Cập nhật iOS 14.4 bị mất ảnh & video? Hãy thử những cách này để khắc phục

Mikeknowsme
2/3/2021 8:15Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Tất cả các cách trên đều sai và không hiệu quả nhé.
1. Chờ bản cập nhập phần mềm sau Fix lỗi.
2. Backup lại máy bằng máy tính. Dùng phần mềm quét và khôi phục dữ liệu qua File Backup là xong.
@HHHIEP phần mềm nào thì bạn không đề cập
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
@Mikeknowsme Link đây bạn ơi.
https://www.fshare.vn/file/UVJS3SHPW3FK
doquantung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HHHIEP Cách lấy lại ảnh bị mất khi nâng cấp ios14.4

1. Cài itools hoặc 3u trên PC (Ở đây em dùng itools)
2. Kết nối điện thoại với PC qua itools.
3. Trên itools vào File Explorer
4. Tìm đến thư mục Photo Data
5. Tìm đến file Photos.sqlite, xong delete nó ra khỏi điện thoại (bác nào cẩn thận thì export rồi lưu lại cho yên tâm).
6. Restart điện thoại.
7. Trên điện thoại mở Photo lên và nó tự động nạp lại đống ảnh và video của mình 😁
Có bác hướng dẫn em và đã thành công
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
@doquantung Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Cách kia của mình cũng lấy lại được nhưng mất thời gian lắm. Cách này có vẻ nhanh hơn nhiều này.
hay
princez
CAO CẤP
3 năm
mình đã mua đt nào thì sẽ để nguyên nó như thế cho đến lúc hỏng/bán lại. Chả hơi đâu rảnh mà lại cố update lên để nó thay đổi giao diện, thay đổi chức năng, rồi lỗi này lỗi nọ để mình lại phải học cách sử dụng lại từ đầu
@princez Có thay đổi khủng lắm cũng học từ 60% chứ chả có thay đổi nào phải học từ đầu cả bác. Đổi sang hệ khác thì nghe còn có lý
princez
CAO CẤP
3 năm
@Hieu Nguyen. Nếu mà đã tập trung vào công việc thì dù thay đổi màu sắc của các nút công cụ thôi cũng gây ra khó chịu và có thể nhầm lẫn trong thao tác rồi chứ chưa cần nói đến thay đổi vị trí, thay đổi tính năng.
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng mất, sao lưu và đã reset 2 dòng. Sau đó khôi phục lại thì ko được, nó báo lỗi ko khi read or write trên thiết bị. Nói chung là ko còn cơ hội để thử 3 cách trên. Đắng
doquantung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dong999pro Cách lấy lại ảnh bị mất khi nâng cấp ios14.4

5. Tìm đến file Photos.sqlite, xong delete nó ra khỏi điện thoại (bác nào cẩn thận thì export rồi lưu lại cho yên tâm).
6. Restart điện thoại.
7. Trên điện thoại mở Photo lên và nó tự động nạp lại đống ảnh và video của mình 😁
Đây bác ơi em làm theo đã ok
Mất đâu mà mất
Mất đâu mà mất
B.U.H|Kiss
TÍCH CỰC
3 năm
Mới lên 14.5 beta 3,”. Thấy faceid có vẻ chậm hơn. Vụ mở daceid khi đeo khẩu trang vẫn k được.
doquantung
ĐẠI BÀNG
3 năm
Up lên ko mất nhưng vài ngày sau mất, vào thấy vẫn còn dung lương ảnh trong máy thì tưởng nó chỉ ẩn nên reset lại thì ko còn dung lượng trên nữa. Do chỉ dùng dung lượng máy ko dùng icloud nên mất hết luôn. Buồn 😔
Và còn hay bị crash app
Của mình thì do update OTA
Nên mình làm lại bằng PC đã ngon trở lại. :( tiếc ảnh và video chụp thằng con thôi :((
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@doquantung Y chang mình, hơn gần 120GB ảnh bay màu. Up OTA vì PC itune trên windows bị lỗi ko up được
ht242
ĐẠI BÀNG
3 năm
@doquantung Mình cũng bị y chang bác. May vẫn còn ảnh trên google photos :(
@ht242 1. Cài itools hoặc 3u trên PC (Ở đây em dùng itools)
6. Restart điện thoại.
@doquantung 1. Cài itools hoặc 3u trên PC (Ở đây em dùng itools)
6. Restart điện thoại.
doquantung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sleepman305 Nay e rảnh mới làm theo cách của bác thì đã khôi phục dc toàn bộ ảnh <3
Cảm ơn bác nhiều nhé!
từ từ lên
Cách khắc phục: không lên iOS 14.4 hoặc chuyển qua dùng XiaoMi để bảo vệ môi trường
12PM mình để auto update nên auto mới nhất, cũng chả bao giờ gặp lỗi gì
Khôn như mày :D
jul12st83
TÍCH CỰC
3 năm
lên 14.4 dùng sim mobi đời cũ máy nóng như cục than vãi chưởng thật
cuongphamm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đã bị, khá là khó chịu. Mình restart không được nên đành dùng tool lấy ảnh từ bộ nhớ copy qua máy tính, iphone thì reset dùng lại từ đầu
@cuongphamm 1. Cài itools hoặc 3u trên PC (Ở đây em dùng itools)
6. Restart điện thoại.
cuongphamm
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sleepman305 Đợt trước mình bị tìm cách rồi mà chắc chưa ai bị nên không có ai nói gì về vấn đề này luôn, ảnh mình lưu lại trên pc đc rồi, iphone thì mình cũng đã reset nên không thử đc cách của bạn 😆
dattan239
ĐẠI BÀNG
3 năm
Google cho 15gb Apple keo ghê cho 5gb
Màn hình con iPhone nào mà rỗ thế nhỉ ?
Mình cũng bị, mất hết luôn, dung lượng photo cũng ko thấy chiếm nhiều dung lượng luôn. Bó tay ko biết phải làm sao luôn
Dong999pro
TÍCH CỰC
3 năm
@thanh_satria Hóng Apple đền bù 😁
@thanh_satria 1. Cài itools hoặc 3u trên PC (Ở đây em dùng itools)
6. Restart điện thoại.
Đã lên, đã dính và đã khắc phục được.
Bác nào bị thì thử làm như sau xem có được không nhé:
6. Restart điện thoại.
* Càng nhiều ảnh thì load càng lâu. Của em hơn 22.000 cái ảnh load mất nửa tiếng. Tuy nhiên không load được lại album đã tạo các bác nhé.
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
3 năm
bữa máy mình cũng bị mất sạch ảnh và video sau khi lên ISO14.4, máy treo ứng dụng tè le, lúc đó ko biết làm gì hơn là reset all máy. chấp nhận mất ảnh cả hơn 2000 tấm. hic còn gì đau hơn
@anhhung7461 1. Cài itools hoặc 3u trên PC (Ở đây em dùng itools)
6. Restart điện thoại.
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sleepman305 Ôi, ảnh của mình đang về, cảm ơn bạn. ông mod kia hướng dẫn tào lao, có được méo đâu
@Chàng Còi Hehe em cũng vô tình mò ra thôi bác. Nhưng ko khôi phục được album =_="
anhhung7461
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sleepman305 để mình thử xem sao, cảm ơn nhiều nghen, có cao nhân chỉ lối rồi
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mọi người thử làm theo cách của Sleepman305 xem sao nhé, mình đã thử và thành công!
taolahieu
TÍCH CỰC
3 năm
Cập nhật làm gì để rồi mất rồi khóc lóc kêu la, tìm cách khắc phục này nọ, mua việc vào người. Các ae có vẻ rất tự hào vì đc cập nhật thường xuyên nhỉ, cập nhật toàn fix lỗi thực tế là càng lỗi (mình dùng XSM nhé, ko fan thằng nào hết), ios riết như coincard họ ae nhỉ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019