa có món này nhỉ,chắc là ko bị lỗi như lade :3
Cho mình hỏi với air blade lắp bộ chống trộm Kit X6000 cập nhật cần chứ ý vấn đề gì ko ?
Muốn bật máy phải ấn nút tìm xe 1 phát rồi mới bấm khóa khởi động không còi kêu ing ỏi ạ
Mình làm cũng mấy hôm rồi, cái này miễn phí (đem sổ và còn hạn bảo hành). Làm cũng nhanh khoảng 15p thôi, làm xong xe chạy êm, ga nhạy hơn, buông ga ko bị khựng lại như trước, và hụp ga đầu cũng hết. ( Head Nam Sài Gòn,quận 7)
Hôm qua đi update firmware ECM cho em Air blade 2014 hôm nay về quê chạy xe thấy khác hẳn. Hiện tượng hụp xăng khi tăng tốc đã hết, hiện tượng rung đầu - gằn giật khi bắt đầu chạy xe gần như hết hẳn mà chỉ còn cảm giác như là bánh trước bơm căng quá thôi. Lượng xăng tiêu thụ đã chạy 110 km hết 3 vạch. Cảm thấy ok.
Ab 2011 liệu đc câp nhật ko nhi
Ở Hải Phòng có head nào không các bác . em hóng
Để hôm nào đi update fw lại xem sao, thay kim 8 lỗ rồi thi thoảng vẫn hụt ga.
Em làm ở Phát Tiến Nơ Trang Long hết 150k
[Cập nhật] Ngày 12/3/2016 mình đến chạy FW cho AB 2013 tại Phát Tiến Nơ Trang Long được anh Kỹ Thuật trưởng báo giá 150.000 cho xe hết bảo hành , xe còn hạng bảo được miễn phí. Quá buồn cho lỗi của Honda nhưng để người dùng chia sẻ.
cho e xin địa chỉ ở hn đi
e đi khắp hn rùi mà ngta bảo k làm và k biết ntn
@CHIEN_CHAM_CHI đem xe đến head Thắng lợi 1 ở đường Trần Khánh Dư ( gần viện 108 ) làm nhé.
coo
ĐẠI BÀNG
4 năm trước
Mình hôm nay cũng mang con ab 2014 sang Head Hồng Hạnh - Phố Huế để update, vì xe còn bảo hành nên hoàn toàn free. Cảm nhận đầu tiên là thả tay ga ra đã hết tình trạng khựng xe, còn về hụp ga đầu thì mình cảm thấy đỡ hơn trước những vẫn chưa hết hẳn.
@coo xe mình update cách đây 10 ngày , cũng y bác, tình trạng khựng máy khi buông tay ga hầu như không còn , máy êm, nhưng vẫn còn hụp ga.
coo
ĐẠI BÀNG
4 năm trước
@TomRyan8891 Chuẩn bác, máy chạy êm hơn trước, mình thấy hết cái bệnh khựng khi thả ga là tốt lắm rồi, ga thì cứ từ từ mà vít lên cũng được vậy, mình định thay cái kim phun 8 lỗ mà thấy mấy người bảo thay xong mất Idling stop và phát sinh một số lỗi khác nên chưa dám làm.
@coo thả ga khựng lại là ntn ? có phải xe đang lao nhanh mà mình thả ga là bị giật người ko ?
Nha Trang head nào up được chưa các bạn ??
@vn72259 Nha Trang chậm chạp lắm bạn àk. Máy có rồi màk chưa Head nào biết up.. hài vãi.!!
Làm chi cho rối, sáng cho nổ máy 2 phút cho máy nóng là ok.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.263 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156