Cáp tự ngắt này đẹp nè! Trong suốt như CyberPunk Baseus 2.4A giá 129k+
Rất hay và hữu ích!/20 người
vinius197
một thángBình luận: 149
Cáp tự ngắt này đẹp nè! Trong suốt như CyberPunk Baseus 2.4A giá 129k+
Do đợt vừa rồi cáp zin theo máy Iphone SE 2018 của em bị ra bờ đê, sẵn đang đợt sale nên em tiện rước luôn em cáp này vì thấy quả thiết kế rất bắt mắt và “CyberPunk” chi phí đầu tư cũng rất hạt dẻ. Sản phẩm em lên bài trên tay là cáp tự ngắt 2.4A đến từ hãng Ba Sọi phiên bản cáp mới ra mắt trong năm 2022.

Lướt qua nhanh hộp sản phẩm em nhận được hộp khá vuông vắn + chỉnh chu, chưa hề bị bóp méo hay rạch seal

Sản phẩm cũng có tem check chuẩn hãng đầy đủ
Trong hộp rất đơn giản bao gồm khay nhựa + cáp + sách HDSD cùng sticker tiêu chuẩn của hãng
ezgif.com-gif-maker (1).gif

Quảng cáo

Đối với cáp sạc thì hơn nhau ở jack đầu cắm và dây truyền tải. Cả 2 điều này cáp sạc đều làm rất tốt + thêm với thiết kế công nghệ nhưng không quá hằm hố.
  • Cả 2 đầu Jack được hoàn thiện cao cấp, phủ lớp chống ăn mòn. Khả năng chịu lực bẻ-gập gãy hơn 10kg. Theo em hãng cũng khá tinh tế và hiểu được cách mà người dùng sử dụng, khi đã cẩn thận làm thêm một lớp đệm cao su nối ra để tăng thêm khả năng bền bỉ và chịu lực.
  • Về Dây Cáp được bọc dù rất đều-đẹp + chắc chắn, sờ vào cực kì yên tâm. Cáp có 2 chiều dài 1m và 2m tùy mục đích sử dụng. Cá nhân em lựa chọn 1m cho gọn gàng vì đã có ổ sạc ngay đầu giường 😁
Mình cũng đã dùng thử tay gập gọn sản phẩm nhưng cáp khá dày và chắc nên khá yên tâm
Cáp cũng hỗ trợ truyền tải dữ liệu 480Mbps nếu các bác có nhu cầu trao đổi dữ liệu

• Tính năng hay ho và đáng giá nhất sản phẩm là cơ chế sạc đầy tự ngắt. cáp sẽ tự động check lại % pin sau 2h để sạc lại đảm bảo cho điện thoại luôn đầy pin.
  • Khi đang sạc sản phẩm sẽ luôn có đèn led vuông xanh nhỏ nhỏ báo.
Cáp cũng trang bị cơ chế sạc nhỏ giọt để tăng tuổi thọ pin cho thiết

Nhận xét nhanh:

Điểm em còn tiếc duy nhất sản phẩm là chưa có chứng chỉ MFI (Made for Iphone). Còn lại nhìn chung sản phẩm mang lại trải nghiệm tốt, tự ngắt khá chuẩn, sạc nhỏ giọt tăng tuổi thọ pin, thiết kế phải nói là rất đẹp - cực kì phù hợp với thiết kế trong suốt như sản phẩm Storm2 Liquid/Storm 2 Lite…

Quảng cáo

storm 2 vinius.jpg
Em mua sản phẩm tại đây trên Lazada 135K nhớ sưu tầm thêm mgg hoặc Shopee có giá rẻ hơn 1 chút là 129k. Các bác thấy sản phẩm thế nào hãy thoải mái chia sẽ ý kiến của mình dưới để cùng nhau thảo luận nhé

Update: có nhiều bác hỏi bản TypeC to Lightning quá em xin phép để link tại đây trên Lazađa nhé! Cảm ơn các bác đã đọc bài/ủng hộ em 🍜

Bài viết này em có dẫn link tham khảo đến những sàn TMĐT đang kinh doanh mặt hàng này. Các bác có thể xem, tham khảo thêm thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của em sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các bác, các anh/chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

149 bình luận
Sao cáp lại khuyết 1 cái răng nhỉ
@Thầy giáo Sang Dây này vẫn truyền dữ liệu bình thường đấy bạn
@quang0queo Bạn mua dây gì lỡm vậy, mình cũng mua dây hơn 100k dùng 2,3 tháng nay không sao
@l0v3tha0 bị sún răng chứ sao 😆))
@B L A Z E Nhìn là biết sun r nhưng cần giải thích về mặt công nghệ =))
Em mới mua 1 sợi MFi của kuulaa chưa tới 100k mà xài ngon. Thiết kế nhựa mềm êm dịu.
@hieunhi nếu rẻ quá thì cũng khó kì vọng, bác đem bảo hành xem sao
@vinius197 Shop Trung Quốc, bảo hành bằng niềm tin ạ...
@hieunhi Em chưa tìm hiểu hãng Kulaa đấy nhưng nếu phân phối ở Việt Nam thì các bên phân phối cạnh tranh nhau bằng dịch vụ nên thường có bảo hành ạ. Trừ khi đây shop global thì họ bán rẻ nhưng khó bảo hành
@hieunhi Em mua sợi dây silicon mềm trơn thấy khá là ok. Chắc bác chọn loại không phù hợp 🤣
Quả wibu chất chơi đấy bác cho em xin 1 con đi
@KIên phạm 6868 hehe em quý lắm, bác săn sale trên mấy sàn ý cũng không đắt lắm đâu
Cười vô mặt
Thiết kế lạ nhỉ chưa mình chưa để í là bh có cả thiết kế trong như này
@keytran3601 vâng cáp này em ấn tượng với thấy hay ho ở thiết kế mà bác :v
@vinius197 Cáp này màu đen mà bác, mình tưởng trong suốt chứ... =.=
@adagioleonard Đúng rồi bác, cáp này dây bện màu đen còn đầu jack kiểu trong suốt cyber các thứ á
Cười vô mặt
Cần đc ai đó tặng iphone để mua em cáp này 😔
@Gấu béo ị Nếu không có điều kiện thì bác sắm con iphone cũ ý, giờ mấy con đời xưa giá cũng rẻ lắm
@Gấu béo ị Gặp @cuhiep nhé .
@Gấu béo ị Đăng lên mạng xem có ai nhận nuôi gấu ko 😆)
@adagioleonard =))) nhận nuôi gấu vào tù thấy mẹ 😁
Cứ chính hãng apple mà mua mua mấy con này nhỡ cháy nổ thì bỏ mịa
Jun.88
ĐẠI BÀNG
một tháng
@MINAMILO Xài cáp baseus vs xiaomi 7 năm nay chưa bao h cháy nổ , cáp zin 1 nùi giờ chuyển qua cáp c lại dư cả mớ mà chỉ sợ xài cáp zin đang xài nó giựt điện cho toi , mấy ông cứ cáp zin mà đầu lòi cả đồng đến sợ kkk ,
@MINAMILO Em cảm ơn góp ý của bác. Cáp Baseus không như hàng chợ với linh kiện không phải là tệ mà gây ra cháy nổ được đâu, thường nếu có chả may bị dính thì chỉ bị tình trạng là hỏng/đứt cáp sạc thôi
có loại type c to lightning được không ta
@tesla.spacex TypeC to lightning bác search cáp tự ngắt 20w baseus là ra á. Thiết kế nó cũng na ná thế này, nhưng là TypeC -> Lightning.
@tesla.spacex Em xin phép bác em có update để link bản TypeC -> Lightning ở phía dưới bài viết, nếu bác mua hàng từ link của em, thì em sẽ được chút hoa hồng ăn mì. Em cảm ơn bác nha!
Cái này đơn giản lắm em
Không có MFI thì xài được vài năm Apple nó update thì lại không sạc được, bị mấy cọng Baseus như vậy rồi.
@Giang Không Xấu Trai Làm gì có chuyện bỏ qua MFI, Khi cắm cáp vào thì apple device nó kiểm tra xem cáp có MFI hay không rồi mới nhận điện vào. Cáp này nó làm giả tín hiệu đó nhưng lần sau Apple nó update phần mềm thì lại hết sạc được.
@artetavn Mình update vẫn dùng được ta, vậy update lên ios bao nhiêu mới không sạc được bạn?
@tinhte2102 Tùy apple nó vui hay buồn thôi bạn chứ không phải cứ mỗi lần update là cáp non-MFI tèo hết, có khi xài được 2 năm lận mới tiêu. Hên mua đúng đầu chu kì thì xài được lâu, còn xui có khi mua mấy tháng 1 năm là vứt. Nói chung mua MFI xài cho nó sướng, mắc cũng hơn có bao nhiêu đâu. Còn thích cáp màu mè có đèn, nam châm đồ thì phải chịu rủi ro thôi. Mình có cọng Baseus 2m có đèn xài hơn 2 năm vẫn ổn nhưng khi sạc cái đầu lightning nó nóng lắm, cũng ớn.
@artetavn Mình cũng dùng cọng cáp 20W với dùng củ sạc 18W nên thấy bình thường, không nóng gì. Thường dây nó có loại dưới 20W nên để ý mấy cái này chứ không nó nóng! Mấy dây có MFi nó đắt vl ra, rẻ nhất chắc là Ugreen mà dây hơi cứng.
Cáp tự ngắt là 1 trang bị phù phiếm để đối phó với củ sạc công nghệ cũ và cáp fake
@vinius197 Dùng cáp đểu kiểu Baseus có khi còn hại gấp nhiều lần việc pin được duy trì ở mức điện áp rất nhỏ để đảm bảo tình trạng pin luôn tối ưu cho ng dùng ấy b
@ChuoiNo1 Theo em tìm hiểu thì cáp này theo cơ chế là: sau 2h từ khi ngắt dòng, cáp sẽ tự nhận diện và mới sạc lại để cho đầy pin, chứ không có sạc liên tục để đảm bảo luôn 100% bác ạ. Em có cái hình công bố của hãng nè
@vinius197 Mình nói cáp đểu
Cáp baseus thì dĩ nhiên ko phải cáp xịn rồi
Nên có tin tưởng được j ở nó đâu b
@ChuoiNo1 à mình hiểu ý bác, em đang trả lời cái vấn đề kia thôi
Dùng cho con IP 7+ đc k bác :v
@tntmu1923 Được bạn ạ, chỉ cần là họ IP cáp này yêu được hết nha
Hun cái nè
@vinius197 Thế ạ? Kb e này có hỗ trợ sạc nhanh k nhỉ
@tntmu1923 Về thông số thì IP 7+ không hỗ trợ sạc nhanh, nhưng nếu bác chơi củ > 10w, cáp này cũng hỗ trợ sạc cũng nhanh hơn là củ 5w ạ
@vinius197 Thế ạ =))) để e ủng hộ bác nhe
@tntmu1923 hehe, em cảm ơn bác
Tôi tin em!
Ảnh bác chụp đẹp ha!
@jetpack Em cảm ơn bác ủng hộ, em cũng đang cố gắng để làm tốt hơn mỗi ngày!!
@vinius197 Không có gì đâu bác, cuộc sống cũng khó khăn mà. Giúp đỡ động viên lẫn nhau thôi, em vừa đặt qua link ủng hộ bác sợi cáp
@jetpack huhu xúc động, em cảm ơn bác nhiều. Nhờ những người anh em như bác em có thêm động lực để làm tốt hơn
@vinius197 Chúc bác gặp nhiều may mắn
@jetpack Em chúc bác mọi truyện suôn sẻ, làm đâu được đó
Nhìn xịn sò và kích thích quá, mua em này về sạc qua đêm thì khỏi lo pin hư
@ptdmobile Ngoại hình, độ bền với cũng hỗ trợ sạc nhanh, nếu thấy ưng ý bác ủng hộ em ạ
Đừng nói nữa, quất đi em
Trông quả anh bìa bác thú dzị =))))
@Đây là Lợi Em lên ý tưởng chụp lạ lạ, với edit cũng mất kha khá thời gian bác ạ 😁 Thank bác
@vinius197 thành quả không còn gì chê trách ha =))))
Cái cục nguồn đẹp quá hay mua ta vs sợi dây này kèm con đồng hồ lộ máy là đẹp
@bao serbia em còn đang kéo lại bài xem em chụp cục nguồn nào :v chắc ý bác là thiết kế lộ vi xử lý. Em cũng thích cái kiểu này lắm, lúc đầu nhìn thấy con này em còn nghĩ là giá cao lắm cơ
Đầu usb to là dở rồi
@vn_soft dạ cùng có cáp Baseus dùng chung thiết kế như này nhưng sạc nhanh 20w + đầu TypeC -> lightning, đó bác 😎
mình thấy Baseus làm sạc lighting rất chán, sạc lâu vào.
@vodanhdaisu Không biết bác có củ + cáp sạc nhanh không
@vinius197 về pin sạc và củ sạc thì mình ko thiếu bạn à: đủ các củ 20w apple, 25w và 45w Samsung, baseus gan2 65w, baseus 120w, slimQ 130w,
@vodanhdaisu úi chà xịn vậy bác 😁
@vinius197 còn kể thiếu cục xiaomi 65w và cục 4 cổng anker 100w nữa bạn
@vodanhdaisu toàn các dân chơi
Im lặng đi
Tôi cũng có một con mua được khá lâu rồi, dùng thấy cũng ổn lắm
cap tu ngat.jpg
@Khu Vực Trên Mây Cơ mà bác còn để seal nilon bảo vệ luôn à 😁
@vinius197 Trước tôi bóc ra rồi nhưng lại thấy đẹp nên hơi xót xong lại dán lại
@Khu Vực Trên Mây Khiếp bác giữ thế =))))
Mình cũng thích xài dây sạc của Baseus nhưng lại không có chuẩn MFI
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Em cũng không rõ vì sao Ba Sọi không xin cấp chứng chỉ MFI, giá có thể bị độn lên nhưng chất lượng thì yên tâm hơn nhiều
@vinius197 chắc Baseus sợ tăng giá quá người dùng quay lưng
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Vâng có khi vầy bác ạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019