Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Casio giới thiệu hai đồng hồ thông minh dòng G-Shocks, tương tác với iPhone 4S qua Bluetooth 4.0

Blaze1st
6/9/2012 2:52Phản hồi: 91
Casio giới thiệu hai đồng hồ thông minh dòng G-Shocks, tương tác với iPhone 4S qua Bluetooth 4.0
Screen Shot 2012-09-06 at 9.42.48 AM.png

Tập đoàn thiết bị điện tử đến từ Nhật Bản, Casio, mới đây đã giới thiệu đến người dùng mẫu đồng hồ thông minh thuộc dòng G-Shocks có thể tương tác với iPhone 4S thông qua kết nối Bluetooth 4.0 - GB-6900AA và GB-5600AA. Thực ra trước đây đã xuất hiện nhiều loại đồng hồ thông minh, nhưng đây là hai chiếc đồng hồ đầu tiên tương thích với hệ điều hành iOS. Tương tự như chiếc Casio GB-6900 trước đây, hai chiếc đồng hồ vừa được ra mắt này có thể thông báo email, cuộc gọi và báo thức trên chiếc iPhone 4S của bạn. Bên cạnh đó, chúng còn có thể được sử dụng để kích hoạt chức năng Find My Phone chỉ bằng một nút bấm, khi đó iPhone sẽ phát ra âm thanh lớn báo động. Để có thể mang các tính năng đó lên hai chiếc đồng hồ trên, chúng ta cần phải cài đặt ứng dụng G-Shock+. Hiện Casio cho biết cả hai đều mới chỉ hỗ trợ iPhone 4S (và có thể là iPhone mới trong tương lai), những smartphone Nhật Bản chạy Android. Tại thị trường Nhật Bản, giá của GB-6900AA và GB-5600AA là 230 USD (gần 4,8 triệu VNĐ).

Screen Shot 2012-09-06 at 9.43.26 AM.png
GB-5600AA

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhoxar
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao lại là 4S
@nhoxar Thì hiện tại nó chỉ mới tương thích với Apple 😁.
@nhoxar Vì chỉ 4S mới có chuẩn Bluetooth 4.0, còn 4 thường trở về trước là Bluetooth 2.1!
màn hình đen trắng để coi mail à 😔. Mà nhìn em nó không sang gì cả
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lamphuochoang Không phải để coi mail mà là báo mail. Đồng hồ thì hay đeo tay, còn điện thoại ko phải lúc nào cũng dính sát người để biết hết được các thông báo, gọi nhỡ hay tin nhắn. Và tất nhiên chức năng báo của đồng hồ chỉ có tác dụng trong phạm vi ngắn.
Gphone123
TÍCH CỰC
12 năm
@lamphuochoang Để thông báo có mail thôi =.="
nhìn xấu quá.giống đồ chơi con nít ghê.đó là nhận xét của mình thôi nhé,đừng ném gạch nhé,😃
kết G-shock dòng GB-6900 thế, hầm hố mà ko quá dữ dằn, Eminem cũng hay đeo nó, G-shock giờ cũng tham gia luôn cả thị trường smart watch nữa cơ đấy, nhưng mà mới chỉ hỗ trợ iOS thì phí quá, trong khi Casio cũng sản xuất đt Android mà 😕
ko co gi hot cả
trong hinh thế thoy chứ ở ngoài nhìn hầm hố lắm ;)
đã dùng em dòng Edifice, chắc phải làm con G-Shock
daikbinhlc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@J_Android Xem chi tiết tại đây bác nhé: http://topwatch.vn/dong-ho-pc149/loc-san-pham:casio-gshock-babyg.html
teik
TÍCH CỰC
12 năm
GShock trước h thiết kế vẫn xấu (đối với mình) 😁
@teik Hix, tui lại thấy G-shock là thiết kế đẹp nhất trong mấy cái đồng hồ rồi, bác cầm một con ở ngoài bác mới thấy đc! Chỉ có điều giá nó cao quá
teik
TÍCH CỰC
12 năm
@Justin Young mình thích mấy con chạy máy cơ thiết kế sang trọng hơn, đồng hồ điện tử thấy ko đẹp 😁 nhất là dòng GShock thiết kế cứ hầm hố quá nhìn thế nào ấy :D
@teik Oh, thì chắc tại G-shock teen xài nhiều, mà thix mấy cái màu đen military lắm, nhìn ko cưỡng lại đc!
hả 4,8t vnd kìa, với thiết bị màn hình trắng đen, và không có gì đặc biệt
lehieuds
TÍCH CỰC
12 năm
Đồng hồ đeo tay ư, ai nói cho mình biết nó là cái gì được ko vậy :p
Xấu, đắt nhưng rất bền đó là G-shocks mà, dòng này của Casio từ xưa vẫn thế, không thấy kiểu dáng có gì mới lạ, may mà có thêm chức năng mới. Con này cho thì xin chứ bán thì không mua 4,8 củ chứ ít à 😃 Bằng đấy tiền làm con ĐT xem giờ còn hơn
Mất đứt 1/3 tháng lương rồi, điệp khúc vợ rên rỉ,cằn nhằn. Mặc.
@hungle1905 bác lương cũng khá quá...vậy có j mà vợ phải than!
@xuandu1712 Cái ngân hàng này Nhập nhưng không Chi, phải làm bậy ,huề cả làng à.
thanhtinh
TÍCH CỰC
12 năm
Tay bé không chơi được loại này rồi
Mở bt suốt thì pin còn được bao lâu ?
dung_phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gần 5 chai cho cái khoản thông báo email, báo thức, và Find My iPhone (ít khi dùng đến). Hình dáng thì như đồ chơi. Ước gì em Longines cũng có buletooth nhỉ?
4.8tr =.= giá 1-1.5tr mình còn thấy phân vân nữa, huống chi 5 chai. mua luôn nexus 7 làm đồng hồ treo tường cho rồi
Làm con Sony Smart Watch ngon hơn, giá tầm 3 củ màn hình màu + đẹp hơn nữa!;)
Chắc thời lượng pin sẽ giảm do cái Răng Xanh gây ra.
Có nhiều bác chả biết tý gì về dòng G-shock của Casio mà cừ vào đây quăng bom ném gạch nào là giá mắc cho 1 thiết bị....... rồi nhìn như đồ chơi....v..v... Em thì em cũng chưa rành nhiều lắm về con này nhưng dòng G-shock là dòng có độ bền rất cao, pin có tuổi thọ khá cao ( thường là 3 năm ) mấy cái smartwatch bình thường thì xin lỗi các bác cứ vài ngày xạc 1 lần nhé, nắng mưa vài bữa là đi luôn, va đập tý là banh, còn dòng này thì chống va đập, chịu dc áp suất 200m dưới nước,màn hình khoáng chất chịu lực và còn có cả clip test cho vào nc sôi nữa. Nhìn giống đồ chơi chứ nhiều diễn viên ca sĩ dùng dòng này lắm đây nhé !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019