Casio kỷ niệm 35 năm với loạt đồng hồ G-Shock Glacier Gold, giá từ 160 USD

agp8x
24/9/2018 10:28Phản hồi: 132
Casio kỷ niệm 35 năm với loạt đồng hồ G-Shock Glacier Gold, giá từ 160 USD
Hãng đồng hồ điện tử Casio vừa qua đã kỷ niệm 35 năm dòng G-Shock với bộ sưu tập G-Shock Glacier Gold (tạm hiểu nôm na là Hoàng Kim Băng Hà) tuyệt đẹp. Điểm nhấn của dòng sản phẩm này chính là sự kết hợp của thiết kế cổ điển với lớp vỏ bán - trong suốt, tô điểm bằng những chi tiết màu vàng gold sẽ khiến trái tim bạn tràn ngập cảm xúc hoài cổ.

Bộ sưu tập G-Shock Glacier Gold tái hiện lại những cái tên đã trở thành huyền thoại trong lịch sử đồng hồ điện tử của Casio. Sự mạnh mẽ của G-Shock được được nâng lên một tầm cao mới với vỏ và dây đồng hồ được làm chất liệu bán - trong suốt làm toát lên cái giá lạnh của những vùng đất băng giá xa xôi. Mặt đồng hồ, khoá, nút bấm, ốc và phần lưng của đồng hồ sử dụng màu vàng gold để xứng đáng với tư cách là phiên bản kỷ niệm 35 năm.

G-Shock Glacier Gold sẽ gồm 4 dòng là DW-5035E, DW-5735E, GA-735E và GA-835E; dựa trên thiết kế huyền thoại của DW-5000, DW-5700, GA-710 và GA-810. Phía sau nắp máy được khắc logo đánh dấu phiên kỷ niệm 35 năm. Riêng DW-5035E và DW-5735E được thiết kế theo dạng screwback (toàn bộ mô-đun máy nằm trong một khung thép, vặn trực tiếp vào trong vỏ) để đem lại cảm giác chắc chắn và mạnh mẽ hơn.

Casio G-Shock DW-5035E và DW-5735E sẽ được bán từ tháng 10, với giá 220 USD. GA-735E và GA-835E sẽ có giá 160 USD.

Từ trái sang phải: DW-5035E, DW-5735E, GA-735E, GA-835E

Theo Engadget
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích con này hơn 😁
Casio WorldTime Illuminator AE1200WHD
Dây da thì các bạn có thể qua Khacten.com

Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
@narutoxboy Kệ bạn ;))
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
@narutoxboy Mình có 1 con, mua nửa năm, tự nhiên ko lên, nghi là hết pin, mà pin 10 năm sao lại hết, còn chưa đi sửa
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
@phutrongnhan Bạn lên lazada mua dây handmade ấy, về cắt ra xíu, mang vào đẹp lắm
@narutoxboy Con này đẹp thật nhưng dùng 1 vài tháng nó bị tróc lớp mạ nhìn xấu lắm.
Đẹp quá, nhưng nhìn đt cùi quen rồi,hẹn giờ báo thức nó cũng rung dc nữa
Mình có 2 cái mua cách đây 5 năm ko xài bg đeo vào thấy nó sao sao ấy ko còn hợp độ tuổi nữa
duythanhblv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@băng tải hai tín còn không pass lại cho em đi ạ.
@băng tải hai tín em mua dùng còn bị bảo là đồng hồ siêu nhân 😁, kệ ai nói mình thích là được :D. Mà nếu bác đứng tuổi chút mà vẫn thích gshock thì tham khảo dòng gsteel có lẽ hợp hơn
Nickhun
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua ở đâu được nhỉ các cụ
Tê.Nờ.Tê
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trong có vẻ sang và chảnh, dành tiền mua 1 con từ giờ chắc vừa ^^
các chế có thấy hấp dẫn ko
Dòng này đẹp quá
Ship thôi ... 😁
Con GShock vứt lăn lóc ở nhà
Khi nào đi leo núi, trekking... mới đeo
Không hiểu sao mình cảm thấy đồng hồ thường đẹp hơn smartwatch nhiều 😃
fine
TÍCH CỰC
6 năm
@prince8882 Dùng ở Việt Nam bị thiệt thòi vì không kết nối với trạm mặt đất để tự động hiệu chỉnh giờ được.
@prince8882 Mình thích chiếc đồng hồ này hơn
@phamnhatninh Đang có chính xác con size 37 này màu này luôn, mà mình thay dây kim loại rồi, dây dù đi mưa ướt hay rửa tay dính nước nó thúi vãi =))
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
@Long_Xuyen_Boy bạn dùng bột baking soda rắc vào dây để qua đêm hôm sau là hết mùi ngay.
vỏ này đẹp, nhưng đeo vài tháng vỏ sẽ bị ố thấy gớm
@katydungusa thì lúc đó cả cái đồng hồ sẽ thành màu vàng, bao sang chảnh đại gia =))
@meodihia_cool bị ố thành màu đen đó
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@katydungusa Thành rose gold bác nhé
@katydungusa ố phần mặt tiếp xúc với da tay thôi bác 😁, mặt tiền vẫn trắng như Ngọc Trinh :D (miễn là bác vệ sinh thường xuyên) - em cứ mỗi ngày đeo thì tối về đi tắm là lôi ra rửa :D
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Vỏ này dây da mới đẹp ! Có bán ở VN ko nhi
!
ironmarket
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp quá 😃
Kỉ niệm mà nhìn cái dây đeo không đẹp gì cả, làm dây da có phải ngon hơn không
@Lý Văn Dũng AT Nó mà ố rà thì chỉ có vứt. Nên thay dây da hoặc vải cho lạ cũng hay
@Lý Văn Dũng AT vệ sinh thường xuyên cũng không đến nỗi, mà thường chỉ ố phần tiếp xúc với da tay
@Nguyễn Tùng Dương Vệ sinh thường xuyên thì không nói gì, nhưng được hôm chạy ngoài đường nhiều đổ mồ hôi cái về mệt không vệ sinh thì lại bẩn
@Lý Văn Dũng AT đó là do chủ nhân thôi 😁, mà về nhà thì đeo đi tắm cũng được, tắm xong tháo ra coi như vệ sinh rồi :D
PUMA2018
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp wa
có con Baby-G bị đứt dây, nguyên bộ dây bán 1tr2... để tủ từ đó đến giờ, hết cả pin =))
@meodihia_cool Thím này na ná giống e nè. Trc có.con gshock mua dây màu trắng dùng 1 tg nó ố. Ra hỏi nó báo thay dây củ rưỡi. Nửa giá cái đồng hồ mới mua. H vứt lăn lóc ở nhà luôn 😆
@thangbantk Haha, mình đang lùng cái adapter thay dây vải cho e nó,rẻ hơn hẳn mà có khi nhìn lại đẹp, mà trước đó phải đi hay pin đã.
Em này cất tủ sau khéo thành đồ hiếm các bác nhỉ!
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bacgiangman đầy shop đang bán 200k 1 chiếc bạn ạ 😁 tiện cho mình hỏi dây kim loại nhưng cái vỏ đồng hồ là nhựa hay cũng kim loại luôn vậy
@seek4l0ve F94-91 tính làm gì bạn ơi. Vỏ đh kim loại bạn ạ, mặt là nhựa thôi.
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em nó và giá đây
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AndyC Chả hiểu luôn. Chắc do định giá thôi
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khai92 Có tiền là mua đc thôi
@vinhcao7 Mua trên Amazon thì Ship về thế nào vậy Bác ơi?
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Promise201xxx Đặt gạch mình ship về đến tay luôn thôi
Lúc nào mua em apple watch xem nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119