Cáp quang biển AAG vừa sửa xong thì lại đứt...
Nam Air
2 tháng trướcBình luận: 365Lượt xem: 31.616
Như anh em cũng biết thì mấy ngày qua nhà mạng internet đã tăng băng thông để anh em ở nhà chống dịch, tuy nhiên niềm vui chưa tày gang thì lúc 8h30 tối hôm qua (ngày 2/4), nhánh S1 trên tuyến AAG lại tiếp tục bị đứt... Đó là lý do tại sao tầm 9h tối hôm qua anh em sẽ thấy mạng bị rớt liên tục. Sự cố nằm trên đoạn cáp kết nối từ VN đi Hong Kong, các nhà mạng đang xác định sự cố nên chưa đưa ra dự kiến thời điểm khắc phục xong.

Một tháng trước, việc sửa chữa sự cố trên 2 tuyến cáp quang biển AAG và IA đã hoàn tất 100%. Các đối tác của VNPT đã sửa xong sự cố trên tuyến cáp AAG lúc 6h30 sáng ngày 2/3, còn trước đó thì nhánh S1 trên tuyến IA đã được sửa xong từ ngày 31/1 và tuyến AAE-1 đã được sửa xong ngày 17/2.
Rất hay và hữu ích!/11 người
@Bão Sài Gòn chỉ cá mập sống ở biển lạnh mới có độc thôi 😁
Lại cá mập á
@Osama Binladen 007 Chia sẻ mọi người cách tăng tốc mạng nhanh mình đang dùng đây khá là
ổn định truy cập facebook thoải mái ko sợ lag :v
https://www.sonlamit.com/2020/02/huong-dan-tang-toc-internet.html
Hướng dẫn tăng tốc Internet trong những ngày đứt cáp quang tại VN
sonlamit.com
@Hoàng Nam Phan Do tụi nó bị nhiễm Covid-19 nên cắn cáp quang cho đỡ mệt hahaha
@sonlamutehy thêm cái app tăng độ nét màn hình, tăng dung lượng pin nữa đi bạn =)))
@kekedaine là sao bạn :v
Hèn gì cả ngày nay mạng đúng chán cứ load muốn đập đồ luôn á 😕
@Đình_Nam Thấy mà chán
@quân ken Tải cái file về mà rớt hoài, bực bội
@phoden Mình cũng vậy ngồi canh cái file 6 mấy M mà cả chục lần 😡
@Đình_Nam Nhưng kia và hôm qua thì load siêu chậm.
Nuôi cá chình trị cá mập đi
@Minh23879 Chắc là "Cá Mập tàu+" cắn trúng cáp rồi... cá nào trị nổi.

Chưa kể luật ANM mới ra, nó "lọc" hết mọi thông tin đi ra ngoài, nên băng thông bị bóp để phục vụ công tác chính trị và quản lý của nn.
@bupbechanh Bóp thế nào đc chỉ mình biết với. Hay lại nghe dăm ba cái vớ vẩn rồi chém.
@bupbechanh Viết kỹ quá ai trả lời nổi...
Mẹ bà. Mạng mẽo gần đây chán không tả nổi. Mà thà nó đứt thiệt đỡ tức, đứt do chỉ thị mới đau
@khanhluult Đứt theo đúng quy trình chứ . Canh me đúng lúc mọi người ở nhà dùng mạng nhiều thì nó cắn .
@khanhluult Bạn đang tiết lộ "Bí mật quốc gia" à?
@uthalinh Trùng hợp ngẫu nhiên thôi mà.
@VanNhatVina Nó trùng quá nhiều lần rồi, nó gọi là đứt cáp thường niên rồi.
Có thuyết âm mưu nào ở đây không...
@chocchocucmanh đem về làm dây phơi bao ngon luôn.
@shelockninh Cáp quang treo thì đc mang về lọc cao su lấy cái dây gia cố treo quần áo đc chứ cáp quang ngầm dăm bữa dão hết
@chocchocucmanh mấy chỗ thanh thải cáp, mấy thành viên ve chai luôn có mặt để gom về lấy dây chằng ấy, chắc cũng được mớ xiền
@anhkhoquen trước thanh thải cáp đồng như Viettel hay VNPT thì có tiền thôi chứ h thanh thải cáp quang k ai ngó luôn =)) cáp treo thì đc cái dây chằng gia cố chứ cáp ngầm thì k ai lấy
Bọc ống sắt mấy sợi cáp lại đi trời ơi
@k4r3m.k0ol_142 han hết ông ơi kaka
@k4r3m.k0ol_142 Thép không ấy chứ :p mà chả hiểu vụ gì
@yeuvothuat Thôi thì ống inox 😆
@BenGlo Vậy chắc tụi cá bọc răng bằng axit rồi 😆
@k4r3m.k0ol_142 Haha 🤣
Tiên sư cái lũ Cá Mập chết tiệt , thánh họ nhà chúng mày , ae cứ chửi cả họ nhà chúng nó cho bõ tức .
@uthalinh chửi càng nhiều nó tức, nó càng cắn.
@uthalinh Cá nó cắn theo chỉ đạo thôi chửi tội nó haiz
@uthalinh Nó k hiểu đâu @@
@uthalinh Chửi nhiều nó cắn nhiều hơn, tần suất dày hơn và mức độ nghiêm trọng phải tốn nhiều thời gian để sửa hơn bác ạ.

Thôi ở trong bùn thì ráng sống chung với lũ, muốn ngon thì ra nước ngoài sống.
1 năm đứt 3 lần. Mỗi lần 4 tháng. Tiền thu không thiếu xu nào.
@thanhtinh Cái này là đứt theo chỉ thị rồi chứ làm gì mà cứ năm nào cũng đứt gần gần mấy ngày quan trọng không 😁
@thanhtinh lỗi có phải do con người đâu, do cá mà. trừ tiền sao
@lamtien338 Cá không cắn nổi đâu đừng đổ cho nó, tội nó
VNPT Chưa có tăng bông gì hết nha chỉ có viettel tăng thôi !
@nguyennhut0507 Mình đọc báo là hết dịch hạ lại băng thông
@makia6 chả thấy nhanh, cũng chả thấy chậm hơn, lúc nào cũng chầm chậm thế này thôi
Tới giờ có người vẫn nghĩ do cá mập cắn :v :v
@Yan20142297 Đâu cần khịa mạnh vậy? Ai đụng tới đường truyền cáp quang của bạn hay gì mà đong đỏng lên thế? =))
@lamtien338 Tớ xem trên phim nó cắn cọng dây CÂU bé tí tẹo còn không xong kkk
@BenGlo Đấy là bạn xem phim gì chớ, tôi xem phim kinh dị, nó cắn kinh lắm, kiểu như ngáo luôn
@lamtien338 Megalodon à =))
Sáng fpt có thông báo qua Hi Fpt Apps. Trùng hợp riết quen r, 😆
Ủa có gì đáng ngạc nhiên?
Cáp mà cứ như mạch máu não ấy nhở
@gauto988 Mạch máu chắc cũng ko mong manh cỡ này 😆
Tôi nghĩ là nó vẫn đứt từ trước giờ chứ nhỉ.
Cho cái lý dó khác đi, chẳng hạn nghỉ dịch lưu lượng xem video tăng đột biến khiến mạng chậm. Lý do đứt cáp hoài chán quá
@kid13687 nghe như kiểu tai biến ý. đứt mạch máu não
@kid13687 Quá tải sinh quá nhiệt, sinh ngắn mạnh à?
Bạn tưởng đây là dây điện 20 về trước chắc 😛
lại đúng quy trình 😁
Đúng là vn đất nước của Bác Hù, mấy đứa cháu ngoan bác hù đâu rồi. phát biểu coi nào. suốt ngày kêu là người vn phải yêu vn vì lãnh đạo vn là số 1. k nên chê vn này nọ. má chán vl.
@Đặng Vi Phú Ng* thì đừng có lái.
@Đặng Vi Phú Luật bất thành văn ko bàn chuyện chính trị bác ạ. Muốn nói gì thì ra nước ngoài rồi cứ tha hồ chém. Ngày nào còn ở cái xứ này thì thôi tốt nhất tránh trâu chẳng xấu mặt nào.

Nói ra nhiều khi bị cả đám nó ném gạch đá vào người lại bực mình thêm.

Ai cũng hiểu nhưng tốt nhất nên tránh nói ra cho lòng thanh thảnh cho tâm tịnh lại.
@phuongsd Bóp băng thông được nhé
@Đặng Vi Phú Chuẩn rồi. Nhiều khi tôi chán chả buồn nói. Đợi Elon muck làm vệ tinh mạng kết nối toàn thế giới lúc đó dùng cho chúng biết thế nào là độc quyền.
Cáp mà như đồ ăn hay bún gì vậy cá nó thích thì nó cắn
@trần hưng vp Làm mình phải đăng nhập để like, thiệt tình.
@trần hưng vp má, save cái này về up FB, mà nghĩ kỹ lại, có bị chụp tội đi-mua-cơm-sườn ko ta?
@trần hưng vp Nhìn hình xong cười như 1 thằng khùng, phải login để LIKE và CẢM ƠN bác nhé.
@trần hưng vp Sợi này thì cắn cả ngày
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019