Carl Zeiss giới thiệu bộ kit 5 ống kính MF cho Nikon và Canon
sonlazio
10 nămBình luận: 34

Carl Zeiss vừa giới thiệu một hệ thống 5 ống kính cao cấp dành cho những khách hàng sử dụng máy ảnh kỹ thuật số có tính năng quay video của NikonCanon. Cả 5 ống kính rất đẹp này đều đạt tiêu chuẩn chống nước, chống bụi IP67 và được bán với giá 4562 Euro, tương đương 6060 đô la Mỹ. Nếu muốn, bạn có thể chờ đến tháng 5 để mua được bộ kit đáng ngưỡng mộ này. Thực ra thì cả 5 ống kính này đều không mới nhưng đây là lần đầu tiêu Carl Zeiss kết hợp chúng lại dưới dạng một bộ kit. Bạn có thể xem lại thông tin về ống 35 f/1.4 tại đâymột số thông tin khác về Carl Zeiss tại đây.

5 ống kính được đóng gói trong một thùng bảo vệ rất đẹp và còn dư vị trí để đặt thêm 1 ống kính dự phòng khác. Chúng ta lần lượt có ống Distagon T* 2,8/21, Distagon T* 2/28, Distagon T* 2/35, Planar T* 1,4/50 và Planar T* 1,4/85. Tất cả đều là ống fix cao cấp và lấy nét bằng tay chứ không có tính năng AF. Hiện chỉ một mình ống Carl Zeiss làm cho Sony mới có AF mà thôi.
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
10 năm
EM chỉ mơ có 1 máy DSLR thôi chứ không dám mơ có bộ kit này 😁
6,600$ 1 bộ, tính ra mỗi món ~ 1,150$ hix, toàn hàng T* ko ! mua bộ này về tối ôm ngủ ngon phải biết !
nhìn bộ kit ngon quá,quả vali để nhìn như để bom vậy😁
tamluu77
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này dành cho những anh em thích chọp nhiều ảnh đẹp, góc cạnh nào cũng chơi được hết 😃
nhìn mFaf thèm quá..ước gì mình cũng có 1 bộ nhỉ
thipm2020
TÍCH CỰC
10 năm
Woa, đã quá kết nhất là cái hộp...^.^
Justin Long
ĐẠI BÀNG
10 năm
bộ này có vẻ k đa dụng lắm... thiếu zoom và tele. Dù sao cũng đáng để sưu tầm
cod_long111
ĐẠI BÀNG
10 năm
...trên bài chủ thớt đã nêu rõ là cho dân quay phim dùng HDSLR, và dùng quay phim thì ít ai dùng Lens Zoom (dĩ nhiên la Lens zoom cũng đc nhưng dân chuyên nghiệp sẽ ko dùng).
trinhle
TÍCH CỰC
10 năm
thực tế khi chụp tele cũng ít lắm bác ạ, mà đã chơi được mấy em này thì mua thêm e tele chỉ là chuyện nhỏ
anti war
ĐẠI BÀNG
10 năm
bộ này mắc tiền chỉ vì được làm riêng cho từng brand thôi , chứ thực sự bộ này mà ngàm C/Y thì rẻ hơn nhìu , và đã là T* thì chất lượng luôn tuyệt vời
cả hộp tầm 6k$ thì đâu nhiều so với những lens đang hoạt động trên đất thành phố này. cả hộp nhìn cũng đẹp đó.
Đến bao giờ mới được có em, đến bao giờ mới đủ tiền mua.... nuốt nước bọt nhìn vậy thôi
ÔI CZ T*mơ ước của tôi...........có con CZ 135 còi mà đã sung sướng lắm rồi,h mà có bộ này chắc mất ngủ 1 tuần quá đi 😔(
bằng 20 lần cái body D50 của mềnh rồi =))
hộp đựng nhìn sang trọng quá
Dung2503
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá cắt cổ, chắc chỉ dành cho nhuẽng a e chuyên nghiệp thôi
wow ^^ nhưng tớ vẫn thích co AF cho đỡ tốn sức và đầu óc vặn vặn ^^
Vấn đề ở chỗ là pro thì cầm lens và hiểu lens là sẽ chụp đẹp... Cứ nằm đó mà mơ thì chẳng bao giờ có đc 1 bức ảnh đẹp...
Hãy cầm máy lên và bắt đầu bằng 50mm 1.8 đi 😃
Good Luck!
lexuantan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ống khủng thế này mà lại còn MF thì dành cho dân cứng thôi chứ với giá và về độ khủng này dân chơi ảnh tầm trung và bình dân ko chiến nổi các bác nhỉ ;))
Ko hiểu mấy ống T* này được SX tại đâu nhờ? West Germany hay Japan nhờ 😁. Nhìn mà thèm quá :D.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019