TIKI Freeship June

Cáp sạc đi theo iMac M1 mới là cáp bọc vải, màu giống màu máy
vn_ninja
2 thángBình luận: 93
Cáp sạc đi theo iMac M1 mới là cáp bọc vải, màu giống màu máy
Apple đã công bố một chiếc iMac M1 hoàn toàn mới được thiết kế lại trong sự kiện Spring loaded diễn ra vào tối hôm qua. iMac mới cũng bao gồm các phụ kiện Magic Keyboard, Magic Mouse hoặc Magic Trackpad mới cùng với một sợi cáp USB C to Lightning bọc vải, thứ mà chúng ta đã từng nghe đồn sẽ xuất hiện với iPhone 12 trước kia.

Cáp này sẽ có màu sắc giống như màu của iMac mà người dùng đặt hàng. Ví dụ nếu đặt iMac màu xanh lam thì cáp cũng sẽ có màu xanh lam.

Một trong những thay đổi thú vị khác là iMac mới có bộ cấp nguồn bên ngoài và dây nguồn từ tính. Lần đầu tiên iMac có bộ cấp nguồn bên ngoài tương tự như MacBook Air và MacBook Pro, và đây cũng là nơi Apple đặt kết nối ethernet.

Theo: 9to5mac
nhìn chất lừ luôn :O
@keylang do bạn dùng chưa đủ nhiều, ai rồi cũng sẽ bị thôi =))
@keylang chuẩn luôn mình xài cáp zin 4-5 năm toàn cuộn tròn lại chả bao giờ bị gì, chỉ hư khi xài lâu quá phần tiếp xúc nó mòn quá thôi :d
@shinkt Cáp đầu C 20W trở lên của Apple giờ dầy hơn cọng USB A 5W xưa rồi, xài 3 năm nay vẫn chưa bục.
KMIL307
TÍCH CỰC
2 tháng
@[Zeus] chẳng cần sợi C đâu bác, mình xài mấy cọng USB cũ mấy năm cũng chỉ bị đen đen bẩn bẩn chứ chưa thấy hỏng gì hết luôn 😁 Nói chung chỉ ko thích vụ dễ bẩn chứ phụ kiện của Apple mình thấy cũng ko thua gì các hãng khác cả.
Như này cũng lên trang chủ. Chất lừ luôn. Xong có 1 bài iMac mới vẫn còn cổng 3.5 bên hông máy. Vẫn chất lừ luôn. Haha
@riletan Haha. Tối qua m ngủ nên không xem được
riletan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@dangkhoa_2808 Thích cái touch id trên bàn phím mới quá. Mấy hôm mình còn đi tìm xem có phụ kiện nào đọc fingerprint mà giao tiếp usb không, nay apple ra luôn, quá đã.
Cơ mà vẫn đếch có cái bàn phím space grey đen thui. Ta hận, chắc chờ logitech ra sản phẩm tương tự thôi =]]
@dangkhoa_2808 Đã lên trang chủ như bác mong muốn
@B L A Z E Haha. Em mới thấy rồi bác.
Ko biết làm cái cổng nguồn từ tính làm gì trong khi iMac thì gần như để cố định và cáp nguồn thì ko bao giờ rút ra
@sweetlove_sunny dùng iMac mà để sút phải dây là ko đc rồi
@causelove94 do màn hình mỏng, nhẹ, nếu apple là vậy sẽ giảm đc tình trạng vướng dây dẫn tới rơi màn hình
@Tweener Lob Bộ lưu điện ở đầu giắc cắm điện mà bác còn cái này ở cổng từ gắn trên imac, sút dây ở đầu này thì bộ lưu điện có ý nghĩa gì đâu bác. 😁
@nhtphuc iMac là máy bàn, vì vậy phải bố trí dây sao cho gọn gàng an toàn ngay từ đầu, chứ mà để có cơ hội vướng dây thì máy ngỏm luôn chứ còn gì
Quá đẹp. Tiện. Gọn. Tinh tế quá
Chắc bắt đầu thử nghiệm để áp dụng với cáp zin các sản phẩm còn lại
rùi khi nào ra imac 27'' zậy mn???
@cuibap035 khi nào apple ra đc chip mạnh hơn, tích hợp đc với card đồ họa rời và nâng cấp đc ram (hiện tại M1 chỉ tối đa 16gb ram)
@cuibap035 Sẽ ko có 27 inches mới nữa mà khả năng là 30 inches nhưng chắc 2022.
Ngon lành cành đào luôn!
Cần rì viu cái chân đế lại ko thấy
Mày vui tính vãi
quá chất
Ngon đấy, bao nhiêu năm xài cộng cáp chính hãng lõm không thể tả 😆) vừa vàng vàng vừa nhanh bị bong tróc
Có vẻ như Apple biết fan Táo rất hay cắm dây điện lung tung đến mức phi lý, làm cản trở lối đi của người khác nên đã đưa cổng cắm nam châm lên dòng iMac.
Sợi cáp bọc vải cũng lên bài được ._.
Kome.Cafe
ĐẠI BÀNG
2 tháng
cố gắng máy ra để múc nào, hứng ko chịu đc
Ở đâu mua tả (bỉm) sẽ được khuyến mãi con này ae?. Để tui làm luôn cho vợ tin ms dc.
riletan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Content quá khủng, ai giống em không? Nhìn hình với coi sự kiện cả tối không biết cọc cáp này làm bằng gì luôn á.
Kinh vãi
Chỉ một cái cáp sạc thôi mà đã khiến cho tất cả mọi loại cáp sạc khác trên thế giới phải ngả mũ thán phục! Và chúng nhận thấy rằng vị trí thích hợp nhất dành cho mình chính là thùng rác.
@Frozen Cat Nâng cao quan điểm thế 😃
@vn_ninja
Cười vô mặt
havotour
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Frozen Cat Rồi đi ngang qua vướng dây, máy sập nguồn thì tính sao?
Cười vô mặt
@havotour Thì kính cẩn gắn dây lại, lạy 3 cái và nói: Con xin ngài cáp sạc hiệu táo tha tội, con không cố ý.😂
themanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái này là iMac air. Cuối năm ra bản iMac pro giống Display XDR thì ngon
@themanh Chắc 2022 có bản iMac khủng này, màn 6k luôn và 30 hoặc 32 inches. Hehe
Nhìn là ăn đứt cao su r
đẹp quá, apple luôn làm cảm giác đồng nhất mọi thứ 😆

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019