Cập nhật thông tin về Bold 9900 và tình hình BIS Mobi cho 9930

vuhai6
20/10/2011 18:40Phản hồi: 142
Cập nhật thông tin về Bold 9900 và tình hình BIS Mobi cho 9930

Hôm qua trong Lễ ra mắt dịch vụ BlackBerry của Mobifone ngoài những thông tin chắc chắn được công bố thì cũng có những thông tin ngoài lề khá hấp dẫn. Tất cả xoay quanh chiếc [TAG]BlackBerry[/TAG] [TAG]Bold[/TAG] [TAG]9900[/TAG] và [TAG]9930[/TAG]. Hai vấn đề chính mà mình biết được đó là việc 9900 sẽ được phân phối chính thức ở Việt Nam và BIS trên 9930.

Về việc Bold 9900 sẽ được phân phối chính thức ở Việt Nam, thông tin được bên Mobifone cung cấp cho người viết bài. Khá vui là trước khi (cán bộ cao cấp) của Mobifone cung cấp thông tin thì mình cũng đã được các cô PG xác nhận chuyện này. Khi mình hỏi PG về việc liệu 9900 có được bán trong tương lai không thì câu trả lời là "tháng 11 tụi em sẽ phân phối chiếc máy này". Một nguồn thông tin khác cũng cho biết, ngày 3 tháng 11 tới đây tại Hà Nội sẽ có một sự kiện của RIM (và có lẽ là cả [TAG]BrightStar[/TAG] nữa) liên quan đến 9900 và 9360. Như vậy chuyện này gần như là chắc chắn sẽ có. Hiện tại trang web vn.blackberry.com cũng đã cập nhật hai chiếc điện thoại Bold 9900 và Curve 9360.

Thông tin khác về BIS của Mobifone trên 9930 nói riêng và những chiếc BlackBerry CDMA nói chung. Hiện tại bên kỹ thuật Mobifone có thông báo rằng 9930 (và các máy CDMA + GSM) hiện vẫn chưa chạy được BIS của Mobifone, vấn đề liên quan đến việc máy ưu tiên mạng CDMA trước GSM. Hiện bên kỹ thuật của Mobifone vẫn đang nghiên cứu và cố gắng khắc phục tình trạng này. Dù sao thì chúng ta vẫn phải chờ đợi mà thôi, tương lai vẫn chưa rõ ràng lắm.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc khoảng 9t9 hehhe....
19tr9 là chắc cú bác à
9t9 cũng ngon. Kết em này nhất từ trước đến này :d
gaza
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ở đấy mà mơ giá này nhé, giá đấy thì hàng BB xách tay kể cả các dòng khách 9900 chết sặc tiết. Mình cũng sẽ bán ngay 9700 để lên đời ngay.
pvhunt
TÍCH CỰC
13 năm
Có phân phối tại VN chắc sẽ có bản ROM mới khắc phục lỗi phím HJKL khi chuyển sang gõ tiếng Việt 😃
Tuyệt nhỉ, giá rẻ chút cho anh em đc nhờ. Hy vọng các đt global sẽ chạy đc BIS ngon lành. Hiện giờ vẫn xài đc nhưng khá chập chờn.
Hac Long
TÍCH CỰC
13 năm
Thông tin đã được xác nhận òi, hiện tại Bis 993 của mobifone vẫn chưa được. Hy vọng cái giá của 990 khi MBF phân phối sẽ thấp hơn các thương gia hiện tại cho ae chiêm ngưởng on hand😃
traihanam
TÍCH CỰC
13 năm
Tin vui cho những bác có bb chạy dual mạng.
tin vui!cộng đồng BB VN có thêm sự lựa chọn rùi
cuongg8
ĐẠI BÀNG
13 năm
He he rồi cũng sẽ đến một ngày ta cầm trên tay em nó :bounce:
aiaia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm gì có cái giá 9t9, các bác xem vettel đang bán em 9780 bao nhiêu là biết ngay ấy mà
vậy mà có những bác chạy dual band lại bảo là BIS được là thế nào nhỉ?
hay các cửa hàng tung tinh ảo ....?
Hezbollah
ĐẠI BÀNG
13 năm
2 cái đó là chắc chắn rồi, vì 9360 e đã xài của Brighstar rồi, hehe
yilka
TÍCH CỰC
13 năm
Chỉ hy vọng khi có 9900 phân phối chính hãng, cái bàn phím vẫn là bàn phím gốc chứ ko phải bàn phím làm riêng cho thị trg VN, mình nhìn bàn phím 9780 kiểu đó mà ngán. Còn giá thì chắc chắn đắt, nên có khi lại mua hàng xách tay thôi 😁
Kiểu sĩ dởm và chả biết cái gì điển hình.
30 Chars...................................
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Chờ một cái giá cạnh tranh
thêm một tin nữa cho các bạn là Bold 9900 cũng sắp sửa được Viettel phân phối chính hãng nhé
vphuc161
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy có thêm nhiều sự lựa chọn
luannm81
ĐẠI BÀNG
13 năm
sáng nay 9930 đăng ký vẫn chưa được
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
trời con này mới ra sao ko chạy được vậy ,bro thử bỏ vào máy gsm only đăng ký xong bỏ sim vào xem sao,chứ 9650 cũng đã chạy đùng đùng rồi
khỉ thị trường VN, GDP đầu người thì bằng 1/40 của Mỹ, mà mua cái điện thoại (được phân phối chính hãng nhẻ) thì anh em mình lại mong là 10 chai (nhưng chưa chắc ku Mobifone cho giá 10 chai đâu) tương đương 500 Obama, gần gấp 3 lần mấy thèng Mỹ - chẳng biết công nghệ cao cái nổi gì - chán như con gián bị xe cán
qh3_91
TÍCH CỰC
13 năm
😃 500$....? Gấp 3 lần Mỹ....? Cái giá đấy thưa bạn là giá " có hợp đồng" của Mỹ, chứ Việt Nam ở đây là "mua đứt", 😃) chứ Mỹ " mua đứt" ko có cái chuyện đó đâu, bạn so sánh hợp lí tí nhé.
kieulien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hợp đồng ở Mỹ thì còn rẻ nữa.I phone 3 chỉ 99$
eros_hab
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhiều người vẫn ngây thơ nhỉ, cứ nhìn cái giá 99$, 149$, 199$ mà nghĩ dthoai ở Mỹ rẻ.
xin thưa với bác là nếu mobi phone bán cho bác cái máy với giá 4trieu, nhưng bác phải sử dụng gói cước 1tr/ 1 tháng trong vòng 24 tháng, bác có dám mua ko?
hothusa
ĐẠI BÀNG
13 năm
BIS 9930 hên xui nhỉ

Nhưng mà mình hên - tối qua mua 1 em, đăng ký phát dính ngay,

Đến giờ vẫn ổn
Rim bây giờ đi xuống trên toàn thế giới nên phải tập trung phát triển thị trường ở những thị trường có sức hấp dẫn như Việt Nam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019